• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt hoá "Menu" thay đổi trong gói mới cực kỳ đơn giản

NGUYENTRANDUNG

Thay đổi tên Menu thành tên bạn hay bất kỳ. Quá trình thực hiện rất đơn giản không phức tạp như trước kia có một số bạn than phiền về cách edit theo mã hex. Đã hoàn thành đóng gói và kiểm nghiệm 100% thành công, các bạn không phải sợ bất kỳ rủi ro gì. Khi cài đặt xong mở Siêu dịch tìm đến tập tin E:\System\Apps\Menu\Menu_loc.rsc và chỉnh sửa trực tiếp như các tập tin .rsc thông thường. Khi thao tác xong thoát ra Menu>>>Options>>>Exit và vào lại xem thnh quả. Ở lần đóng gói này đã tạo ra 5 icon đổi mới cho Menu trong lần lượt 5 tập tin cho các bạn chọn.....
Lưu ý: Tạm thời chỉ test trên N70, N72.

tu2179

"chỉnh sửa trực tiếp như các tập tin .rsc thông thường". Cái này mình ko biết. bạn dùng siêu dịch bản bao nhiêu.

phuonggm

Em gà lắm. Xin anh 1 bài hướng dẫn. Theo anh nói là đổi đc icon mặc định ạ
Posted via Mobile Device

NGUYENTRANDUNG

"chỉnh sửa trực tiếp như các tập tin .rsc thông thường". Cái này mình ko biết. bạn dùng siêu dịch bản bao nhiêu.

Sửa trực tiếp .rsc chỉ áp dụng cho tập tin Menu_loc.rsc, Siêu dịch bản nào cũng sửa được hoặc dùng Mobilhex

Em gà lắm. Xin anh 1 bài hướng dẫn. Theo anh nói là đổi đc icon mặc định ạ
Posted via Mobile Device

Thay đổi Icon mặc định của nó sau khi install cái này, đi đến E:\System\Apps\Menu\Menu_Aif.mbm sửa tập tin này tùy thích đây là Icon của Menu. Do không có thời gian nên mình chỉ tạo ra 5 icon làm mẫu cho các bạn tham khảo

viethan2

Anh Dũng ui . Lúc nào rảnh anh sửa dùm cái tên trong Menu thành Trung Vhc giúp em với . Vì em ko thạo về mã hex lắm . Chứ dt cuả mình mà đề tên anh cũng kì kì . Bạn trai nó thấy nó nghi em chít . Anh thông cảm ! Sorry vì online bằng đt nên ko thank a dc

tanpossible

Em test trên 7610 thì không tìm thấy cái file như anh chỉ dẫn.Chắc nó chỉ compatible with s60v2 FP3

n2ln2l

Anh Dũng ui . Lúc nào rảnh anh sửa dùm cái tên trong Menu thành Trung Vhc giúp em với . Vì em ko thạo về mã hex lắm . Chứ dt cuả mình mà đề tên anh cũng kì kì . Bạn trai nó thấy nó nghi em chít . Anh thông cảm ! Sorry vì online bằng đt nên ko thank a dc

Mình sửa rùi, bạn cài rồi copy thằng này dzô : E\System\Apps\Menu nhé (Nếu bạn cài trên thẻ), còn copy vào : C\System\Apps\Menu (Nếu bạn cài trên máy).Chú may mắn nhá.:D

viethan2

Mình sửa rùi, bạn cài rồi copy thằng này dzô : E\System\Apps\Menu nhé (Nếu bạn cài trên thẻ), còn copy vào : C\System\Apps\Menu (Nếu bạn cài trên máy).Chú may mắn nhá.
Ui .Được rồi . Cảm ơn anh nhiều . Tiện thề cho em hỏi anh dùng fần mềm nào đề sửa nó vậy ? Em muốn học hỏi chút chứ ko thấy lạc hậu với anh em PV wa . Hi

TruBic

Well-Known Member
Mình sửa rùi, bạn cài rồi copy thằng này dzô : E\System\Apps\Menu nhé (Nếu bạn cài trên thẻ), còn copy vào : C\System\Apps\Menu (Nếu bạn cài trên máy).Chú may mắn nhá.
Ui .Được rồi . Cảm ơn anh nhiều . Tiện thề cho em hỏi anh dùng fần mềm nào đề sửa nó vậy ? Em muốn học hỏi chút chứ ko thấy lạc hậu với anh em PV wa . Hi
Em hãy dùng sieudich hay mobihex để sửa như NGUYENTRANDUNG hứơng dẫn nhé.
Chúc em thành công và vui vẻ khi đến PDAviet nhé.

hugon72

Posted via Mobile Devicegood lắm Dũng à. nhanh gọn hơn và đỡ rắc rối hơn rất nhiều .trog trọn gói mình thích cái thứ 5 ngôi sao, các cái kia cũng được nhưng icon to wá hay dùng nó để che icon cũ vậy .khi mình đổi thành tên mình thì hiển thị nhỏ mà nằm góc trên của icon ko hiểu làm sao hay tại font để mình coi lại font khác xem.và sài rút thẻ nhớ thì không vô menu đc.Hix nói chung tuyệt lắm rảnh fix mấy cái nữa nhé bro

ngoclinh2008

nhờ anh Dũng chỉ giúp dùng siêu dịch ntn ? hay làm thế nào dung đươc mobilehex vay ? tận tình chút nha.. em gà lắm..thanks
nếu có thể anh làm giúp em menu thành Trần Thành nhé ..thanks anh nhiều

Chỉnh sửa cuối:

NGUYENTRANDUNG

nhờ anh Dũng chỉ giúp dùng siêu dịch ntn ? hay làm thế nào dung đươc mobilehex vay ? tận tình chút nha.. em gà lắm..thanks
nếu có thể anh làm giúp em menu thành Trần Thành nhé ..thanks anh nhiều

Về cách dùng sieu dịch và mobilhex trên diễn đàn có rất nhiều rồi. Search nhé, sr do mình không được nhiều time không thể hướng dẫn cụ thể. Mình có edit theo yêu cầu của bạn, tải tập tin bên dưới về install xong Restar máy hoặc vào Menu>>>Options>>>Exit rồi vào lại Menu xem nhé.

tu2179

Tạo luôn cho mình chữ Quang Tú nhé. Mỗi lần 4mat máy chỉ cần cài vào là xong. Thank.

phuonggm

em nữa. Em dùng font vntime n72 of daoquangsu nên chữ Menu to tướng. A làm giúp em chữ Phương Linh đc ko. Ko bít hiện đc ko nữa. E cũng xin cách cho nó trở về ban đầu. Tức là lại trở về chữ menu
Posted via Mobile Device

NGUYENTRANDUNG

em nữa. Em dùng font vntime n72 of daoquangsu nên chữ Menu to tướng. A làm giúp em chữ Phương Linh đc ko. Ko bít hiện đc ko nữa. E cũng xin cách cho nó trở về ban đầu. Tức là lại trở về chữ menu
Posted via Mobile Device

Đây nhé bạn:D

tuanhien98

Mình dùng cái này thấy hay lần trước dùng cá nhân hoá điêin thoại của a tám nhưng chỉ xài được trên 76. N72 thj tịt.May mà có cái này.Hihi.Nhưng hơi bất tiện vì cứ phải dùng siêu dịch để thay tên.Bực ưa đống gói lại lun.Và rất ok.Chỉ tiếc là ít icon ưa.Bạn up 1 số lên cho mọi người dùng nha.Thanks Trần Dũng.Ah ma cái này nó mặc định trên thẻ nhớ thế mới bùn
Posted via Mobile Device

thusinhbuon

Anh Dũng ơi anh có thể làm cho em chữ Menu thành chữ "Hổ Nhỏ " được ko ạ , tối hôm wa em phải 4mart 3 lần trong 10' mệt và rất ức chế , rất mong anh làm hộ em 1 cái ! tiện thể anh đang dùng font gì thế ạ em nhìn phê wa nếu có thể anh gửi cho em luôn với ! thank anh nhiều !

n2ln2l

Anh Dũng ơi anh có thể làm cho em chữ Menu thành chữ "Hổ Nhỏ " được ko ạ , tối hôm wa em phải 4mart 3 lần trong 10' mệt và rất ức chế , rất mong anh làm hộ em 1 cái ! tiện thể anh đang dùng font gì thế ạ em nhìn phê wa nếu có thể anh gửi cho em luôn với ! thank anh nhiều !

Của bạn đây nhé.Xin lỗi vì mấy hôm nay đoản quá, tải cái Srceenshot về rùi mà cứ quên cài vào nên chưa có con dấu được.:D.
Vấn đề font bạn sang đây nhé : http://pdaviet.net/showthread.php?t=62987

thusinhbuon

Của bạn đây nhé.Xin lỗi vì mấy hôm nay đoản quá, tải cái Srceenshot về rùi mà cứ quên cài vào nên chưa có con dấu được.:D.
Vấn đề font bạn sang đây nhé : http://pdaviet.net/showthread.php?t=62987

anh ơi sao ko phải là file sis em cài file sis vì khi nào mà phải 4mart thì em lại có cái để cài luôn chứ làm theo cách của anh thì 4mart liên tục ( em sợ lắm rồi ) rất mong anh làm cho em 1 cái ( giống của Phương Linh ấy ) ! Thank anh nhiều !