• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt Hóa Phần mềm S2U2 v2.43 và Skin S2U2

myha_hh

các bạn ạ đã có S2U2 v2.04 trong đó có gói ngôn ngữ có tiếng việt

Edit: Gói ngôn ngữ tiếng Việt đó do Mình Việt hóa S2U2 v2.03 đấy!! Sẽ không hổ trợ tốt v2.04 đâu!! Mình đã Viết hóa 100% S2U2 v2.04 gói lang.ini kèm bài dưới.

Last edited by a moderator:

AnhPheCT

Việt Hóa S2U2 v2.04 (10/07/2009)

Phiên bản cập nhật ngày 10/07/2009 Hổ trợ định dạng hơn 998 Mã Quốc gia/ Mã Vùng, Fix các lỗi không hiển thị tin nhắn, và Lỗi các dòng Máy WVGA...!
Đặc biệt bổ sung chức năng Bạn ó thể Chọn SMS và Email nhở và bỏ qua, không cho hiển thị, mà không cần đọc bằng cách chọn vào biểu tượng SMS và Email ngoài màn hình khóa

Thông tin Tham khảo:
http://ac-s2.com/

Tải bản Tiếng Anh:

Download QVGA/WQVGA version

Download VGA/WVGA version

Download Clock Pack for QVGA/WQVGA

Download Clock Pack for VGA/WVGA

Gói ngôn ngữ Việt hoá! S2U2 v2.04 bởi anhphe076!!

S2U2 v2.04 hổ trợ điều khiển Âm lượng khi nhận cuộc gọi!

Chỉnh sửa cuối:

boythathoc

Anh Phê ơi cho mình hỏi có cách nào để thay đổi định dạng số điện thoại gọi đến mặc định của S2U2 không. VD muốn số điện thoại gọi đến có dạng ####-###-###, bản 1.62 chỉnh được định dạng trong file lang.ini nhưng cài 2.02 thì không biết phải chỉnh thế nào nữa

AnhPheCT

Anh Phê ơi cho mình hỏi có cách nào để thay đổi định dạng số điện thoại gọi đến mặc định của S2U2 không. VD muốn số điện thoại gọi đến có dạng ####-###-###, bản 1.62 chỉnh được định dạng trong file lang.ini nhưng cài 2.02 thì không biết phải chỉnh thế nào nữa

Bản này không thể! Vì bản này định dạng số Phone. Mặc định ###########. Không thể thay đổi định dạng! Bạn có thể thay đổi trong regedit, hoặc Advanced Config xem sao! Chúc may mắn!

nghiepduclub

bác nói thay đôi hình nền động em ko hiểu gì hết luôn, em đang xài bản 2.04 viet hóa thế mà luc vao` S2U2 settings -->wallpaper--> tiếp đến là cái mục nào ????

AnhPheCT

bác nói thay đôi hình nền động em ko hiểu gì hết luôn, em đang xài bản 2.04 viet hóa thế mà luc vao` S2U2 settings -->wallpaper--> tiếp đến là cái mục nào ????

Muốn thay đổi Hình nền S2U2 động, trước tiên Bạn phải có các hình nền Động *.gif bạn phải chọ đường dẫn S2U2 settings/ wallpaper Bạn chỉ đường dẫn đến thư mục ảnh động File/Directory (Portrait)File/Directory (Landscape) xong Bạn mở / Override GIF Speed (1-slow; 10-fast)Endless GIF Animation và save lại xem kết quả!

nghiepduclub

ở chỗ File/Directory (Portrait) & File/Directory em đã để đường dẫn như sau:

vào File/Directory (Portrait) chọn đường dẫn đến ảnh .gif rồi ấn "Set á S2U2 wallpaper" rồi chọn tiếp Portrait

cái kia cũng vậy.

rùi em ra ngoài xem thấy cái Override GIF Speed chả hiện lên mà vẫn bị mờ như thường hỏi em làm sao ???

nguyenphucondao

Mod giao diện cho S2U2 màn hình QVGA.

Hướng dẫn cài đặt:
Nếu bạn nào máy đã cài phần mềm s2u2 rồi thì chỉ việc tải file Them.s2u2 về và vào phần themem nạp cho nó là được. Còn bạn nào chưa cài phần mềm này thì tải file VH_S2U2 v2.04_NguyenPhu về cài bình thường thôi nhé. Còn nếu bạn nào không thích giao diện này thì chỉ tải file lang.ini về chép đè vào đường dẫn Program Files\S2U2 để có tiếng Việt (Việt hóa chuẩn).

Một vài hình ảnh demo cho anh em xem, mỗi thư mục đồng hồ đều có 1 loại đồng hồ khác nhau, nếu các bạn tải file Theme.s2us thì có sẵn âm thanh mở & khóa phím luôn.

Theme.s2u2

Lang.ini

VH_S2U2 v2.04_NguyenPhu

AnhPheCT

Cảm ơn NguyenPhuConDao!! Giao diện đẹp quá!! Hình như S2U2 v2.04 không thể thay đổi ảnh nền bằng ảnh động (*.gif). Mình thử nhiều lần nhưng, Nó ko kích hoạt, bị mờ làm sao!! Bác có bị vậy ko? Chỉ Mình cách khắt phục!! Các bản trước ko bị!!Cảm ơn!!

nguyenphucondao

Cảm ơn NguyenPhuConDao!! Giao diện đẹp quá!! Hình như S2U2 v2.04 không thể thay đổi ảnh nền bằng ảnh động (*.gif). Mình thử nhiều lần nhưng, Nó ko kích hoạt, bị mờ làm sao!! Bác có bị vậy ko? Chỉ Mình cách khắt phục!! Các bản trước ko bị!!Cảm ơn!!

anhphe076 tải file theme.s2u2 của mình về nạp nó rồi set ảnh động được đó (Xem ảnh).

0.728146001247820801.bmp

Last edited by a moderator:

DHD194

Banned
bản này nên đóng gói tích hợp sẳn vào rom. thay thế cho unlock mặc định của windows.

AnhPheCT

Đây là file video set ảnh động cho nó

http://www.mediafire.com/?glzyi0mmt5h

ở chỗ File/Directory (Portrait) & File/Directory em đã để đường dẫn như sau:

vào File/Directory (Portrait) chọn đường dẫn đến ảnh .gif rồi ấn "Set á S2U2 wallpaper" rồi chọn tiếp Portrait

cái kia cũng vậy.

rùi em ra ngoài xem thấy cái Override GIF Speed chả hiện lên mà vẫn bị mờ như thường hỏi em làm sao ???

Cảm ơn NguyenPhuConDao!! Làm được rồi!! Thì ra chọn đường dẫn đến thư mục ảnh động, Chọn 1 ảnh động cần dùng làm ảnh nền, chọn vào ảnh đó cho nó mở đầy màn hình, và chọc bút vào ảnh lâu một chút sẽ hiện ra một Menu chọn ảnh đó đặt làm ảnh nền!!

Để cập nhật lại gói VH v2.04!! Tải Link sau:

Chỉnh sửa cuối:

phatbeo91

các bác cho e hỏi em đang dùng S2U2 nhưng ở chỗ báo sóng lại có số 45204 mà o phải là viettel có cách nào cho nó hiện tên mạng o a.:-??:-??:-??

Tmap

Super V.I.P
các bác cho e hỏi em đang dùng S2U2 nhưng ở chỗ báo sóng lại có số 45204 mà o phải là viettel có cách nào cho nó hiện tên mạng o a.:-??:-??:-??

Bạn tạo mới khóa Registry theo dường dẫn sau:

HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\RIL\OperatorNames

String Value:
Name:45204
Value:Viettel

Lưu lại, soft reset. Ok

phatbeo91

Bạn tạo mới khóa Registry theo dường dẫn sau:

HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\RIL\OperatorNames

String Value:
Name:45204
Value:Viettel

Lưu lại, soft reset. Ok

rất cảm ơn anh tmap đã chỉ dẫn nhưng em mới dùng ppc nên không dành lắm. phiền anh hoặc bro nào biết có thể bảo em cụ thể hơn được không a.

AnhPheCT

rất cảm ơn anh tmap đã chỉ dẫn nhưng em mới dùng ppc nên không dành lắm. phiền anh hoặc bro nào biết có thể bảo em cụ thể hơn được không a.

Đổi tên Logo nhà cung cấp dịch vụ Mạng đây. Cài Vào Main muốn đổi Tên gì tùy thích!! Bản mới nhất v3.1 nhé!! Tham khảo ở đây:

http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=786939&postcount=207

Hoặc bạn coppy file ảnh logo Viettel dưới bỏ vào thư Mục S2U2/gfx/operator/ trong Program File nhé:

Chỉnh sửa cuối:

robinsoon

các anh ơi có ai gặp trường hợp như em không? em đang sử dụng HTC tuoch Viva, sử dụng S2U2 V2.04, đi xe máy có cuộc gọi đến hoặc gọi đi được vài giây thì bị kết thúc cuộc gọi. nếu tắt S2U2 đi thì gọi đến và gọi đi khi đang đi trên xe máy là bình thường. không biết có phải là do S2u2 không? nếu ai biết cách khắc phục chỉ em với.
Thank

AnhPheCT

các anh ơi có ai gặp trường hợp như em không? em đang sử dụng HTC tuoch Viva, sử dụng S2U2 V2.04, đi xe máy có cuộc gọi đến hoặc gọi đi được vài giây thì bị kết thúc cuộc gọi. nếu tắt S2U2 đi thì gọi đến và gọi đi khi đang đi trên xe máy là bình thường. không biết có phải là do S2u2 không? nếu ai biết cách khắc phục chỉ em với.
Thank
S2U2 là gì có liên quan đến Phone nhỉ!! Bạn xem lại xem sao?!
Bạn vào tab Phone (Điện Thoại) chỉnh ON (Mở) hết xem sao!