• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt hóa Google Maps 3.2.1.35

PhongQuang

Super V.I.P
Việt hóa bản cập nhật bản Google Maps 3.2.1.#17
Bản thân phần mềm này đã có tiếng Việt nếu như bạn dùng PVLIP, nhưng do người VH không dùng đúng font nên hiển thị hay bị cách chữ.
Vậy mình sẽ fix 1 bản VH tương thích cho cả PVLIP và không dùng PVLIP.

[COLOR="Magen[CENTER][B]ta"]Hướng dẫn:[/COLOR] Các bạn tải bản cài đặt ở đây
Tải file đính kèm về giải nén và chép đè vào Program Files\GoogleMaps
Các bạn phải đổi Regional Settings ở máy sang: English (United Kingdom)

[DOWNLOAD]http://www.box.net/files#/files/0/f/0/1/f_795333992[/DOWNLOAD][/B][/CENTER]

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
CÁI NÀY TAI Ở ĐÂU BẠN ƠI

Bạn không đọc bài à, quá rõ rồi mà.:|
Mã:
Hướng dẫn: Các bạn tải bản cài đặt ở đây
Tải file đính kèm về giải nén và chép đè vào Program Files\GoogleMaps

tanvoviem

em thấy i900 của em có sắn google map rồi thì có phải tải file cài nữa không ạ?

Last edited by a moderator:

PhongQuang

Super V.I.P
em thấy i900 của em có sắn google map rồi thì có phải tải file cài nữa không ạ?
Mấy máy có bản rom gốc đều đã tích hợp phần mềm này rồi. Đây chính là bản cập nhật mới hơn, các bạn cứ cài vào và xóa bản cũ đi.

AnhPheCT

Làm theo hướng dẫn rồi! Tải về giải nén ra file : gmm_en_GB.dll chép đè vào thư mục:
Program Files\GoogleMaps\. RS PPC lại. Vẫn hiển thị ngôn ngữ EN, hình như file này vẫn là file EN mà!! Mod xem lại Men nhờ!!

PhongQuang

Super V.I.P
Làm theo hướng dẫn rồi! Tải về giải nén ra file : gmm_en_GB.dll chép đè vào thư mục:
Program Files\GoogleMaps\. RS PPC lại. Vẫn hiển thị ngôn ngữ EN, hình như file này vẫn là file EN mà!! Mod xem lại Men nhờ!!
Các bạn phải chuyển ngôn ngữ sang: English (United Kingdom) là OK.

binhmogas

Quang ơi!hình như vẫn lỗi font hay sao đó: bị mất chữ hơi nhìu mình đọc không hiểu gì hết. mình cài trên htc hd. mong Quang xem lại dùm. thank

AnhPheCT

Cài font này xem sao, và làm theo HD của Mod PhongQuang:
Start/Settings/System/Regional Settings: English (United Kingdom)

cabeovkx

bản cài đặt là .cab hay .exe vậy anh ? file cab thì em dùng dc chứ là file exe thì em bó tay luôn

tranngocletuan

Active Member
bản cài đặt là .cab hay .exe vậy anh ? file cab thì em dùng dc chứ là file exe thì em bó tay luôn
là file cab bạn cài đặt song nếu muốn chọn ngôn ngữ Việt Nam thì làm theo hướnh dẫn của Man phạn quang ở trên

Posted via Mobile Device

thehaineo

có bản 4.1 rồi đó,các mod ra tay việt hóa nha,em đang test,4.1 có thêm hướng dẫn chỉ đường đi nữa

AnhPheCT

có bản 4.1 rồi đó,các mod ra tay việt hóa nha,em đang test,4.1 có thêm hướng dẫn chỉ đường đi nữa
Ở đâu mà có bản 4.1 chỏ có trên HĐH Android mới có v4.1 mà thôi Trên HĐH Windows Mobile chỉ có bản v4.0 thôi!! Nếu có Bạn đưa link lên xem nào!!

congminh_0404

Hỏi về việt hóa Google map

mình làm dúng theo hướng dẫn của bạn, nhưng không hiện TV được vẫn là tiếng anh thôi .Mình dùng Samsung B7320