• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt hóa Astronavigator_ii( xem các chòm sao)

phongthanminh1

VITO Technology AstroNavigator II v2.02

Phần mềm về thiên văn học, quan sát các ngôi sao... cho phép vuốt hiệu ứng = ngón tay.

Phần mềm nè
http://www.4shared.com/account/file/53292042/48413955/Astronavigator_ii.html

NHỚ THANK NHÉ

Lesangmd

Cái này muốn xem sao thì có cần phải có kết nối Internet không Bạn ?!

HHN

Well-Known Member
Sao bạn không đưa mấy hình ảnh về phần việt hóa lên nhỉ ???? và file Astronavigator_ii.exe có virus, không biết chủ topic cóa biết không nhỉ ????

Lesangmd

Bạn Việt Hóa này mới chỉ việt hóa được tên các hành tinh chính , còn các chòm sao lớn trong hệ mặt trời đều chưa Việt Hóa được .
Nếu Bác phongthanminh1 có thời gian Việt Hóa được hết tất cả mọi thứ thì tốt quá !

phongthanminh1

Sao bạn không đưa mấy hình ảnh về phần việt hóa lên nhỉ ???? và file Astronavigator_ii.exe có virus, không biết chủ topic cóa biết không nhỉ ????

CÓ AI BẢO BỊ VIrUs ĐÂU BẠN,CÓ LẼ MÁY BẠN CHƯƠNG TRÌNH DIỆT VIrUs CAO QUÁ NÊN NÓ CẢNH BÁO THÔI,HOÁC MÁY BẠN BỊ NHIỄM VIUS TỪ UsB RỒI,CHECK LẠI XEM NHÉ

Chỉnh sửa cuối:

phongthanminh1

Bạn Việt Hóa này mới chỉ việt hóa được tên các hành tinh chính , còn các chòm sao lớn trong hệ mặt trời đều chưa Việt Hóa được .
Nếu Bác phongthanminh1 có thời gian Việt Hóa được hết tất cả mọi thứ thì tốt quá !

MÌNH CŨNG ĐANG NGHIÊN CỨU ĐÂY,CẢM ƠN BẠN ĐÃ ĐỐNG GÓP NHÉ

arkatos

ặc ặc sao không bác nào kiểm tra kĩ thế file bác kia up lên có nhiễm virus nè(do chính karpersky báo đó nhé).Đề nghị mod kiểm tra kỹ lại đi.

phongthanminh1

ặc ặc sao không bác nào kiểm tra kĩ thế file bác kia up lên có nhiễm virus nè(do chính karpersky báo đó nhé).Đề nghị mod kiểm tra kỹ lại đi.

Nếu đã có vius thì bài của mình sẽ bị out,mình nghĩ chắc là do phần mềm diệt vius của bạn quá triệt để rồi,có thấy ai phàn nàn đâu

=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))=))

Bạn thử ra net xem còn bị không

Leo08

Mình việt hóa cái này khá lâu rồi nhưng giờ thấy anh em cần thì mình up lên, lưu ý đây là phiên bản 1.32 nếu bạn nào xài bản mới thì mấy hôm nữa mình sẽ up thêm. Nhưng mình chỉ việt hóa đượcc các hành tinh trong hệ mặt trời và 88 chòm sao hiện đại công thêm 4 ngôi sao trong các chòm sao là : bellatrix (Nữ chiến binh), Spica (Sao Giác), Vega ( Sao Chức Nữ), Altair ( Sao Ngưu Lang). Còn lại vài trăm sao khác thì mình chịu. Bạn nào biết thêm thì cho thêm vào hộ mình nha. Các bạn chỉ việc tải file Viet Nam.rar về giải nén ra rùi copy file Viet Nam.lng vào thư mục cài đặt là OK. Sau đó chuyển sang ngôn ngữ Viet Nam là được. Sorry vì mình chưa kịp up ảnh lên. Nếu thấy hay thì nhớ Thank nha ^__^!
~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
Mình mới post thêm file việt hóa bản 2.0. bạn nào dùng phiên bản 2.0 thì tải file Vietnamese_Ver2.0.rar nha.

Mình có tham khảo qua bản việt hóa của bạn donhung84 và mình phát hiện ra bạn donhung84 đã việt hóa sai tên 3 chòm sao là Octans, Sagittarius, Centaurus. Sau đây là so sánh của mình :
Tên viết tắt--------Tên đầy đủ------------donhung84 việt hóa----------tên chính xác
- oct ----------------octans-----------------Kính bát phân---------------Nam Cực
- sgr----------------sagittarius-----------------Cung Thủ-----------------Nhân Mã
- cen ---------------centaurus -----------------Nhân Mã---------------Bán Nhân Mã

Quan trọng nhất là bạn donhung84 đã nhầm ở chỗ chòm sao Sagittarius là 1 trong 12 chòm sao Hoàng Đạo và tên của nó thì gần như bạn nào cũng biết đó là Nhân Mã. Vif vậy nếu bạn nào đã tải bản của bạn donhung84 về thì nên sửa lại cho đúng. Nguồn thông tin mình lấy trên Wikipedia, các bạn có thể vào đó và search cụm từ 88 chòm sao hiện đại là có ngay.
Thank!

Chỉnh sửa cuối:

donhung84

cảm ơn bạn leo08 đã góp ý . nhưng mình cũng tham khảo trên wiki và thienvanvietnam.org . theo minh không phải là sai ma là nó có hai chác gọi thôi.

donhung84

cảm ơn bạn leo08 đã góp ý . nhưng mình cũng tham khảo trên wiki và thienvanvietnam.org . theo mình không phải là sai mà là nó có hai cách gọi thôi.