• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt Hóa Phần mềm S2U2 v2.43 và Skin S2U2

hai_vuong

Có thể phiên bản S2U2 v2.12.xx (Hỗ trợ WM 6.1 và WM 6.5) không hỗ trợ WM 6.0. Bạn thử lại với phiên bản thấp hơn như S2U2 v1.62 là OK nhất!! Cảm ơn Bạn đã phản hồi!

em đã cài đặt thành công bản v2.12 của anh rồi nhưng em đang gặp rắc rối là không biết cách chép đè tiếng việt vào. em cài vào máy( không cài vào thẻ nhớ)sau đó em tải tiếp language pack về giải nén, đổi tên tệp lang.Vietnamese.ini thành lang.ini rồi nhưng em không biết cách chép đè vào đâu ( em gà lắm phải không anh) mong anh chỉ cách chép đè sao cho dể hiểu nhất. chân thành cảm ơn anh.

AnhPheCT

em đã cài đặt thành công bản v2.12 của anh rồi nhưng em đang gặp rắc rối là không biết cách chép đè tiếng việt vào. em cài vào máy( không cài vào thẻ nhớ)sau đó em tải tiếp language pack về giải nén, đổi tên tệp lang.Vietnamese.ini thành lang.ini rồi nhưng em không biết cách chép đè vào đâu ( em gà lắm phải không anh) mong anh chỉ cách chép đè sao cho dể hiểu nhất. chân thành cảm ơn anh.

Khi cài S2U2 vào máy thì S2U2 nằm trong thư mục Program Files/ S2U2 đấy Bạn dùng chương trình Flie Explore hay Resco File Explore sẽ thấy thư mục Program Files . Bạn chỉ cần coppy đè file lang.ini vào thư mục Program Files/ S2U2/ xong. Vào Settings S2U2 sẽ hiện thị tiếng Việt!

hai_vuong

Khi cài S2U2 vào máy thì S2U2 nằm trong thư mục Program Files/ S2U2 đấy Bạn dùng chương trình Flie Explore hay Resco File Explore sẽ thấy thư mục Program Files . Bạn chỉ cần coppy đè file lang.ini vào thư mục Program Files/ S2U2/ xong. Vào Settings S2U2 sẽ hiện thị tiếng Việt!

anh trả lời nhanh thật đấy, minh chỉ việc coppy mỗi tệp lang.ini rồi đẻ vào hả anh phèo hay là nguyên file mình down về? em cũng làm như anh chỉ mà sao vẫn chưa đươc?

chỉ em với

AnhPheCT

anh trả lời nhanh thật đấy, minh chỉ việc coppy mỗi tệp lang.ini rồi đẻ vào hả anh phèo hay là nguyên file mình down về? em cũng làm như anh chỉ mà sao vẫn chưa đươc?

chỉ em với

Đã có hướng dẫn cụ thể ở các bài viết trên rồi mà!! Sao lại thế này....! Đơn giản như là ăn cơm, mà cứ hỏi ko chịu bỏ công ra mà đọc...!

Bạn cứ tải file QVGA cho máy bạn, về máy tính giải nén ra 1 thư mục chỉ cần coppy file lang.ini vào thư mục Program Flie/ S2U2/ còn các file ảnh còn lại coppy bỏ vào thư mục Program Files/ S2U2/ gfx/ được chưa nào.????
File đính kèm:

File ngôn ngữ Việt Nam cho QVGA

thangna

a phê ơi có cách nào đổi được icon S2U2 cho đẹp không hầy.em hỏi nếu không đúng chỗ đưng xóa bài em nhé:(

AnhPheCT

a phê ơi có cách nào đổi được icon S2U2 cho đẹp không hầy.em hỏi nếu không đúng chỗ đưng xóa bài em nhé:(
Có!! Đổi Icon trong Start/S2U2 hay là đổi Cái icon "Trượt để mở khóa" đều được cả. Nếu đổi Icon trong Start/ S2U2 thì dùng CT reStart hay Iconchange mà đổi, có trong diễn đàn giới thiệu rồi! Còn đổi icon của nút "Trượt để mở khóa" Bạn chỉ cần tạo 1 cái ảnh có tên "ARROWS.PNG" (94x35) xong coppy ảnh đó bỏ vào thư mục Program Flies/S2U2/Gfx/ là được!

Chỉnh sửa cuối:

ccmccm

mình cài xong s2u2 thì không thay đổi được nhạc tin nhắn và nhạc alarm nữa. Nhạc chuông điện thoại thì vẫn ok. Mình đã dùng phần mềm g alarm để đổi nhạc chuông. Còn muốn thay đổi nhạc tin nhắn thì dùng gì hả bạn?

AnhPheCT

mình cài xong s2u2 thì không thay đổi được nhạc tin nhắn và nhạc alarm nữa. Nhạc chuông điện thoại thì vẫn ok. Mình đã dùng phần mềm g alarm để đổi nhạc chuông. Còn muốn thay đổi nhạc tin nhắn thì dùng gì hả bạn?

Muốn đổi nhạc tin nhắn (SMS) hay Alarm (Báo thức) và Nhạc chuông bằng chuẩn *.mp3 chỉ cần coppy các file nhạc chuông đó bỏ vào thư mục My Documents/ My Tones hay thư mục Windows/Rings Bạn sẻ nhìn thấy danh sách các bản nhạc *.mp3 đó chọn thay đổi bình thường!! Bạn cũng có thể dùng chương trình khác như Electric Ringo v1.2.9.2 hay phiên bản mới nhất là Electric Ringo v1.5 nhé!! Hoặc KeepMyTones v1.6 cũng có thể Set nhạc chuông *.mp3 cho máy của Bạn!! Chúc may mắn!!

Chỉnh sửa cuối:

teohuyen

U2S2 nói về chức năng đúng là hay thật, mình cũng dùng nó hoài, nhưng mình thấy nó hay bị lỗi quá, thường là lỗi cuộc gọi đến người ta gọi đến mất một thời gian mà điện thoại mình vẫn chưa hiển thị được tên của người gọi đến. chắc có thể tại phần mềm này nó nặng quá hay sao nhỉ.

AnhPheCT

Việt Hóa S2U2 v2.14 nền Báo Pin trong Ảnh nền (18/11/2009)

Việt Hóa S2U2 v2.14
nền Báo Pin trong Ảnh nền (18/11/2009)

Tiếp tục cập nhật đầy đủ gói ngôn ngữ cho phiên bản S2U2 v2.14 Cập nhật ngày 18/11/2009

Tham khảo và tải phiên bản tiếng Anh tại đây:

http://www.ac-s2.com/

1. Để có giao diện chỉ có tiếng việt hoàn chỉnh. Bạn tải file giải nén, đổi tên lang.Vietnames.ini thành file lang.ini chép đè vào thư mục S2U2.
Để sử dụng nhiều ngôn ngữ khác nhau Bạn tải file S2U2LanguagePack.zip (Không giải nén) coppy bỏ vào thư mục Program Files/S2U2/. Sao đó vào: S2U2 Settings (for v2.14 or later):
- Chạy S2U2 Settings -> Ngôn ngữ -> Chọn ngôn ngữ Việt Nam
- Lưu

Bản Việt hóa dưới sự hổ trợ của Mod Phong_Quang!
Xin tải file sau cho các loại Màn hình:

Chỉnh sửa cuối:

VOKE

Bác AnhPhe076 thành viên năng nổ hồi trước bên box Atom đây mà. Lâu quá ko vào PV, nay trở lại đã thấy bác ấy là VIP rồi. Bác Việt hóa tốt quá, down về xài thử ...

AnhPheCT

Icon Weather to ở màn Hình S2U2 v2.14!

Icon Weather to ở màn Hình S2U2 v2.14! (QVGA/WQVGA)

Đây chỉ là file các Icon thời tiết thôi không phải phần mềm S2U2.
Bạn nên cài S2U2 trước khi chép file này vào thư mục Program Files/S2U2/gfx/Weather/

Tắt S2U2 trước khi chép đè.

File kèm: Big weather icon for s2u2

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Cảm nhận đầu tiên của mình là một số menu cỡ chữ to và xấu quá.

thế à bác, thế thì em đỡ phải cài :D, em vẫn đang dùng bản cùi 1.62 :D:))

Trước sau Nó vẫn vậy chứ chữ To nào đâu! Chỉ thay đổi code mới cho phù hợp WM6.5! Tại gì cái hình minh họa Tui chụp bằng con SAMSUNG OMNIA i900 (WQVGA 240x400) đó Bạn ơi!!

DuongTrunghuy

Icon Weather to ở màn Hình S2U2 v2.14! (QVGA/WQVGA)

Đây chỉ là file các Icon thời tiết thôi không phải phần mềm S2U2.
Bạn nên cài S2U2 trước khi chép file này vào thư mục Program Files/S2U2/gfx/Weather/

Tắt S2U2 trước khi chép đè.

File kèm: Big weather icon for s2u2

Em đã làm theo hướng dẫn rồi mà vẫn không hiển thị được thế mới tài chứ.

AnhPheCT

Em đã làm theo hướng dẫn rồi mà vẫn không hiển thị được thế mới tài chứ.

Có gì đâu!! Bạn vào thư mục Program File/ S2U2/ gfx/ xóa thư mục weather đi. Xong tải file đính kèm (Dành cho người hơi bị lười hay không biétddefweatherr chép vào đường dẫn như trên. Bạn xài TouchFo 2D hay 3D thì vào S2U2 Settings chọn Thiết lập thông tin Chọn TouchFLO 2D Weather hay TouchFLO 2D Weather tương tự như các thời tiết khác mà Bạn dùng! Chạy S2U2 lại xem sao!! Good luck!!

Weather for S2U2 v2.xxx (WQVGA/QVGA)

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Weather icon cho S2U2 các màn hình!!

Weather icon cho TouchFLO 2D và 3D dành cho S2U2. Tắt S2U2 xong vào Program Files/ S2U2/ gfx/ xóa thư mục weather đi. Xong tải file weather link sau về chép vào đường dẫn Program Files/ S2U2/ gfx/ . Khởi động lại S2U2.

Weather icon for S2U2

hai_vuong

anhphe ơi, mình down file đính kèm(weather icon for S2U2) về có phải giải nén ra không anh? sau đó mình vào thư mục weather xóa hết biểu tượng trong đó rồi chép file vừa tải về vào thư mục weather hay sao?.

Chỉnh sửa cuối:

doquangduc

Well-Known Member
sao em cài spb weather vào rồi mà ở màn hình s2u2 v2.12 của em vẫn không hiện thời tiết anh ơi (em đã cập nhật thời tiết rồi). mặc dầu em đã vào s2u2/setting/thông tin/dự báo thời tiết trên today từ em chọn là spb weather 1.x rồi mà.ai biết giúp em với.thanks
Nếu bạn dùng manila thì bạn phải chọn trong s2u2/setting/thông tin/dự báo thời tiết trên today là Tùy chọn 7 ( manila 3D weather ) thì nó mới hiện.