• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt Hóa Phần mềm S2U2 v2.43 và Skin S2U2

AnhPheCT

có pro nào thay giúp em dòng chữ "vien thong can tho" ở cái khóa với . thanks nhiều.

Độc quyền của Tui đấy!! Nói chơi thôi tải file "S2U2LanguagePack.zip" chép lại vào thư mục S2U2\ Vào S2U2Settings chọn lại ngôn ngữ Việt Nam.

manhktqd

Active Member
xin hỏi là khi mình cài bản s2us vào và chạy bình thường nhưng cột báo sóng khi đã khóa màn hình bằng s2u2 thì chỉ thể hiện là các dấu gạch ---- (4 dấu) mà không phải là 4 cột sóng từ cao đến thấp.
Các bro chỉ mình cách khắc phục nhé. Màn hình mình là 240x320, QVGA.

AnhPheCT

xin hỏi là khi mình cài bản s2us vào và chạy bình thường nhưng cột báo sóng khi đã khóa màn hình bằng s2u2 thì chỉ thể hiện là các dấu gạch ---- (4 dấu) mà không phải là 4 cột sóng từ cao đến thấp.
Các bro chỉ mình cách khắc phục nhé. Màn hình mình là 240x320, QVGA.

S2U2 ko liên quan đến sóng! Bạn nên xem lại bản Radio mà Bạn đang dùng, hoặc Up lại bản Radio nào đó mà nhiều người đánh giá cao, hợac thử với một ROM khác. Nếu sử dụng 2G nên tắt 3G đi và tắt các kết nối khác ko cần thiết.

congaway

cho mình hỏi 1 chút, về hình động phải mặc định là ảnh động thì trong phần chọn hình nền, phần tốc độ đọc ảnh động mới không bị mờ hả bạn.

Thank

AnhPheCT

cho mình hỏi 1 chút, về hình động phải mặc định là ảnh động thì trong phần chọn hình nền, phần tốc độ đọc ảnh động mới không bị mờ hả bạn.

Thank

Khi chọn ảnh động *.gif thì sẻ Active dòng chữ ấy lên!

dotutai23

Anhphect giúp em đi đang hứng mà "bac có skin clockD kiểu lật trang cua htc cho em xin vớ" thanks bác .

manhktqd

Active Member
S2U2 ko liên quan đến sóng! Bạn nên xem lại bản Radio mà Bạn đang dùng, hoặc Up lại bản Radio nào đó mà nhiều người đánh giá cao, hợac thử với một ROM khác. Nếu sử dụng 2G nên tắt 3G đi và tắt các kết nối khác ko cần thiết.

Không, ý mình là chỉ có phần hiển thị của sóng khi dùng s2u2 là bị mấy dấu gạch đó thôi chứ nếu mở khóa s2u2 và vào màn hình chính là titanium thì máy vẫn hiển thị cột sóng bình thường. Thêm nữa là mình dùng 2G (GSM) chứ không dùng 3G.
Vẫn cần giúp đỡ.

emxinhang

bạn nào có skin clockD mà chữ số có nhiều màu cho mình xin với,mình tìm mãi mà không thấy.thank!

vuhoangphuong

Để có thể hiện thời tiết ngoài màn hình lock S2U2 theo Thems thời tiết bác Anh Phe đã post lên trong các bài trước , các bạn có thể cài phần mềm này vào với các hệ máy khác không thuộc dòng HTC, hoặc HTC (không có HTC Home)
Elecon Weather v1.x, phiên bản mới nhất v1.5.11
Tương thích S2U2 v2.42 ( chọn hiển thị elecon weather)
WM: 5 , 6.x
Tải: http://www.elecont.com/weather-for-pocket-pc.aspx
Cài đặt, sau đó copy file weather (theo theme bác AnhPhe đưa mấy bài trước mà các bạn thích) vào thư mục S2U2/gfx
Tắt và khởi động lại S2U2.
Have Fun.
Mình dùng TP 2 nhưng ko thể làm thời tiết hiện lên được . bac nào biết xin chỉ giup mới nghe!

marmalad3_b0y

bác ơi link Tải bản cho VGA/WVGA >>>>Link Mirror>>>> bị die rùi ạ, e dùng htc touch 2 mega nhưng vào link đấy thì hỏng k dow về đc bác ạ

hddung

em tải về và bung ra máy .VGA/WVGA version
Main program, Clock Pack. nhưng sao máy em vẫn chưa thể Lock được. em Không biết chỉnh thế nào cả. Em đang dùng htc hd2. bác nào biết giúp em cái. vì em còn gà mà.
mail của em nè: dunghodoan@gmail.com( có cả ảnh nữa thì tốt quá)

vuhoangphuong

em tải về và bung ra máy .VGA/WVGA version
Main program, Clock Pack. nhưng sao máy em vẫn chưa thể Lock được. em Không biết chỉnh thế nào cả. Em đang dùng htc hd2. bác nào biết giúp em cái. vì em còn gà mà.
mail của em nè: dunghodoan@gmail.com( có cả ảnh nữa thì tốt quá)

http://64.92.125.28/~acs2co/S2U2-readme.html
http://64.92.125.28/~acs2co/S2U2/S2U2 Settings Description.xls
ban đọc hương đãn o đay là quá rõ rùi đấy

hddung

mình copy file ngonnguviet về máy và làm theo hướng dẫn của AnhPheCT rồi. nhưng mà không hiểu tại sao máy của em vẫn không có Tiếng việt được. em đang xài Htc hd2. em muốn sữa lại cái dòng chữ Slile to Unlock thì làm sao? bác nào biết giúp em cài. em còn non lắm