• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt hóa Resco Contacts Manager-Các phiên bản

nguyenphucondao

Cập nhật bản việt hóa Resco Contact Manager 1.01

Cách cài đặt vẫn như cũ.

Mã:
http://mega.1280.com/file/F6DGY4/

hannibal

Các bác cho hỏi soft này ko hỗ trợ Pocket PC 2003 SE (Second Edition) nhỉ ?
Tại trang chủ thấy nói là OK mà cài ko được ?
Thanks

N

ntd

Guest
Các file tiếng Việt cho RCM

Dành cho các bạn không muốn cài RCM với tiếng Đức hoặc đã cài RCM và không muốn cài lại.

(xin mạn phép sử dụng các file tiếng Việt của bạn Lesangmd :D)

- mở nén RescoContact_Viet_ProgramFiles.7z và chép vào \Program Files\Resco Contact Manager
- mở nén RescoContact_Viet_Win.7z và chép vào \Windows

Chuyển sang tiếng Việt:

1. trong máy có cài Resco Registry:
- mở nén RescoContactManager.7z và chép vào máy (ví dụ vào Temp) và cho chạy ContactManagerViet.reg. Khi cần chuyển lại về tiếng Anh thì cho chạy ContactManagerEn.reg.

2. trong máy không có cài Resco Registry:
- dùng ứng dụng có thể sửa được Registr như SKTools và sửa Key:
HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Resco\ContactManager\LangID từ 409 thành 42A.

Lesangmd

Dành cho các bạn không muốn cài RCM với tiếng Đức hoặc đã cài RCM và không muốn cài lại.

(xin mạn phép sử dụng các file tiếng Việt của bạn Lesangmd :D)

Không sao đâu bạn . Nếu điều gì có ích cho các bạn thì các bạn cứ làm . Mục đích tôi việt hóa là để cho mình và các bạn sử dụng , nên việc tích hợp các tệp việt hóa của tôi dưới bất kỳ hình thức nào là quyền của các bạn .

PS : mình vừa cập nhật bản việt hóa mới cho Resco contacts Manager 1.0.1
Các bạn xem chi tiết và tải về ở bài trên cùng.
Cám ơn các bạn. Mong các bạn đóng góp ý kiến để bản việt hóa tiếp theo hợp với sở thích của các bạn hơn. :D

rapeme

em thất keypad của resco contact có nhược điểm là khi nhấn *101# để check tk thì ko nhận mạng được
cái thứ 2 là khi có cuộc gọi đến thì cửa sổ nghe mặc định của Win vẫn nhảy ra, che lấp một phần cửa sổ nghe của chương trình, có khi xảy ra xung đột ko nhấn nghe được luôn
em xài Win 6, có ai bị giống em ko vậy ?

dongtam

mình cũng bị như bạn rapeme thấy không ổn mình xóa ngay hình như chưa hoàn toàn tương thích với wm6.0 & 6.1 thì phải ?

humiho

.... khi có cuộc gọi đến thì cửa sổ nghe mặc định của Win vẫn nhảy ra, che lấp một phần cửa sổ nghe của chương trình, có khi xảy ra xung đột ko nhấn nghe được luôn....

Bạn tắt chức năng hiện người gọi đến trong resco contact bằng cách vào phần tùy chọn của chương trình, bỏ chọn phần xử lý các cuộc gọi đến là OK, hết xung đột liền! ;;)

rapeme

Bạn tắt chức năng hiện người gọi đến trong resco contact bằng cách vào phần tùy chọn của chương trình, bỏ chọn phần xử lý các cuộc gọi đến là OK, hết xung đột liền! ;;)

thì cách đó mình biết rồi, nhưng đang đề cập đến lỗi của soft cần correct thôi ...

ancola66

Super V.I.P
Không sao đâu bạn . Nếu điều gì có ích cho các bạn thì các bạn cứ làm . Mục đích tôi việt hóa là để cho mình và các bạn sử dụng , nên việc tích hợp các tệp việt hóa của tôi dưới bất kỳ hình thức nào là quyền của các bạn .

PS : mình vừa cập nhật bản việt hóa mới cho Resco contacts Manager 1.0.1
Các bạn xem chi tiết và tải về ở bài trên cùng.
Cám ơn các bạn. Mong các bạn đóng góp ý kiến để bản việt hóa tiếp theo hợp với sở thích của các bạn hơn. :D
Góp ý liền :p : Trong mục tùy chọn thì Tab TODAY được dịch là Hôm nay :-?. Tùy không sai nghĩa đen nhưng có lẽ để nguyên thì lại dễ hiểu hơn :D. Mình nói thế có thể có bạn phản bác nhưng mình đưa một ví dụ nhé : Micro (Mic) có phải là từ Việt không? Nhưng đố các bạn đưa ra một từ thuần Việt để diễn tả vật dụng đó đấy :-? vậy nên vẫn phải dùng tiếng TÂY :))

hanoiwap

Super V.I.P
Góp ý liền :p : Trong mục tùy chọn thì Tab TODAY được dịch là Hôm nay :-?. Tùy không sai nghĩa đen nhưng có lẽ để nguyên thì lại dễ hiểu hơn :D. Mình nói thế có thể có bạn phản bác nhưng mình đưa một ví dụ nhé : Micro (Mic) có phải là từ Việt không? Nhưng đố các bạn đưa ra một từ thuần Việt để diễn tả vật dụng đó đấy :-? vậy nên vẫn phải dùng tiếng TÂY :))

Mic có thể dịch là"ống nói"

Posted via Mobile Device

Lesangmd

Trên trang chủ và các diễn đàn mình vấn thấy chỉ là bản v1.01 thôi mà .
Bạn cập nhật bản 1.02 ở đâu vậy có thể up lên giúp mình được không để mình tải về việt hóa nhé .
Mình có tham khảo forum của hãng Resco nhưng đó chỉ là bản bêta 1.02 thôi chưa phải bản chính thức .
Các bạn đợi ngày mai sẽ có bản việt hóa 1.02.

PhongQuang

Super V.I.P
Spam một bài nữa :p. Có bao giờ bạn hát Karaoke hay lên phát biểu và bảo đưa tôi cái "Ống nói" không :)):)):))
Về chữ Today thì tùy tình huống cụ thể có khi là Màn hình chính hoặc Hôm nay.
Còn Micro theo mình có thể giữ nguyên thì ai cũng hiểu.

dungtm

em thất keypad của resco contact có nhược điểm là khi nhấn *101# để check tk thì ko nhận mạng được
cái thứ 2 là khi có cuộc gọi đến thì cửa sổ nghe mặc định của Win vẫn nhảy ra, che lấp một phần cửa sổ nghe của chương trình, có khi xảy ra xung đột ko nhấn nghe được luôn
em xài Win 6, có ai bị giống em ko vậy ?

Trước khi muốn kiểm tra tài khoản bạn gọi 900 rồi kết thúc cuộc gọi luôn, sau khi ở màn hình hiển thị cuộc gọi vừa gọi bạn ấn vào keypad sẽ hiện lên bàn phím mặc định của Rom, ấn gì tuỳ bạn ;-)

hanoiwap

Super V.I.P
Spam một bài nữa :p. Có bao giờ bạn hát Karaoke hay lên phát biểu và bảo đưa tôi cái "Ống nói" không :)):)):))

Người ta dịch "micro" là "ống nói" từ cách đây trên 40 năm.Khi đó chưa có Karaoke.Có lẽ vì tôi quá già(too old) nên biết nhiều từ quá cũ(too old).Tất nhiên nên dùng "mic" thay cho "ống nói" vì từ này đã là tiếng nước ngoài đã Việt hóa rồi(và ống nói là từ quá cổ tuy rằng thuần Việt).
Đã có một thời người ta "giữ gìn sự trong sáng của tiếng Việt" bằng cách dịch "ép" nhiều từ khác nữa như:sinh viên=học sinh đại học;nữ sinh=học sinh gái;lão dân quân=dân quân...già.....
Vào những năm 60 của thế kỷ trước,chúng tôi không được tự xưng là sinh viên mà phải nói là"chúng tôi là học sinh đại học".Khi đó chúng tôi học ở nơi sơ tán nên thường bàn với nhau:vậy giáo sư,họa sỹ,diễn viên... sẽ gọi là gì nhỉ???Chẳng lẽ gọi là.....thợ vẽ,con hát:D
Có thể bạn quá trẻ nên không biết từ "ống nói".

Hãy thử search từ "ống nói"

1-Ống nói
bộ phận chuyển dao động âm thành dao động điện

2-Lượng ra của ống nói

3-Ống nói dạng ống típ nhựa trắng trong suốt tạo kiểu dáng thanh lịch. LH: viễn thông hùng phát, 152/24 Thành Thái ( Nguyễn Tri Phương cũ ) , Phường 12, quận 10, Tp.Hồ Chí Minh, Tel. 08-38662789, Email: sales@itshopping.vn
Giá 1.017ngàn

4-Màng đàn hồi sẽ tạo ra sóng trong không khí giống như những sóng đã được gửi vào ống nói khi những sóng này đến tai người nghe ở đầu dây đằng kia giống như là âm thanh trực tiếp phát ra từ miệng của bạn

5-# Mạch khuếch đại
… Trước khi khám phá ra các mạch khuếch đại điện tử, các ống nói than liên kết cơ khí với nhau có thể sử dụng như các mạch…

.v.v.............................

Chỉnh sửa cuối: