• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

vHome_v3.96_VI by SymPViet_fix1

Bo0Bo0

Mình cập nhật thời tiết suốt mấy hôm nay mà..chả thấy nó đổi gì..Cloudy.Most Cloudy rồi Clear.đều hình mặt trời.có đám mây và giọt mữa..ặc chả hiểu

vnhuy09

da co cah cai ban 3.96 cho n73.các ban qua link nay :http://www.mediafire.com/?t0w94ast14v2xk3 lay file unpack s60v3 về cai vào dt xong vao dùng lệnh mở tập tin chon vhome 396 no se bung ra file "file bung ra gồm có private,resource,sys. system sau đó lấy file vua bung ra chep vào ổ c:

tuanloc1

da co cah cai ban 3.96 cho n73.các ban qua link nay :http://www.mediafire.com/?t0w94ast14v2xk3 lay file unpack s60v3 về cai vào dt xong vao dùng lệnh mở tập tin chon vhome 396 no se bung ra file "file bung ra gồm có private,resource,sys. system sau đó lấy file vua bung ra chep vào ổ c:

Bản nào thì mình không biết. nhưng nếu bạn nào dùng bản của mình việt hóa thì nhớ trừ system ra, còn lại các bạn chép vào ổ E: nhé.

vnhuy09

Bản nào thì mình không biết. nhưng nếu bạn nào dùng bản của mình việt hóa thì nhớ trừ system ra, còn lại các bạn chép vào ổ E: nhé.

tru system không chép vào ổ c nhưng vẫn chép system vô o e phai khong anh và còn mấy cái private,resource,sys chép vào cả o c và e luôn hả, sao em cai xong rồi nhưng không cập nhật được thời tiết.giúp e với em cài trên n73me

thuglife18

Well-Known Member
hix 4mat rùi mà vẫn ko cài đc bản nì chán thật.ủa có cái cho n73 ùi hã để test cái đã

Chỉnh sửa cuối:

clack_16

giải quyết gọn gàng vụ này trên N73 đi mấy bờ rồ...khổ..cài mãi không được sang các box khác hỏi người ta đuổi sang box việt hóa đây này..khổ thân em 73 già cỗi.. hix..

thuglife18

Well-Known Member
giải quyết gọn gàng vụ này trên N73 đi mấy bờ rồ...khổ..cài mãi không được sang các box khác hỏi người ta đuổi sang box việt hóa đây này..khổ thân em 73 già cỗi.. hix..

bạn test thử cách trên xem sao.có ng post rùi đó

vnhuy09

ca c ban cứ thử các trên đi minh đã tét thanhh cônng trên con n73 me của minh. chi co cai chưa search dc thời tiết:(.minh xai mang mobi. nghe noi mang mobi không search dc ,các ban thử lấy các mạng khác xem sao

chiduc07

sao bản này ko chỉnh 2 dòng được vậy mấy bác?

sao bản này chỉnh 2 dòng vậy được mấy bác !!!! có ai bik chỉ mình với!!!! huhu

clack_16

ca c ban cứ thử các trên đi minh đã tét thanhh cônng trên con n73 me của minh. chi co cai chưa search dc thời tiết:(.minh xai mang mobi. nghe noi mang mobi không search dc ,các ban thử lấy các mạng khác xem sao

giời ơi ! đại ca..em quý đại ca nhất đấy ( mặc dù chẳng biết đại ca là tên nào ) nhưng mà tình hình là rất tình hình..em không thể cài được bản 3.96 nên vẫn dùng tạm bản 3.2 ! còn cái vụ dùng unmakesis để bung nó ra thì thôi quên luôn đi ! cài unmakesis ra màn hình ngắm cho đẹp mắt..không vào được này ! chẳng làm gì được..đại ca ol thì nhắn tin cho em qua Y! lichvusb0811..hướng đẫn em 1 phát...em chẳng cần thời tiết...hix hix~X(

leetran72

giời ơi ! đại ca..em quý đại ca nhất đấy ( mặc dù chẳng biết đại ca là tên nào ) nhưng mà tình hình là rất tình hình..em không thể cài được bản 3.96 nên vẫn dùng tạm bản 3.2 ! còn cái vụ dùng unmakesis để bung nó ra thì thôi quên luôn đi ! cài unmakesis ra màn hình ngắm cho đẹp mắt..không vào được này ! chẳng làm gì được..đại ca ol thì nhắn tin cho em qua Y! lichvusb0811..hướng đẫn em 1 phát...em chẳng cần thời tiết...hix hix~X(

Dùng siseditor 0.7 mà giải nén đi bạn

vnhuy09

sorry minh quên unpacksis chay trên nền python ban wa link nay tải python ve http://www.mediafire.com/?ebod6keut2wob1c cài roi cài unpacksis .roi lam theo hướng dẫn trên ,mi tet trên n73 cua minh chay ok lam cả phần dự báo thời tiết

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 11 minutes:

minh dang ol đó mới add nick ban ban ok di minh hướng dẫn bạn cài

Chỉnh sửa cuối:

clack_16

thui thui mấy bồ ơi ! hôm qua lặn nội trên mạng..sang cả ít sa rel mới mò được cái vhome bản 3.79 full hoàn toàn tiếng anh.chạy kết hợp với themes hệ thống rất mượt không bị giật..nói chung là ok lắm..
mình cũng cài được bản 3.95 Mod themes rồi..nhưng mà khi chạy Vhome này có mà giật tung cả đít..
(quyết định nhắm mắt làm ngơ với bản 3.95 và 3.96.... lam mô a di đà phật )
...quên quên..cái bản này có dự báo thời tiết hay ghê.tìm cái ra thủ đô của chúng ta và dự báo trong 3 ngày liền )...hehe:D

vnhuy09

thui thui mấy bồ ơi ! hôm qua lặn nội trên mạng..sang cả ít sa rel mới mò được cái vhome bản 3.79 full hoàn toàn tiếng anh.chạy kết hợp với themes hệ thống rất mượt không bị giật..nói chung là ok lắm..
mình cũng cài được bản 3.95 Mod themes rồi..nhưng mà khi chạy Vhome này có mà giật tung cả đít..
(quyết định nhắm mắt làm ngơ với bản 3.95 và 3.96.... lam mô a di đà phật )
...quên quên..cái bản này có dự báo thời tiết hay ghê.tìm cái ra thủ đô của chúng ta và dự báo trong 3 ngày liền )...hehe:D
minh cũng cài 396 tren n73 co bi gi dau chay phà phà

thuglife18

Well-Known Member
minh cũng cài 396 tren n73 co bi gi dau chay phà phà

ủa sao kì vậy ... mìh cài unpack rùi cũng bung file rùi làm như thế nhưng vẫn ko đc mìh bung ra rùi làm theo cách của tuanloc1 nếu sài vhome của bạn ấy vh lại ko đc , mìh mới thử cái 3.96 mod lại cũng botay lun.bạn có thể hướng dẫn rỏ hơn ko bung ra rùi fải chép vào các mục như đã bung hã rùi làm sao xài

prettyboy247

ủa sao kì vậy ... mìh cài unpack rùi cũng bung file rùi làm như thế nhưng vẫn ko đc mìh bung ra rùi làm theo cách của tuanloc1 nếu sài vhome của bạn ấy vh lại ko đc , mìh mới thử cái 3.96 mod lại cũng botay lun.bạn có thể hướng dẫn rỏ hơn ko bung ra rùi fải chép vào các mục như đã bung hã rùi làm sao xài

có j bạn pm qua yah prettyboy_0129 mình sẽ hướng dẫn bạn cụ thể cách làm cho n73 cài bản 3.96 nhé

thuglife18

Well-Known Member
có j bạn pm qua yah prettyboy_0129 mình sẽ hướng dẫn bạn cụ thể cách làm cho n73 cài bản 3.96 nhé

kaka sao khi pm thì đã làm đc roài :)) thì ra là bung file chép đè bản 3.95 rùi chép tất cả các file bung đc vào ổ c mìh fang ổ e hèn chi T_T. các bạn n73 có thể cài rùi đấy test n73 thành công

manhphanmem

Khi dùng phần mềm này em gặp phải 3 vấn đề:
1- Trước kia em hay khoá phím bằng tay bằng cách bấm nút "chọn trái + *" để khoá nhanh, nhưng từ khi dùng phần mềm này không khoá như thế được, muốn khoá phím thì phải chờ thời gian khoá tự động => em thấy rất bất tiện.
2- Khi dùng giao diện "Voyager" thì không hiện được biểu tượng của Mạng vd như: Vinaphone, VNMOBIFONE v.v.... (lúc đầu mới cài phần mềm em vẫn thấy có, từ khi cài đặt các thứ thì tự dưng mất, không tài nào lấy lại được.).
3- Khi dùng giao diện "HTC Style" thì không hiển thị được 2 dòng phím tắt, mặc dù em đã cài số dòng phím tắt là 2 dòng.

Bác nào khắc phục giúp em với.

Chỉnh sửa cuối:

hunghg

Member
Giải pháp cho Bạn theo cách của Mình
1- Nên dùng thêm phần mềm Smart Settings để có chế độ khóa theo ý muốn
2-Vào phần cài đặt Vhome mục 4 đặt lại chữ nhà mạng lả oke
3-Vào phần cài đặt Vhome mục 5 đặt chọn 2 hàng là xong(Tất nhiên phải là theme của chủ bài này).

manhphanmem

Giải pháp cho Bạn theo cách của Mình
1- Nên dùng thêm phần mềm Smart Settings để có chế độ khóa theo ý muốn
2-Vào phần cài đặt Vhome mục 4 đặt lại chữ nhà mạng lả oke
3-Vào phần cài đặt Vhome mục 5 đặt chọn 2 hàng là xong(Tất nhiên phải là theme của chủ bài này).

Mình vào mục 4 để viết tên nhà mạng nhưng vẫn không hiển thị ra ngoài màn hình.Bạn xem còn cài ở mục noà nữa không