• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

vHome_v3.96_VI by SymPViet_fix1

datvietdatviet

[/LIST]

ông chủ cho mình hỏi làm sao đưa mấy cái phím tắt lên mà vẫn dùng đc kiểu HTC thế.đã test ko thấy gì thay đổi
ồ thì ra ông chủ top hướng dẫn sai.chép vào c/system/h...đâu đc.mình chép vào c/data/hdesktop_0x2001E8B2/theme mới đc

Chỉnh sửa cuối:

tuanloc1

ông chủ cho mình hỏi làm sao đưa mấy cái phím tắt lên mà vẫn dùng đc kiểu HTC thế.đã test ko thấy gì thay đổi
ồ thì ra ông chủ top hướng dẫn sai.chép vào c/system/h...đâu đc.mình chép vào c/data/hdesktop_0x2001E8B2/theme mới đc

Hướng dẫn không sai đâu hé. Bác đọc kỹ chưa. Bác làm sai nên không hiện phím tắt lên trên là phải rồi.
Chép xong, bác khởi động lại vHome. Vào cài đặt chọn kiểu màn hình mình thích thôi

sao em tải về giải nén trên PC toàn báo lõi nhỉ
Cách giải nén tốt nhất là bác dùng TotalCommander một bên mở tệp nén xong bác copy sang tab bên kia là xong. Rất dễ dàng.

Chỉnh sửa cuối:

datvietdatviet

Hướng dẫn không sai đâu hé. Bác đọc kỹ chưa. Bác làm sai nên không hiện phím tắt lên trên là phải rồi.
Chép xong, bác khởi động lại vHome. Vào cài đặt chọn kiểu màn hình mình thích thôi
khôg bít bạn thế nào nhưng mình phải chép vào c/data/hdesktop_0x2001E8B2/theme thì mới có

duylinh27884

Moderator
Mìh chép skin vào rồi nhưg sao cột báo sóg và pin vẫn ko thay đổi,nhìn ko giốg như trog hìh vậy bác Lộc?

leetran72

bác chủ mod hộ em làm sao cho cái thứ (VD: tue, mon, sun...) hiện đc trên thanh cột pin, sóng mà phía dưới lại hiện ngày tháng năm đc ko ạ? (VD: 20/11/10) Và màn hình vẫn chỉ có 1 thanh taskbar thui

waiting4ever

mình search thời tiết Thành Phố Hồ Chí Minh hoài ko được,search các nơi khác cũng báo là nơi bạn tìm ko có, ko biết phải làm như thế nào :((

thuglife18

Well-Known Member
sao cài bản nì nữa chừng bị uot ak ...mìh đang xài 3.95 mod lại ai bik chỉ mìh vs

datvietdatviet

mình search thời tiết Thành Phố Hồ Chí Minh hoài ko được,search các nơi khác cũng báo là nơi bạn tìm ko có, ko biết phải làm như thế nào :((

khóc gì hả cưng.search tùy lúc mới đc thôi vd search : ho chi minh viet nam hay quang ninh viet nam...sẽ ra

tuanloc1

Các bạn lên trên để tải file thay đổi cột báo pin, báo sóng nhé (nếu thích).
Còn có rất nhiều bạn nhờ mình mod theme cho màn hình 320 - 240. Cái này do mình sưu tầm thôi chứ mình chưa đủ tầm làm nó đâu.
Thật ra là lúc này mình không có thời gian (mà cũng không có máy để làm nữa). Chứ nếu có, nghiên cứu thì chắc được. các bạn có thể vào đây để nghiên cứu nhé.

longngn

mình dùng n73 mình đang dùng bản 3.95 cài đè ko được. gỡ ra cài nửa chừng thì báo unable to install. xin giúp đỡ. cảm ơn trước nhé...
[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?
nhờ các cao thủ giúp đỡ

mình dùng n73. xin giúp đỡ. cảm ơn

Chỉnh sửa cuối:

juventus2010

Hic,nghe chưa có bản cho 320x240 mà tê tái...
Mìh chép skin vào rồi nhưg sao cột báo sóg và pin vẫn ko thay đổi,nhìn ko giốg như trog hìh vậy bác Lộc?

Bác làm thế nào có kái đồng hồ xanh xanh dưới cùng thế?

tuanloc1

mình dùng n73 mình đang dùng bản 3.95 cài đè ko được. gỡ ra cài nửa chừng thì báo unable to install. xin giúp đỡ. cảm ơn trước nhé...
[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?
nhờ các cao thủ giúp đỡ

mình dùng n73. xin giúp đỡ. cảm ơn
Bạn gỡ bản cũ xong , vào các vị trí sau nhé: C/data, C/system/app, E/system/app xóa hết các thư mục HDesktop..... đi. Xong khởi động lại ĐT rồi cài lại thử xem nhé. Trước đây có bản mình cài cũng báo như thế đó.