• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt hóa S2U2 v1.62

kimthinhus

cho mình hỏi? Mình định cài bản S2u2 nhưng không tài nào bỏ bản củ được, bạn nào làm ơn giúp minh với mặc dù mình đã Remove Progams bản củ nhưng cũng không. Làm ơn giúp minh với

:)):)):)):))
bạn cài bàn mới vào luôn rồi reset máy lại cài thêm bản mới vào thế là được chúc bạn thành công:D:D:D:D:D:D

PolicemanQN

mình cũng đã thử rồi,khi cài bản mới vào thì máy báo phải Remo..thì mình làm theo và sau đó máy báo không thể cài được bản mới. mặc dù mình đã Remo... bản cũ nhưng khi kiểm tra lại thấy bản cũ vẫn còn.làm ơn chỉ mình cụ thể hơn đc không chứ bản S2U2 1.62 mới thấy quảng cáo đã quá bạn ơi:-??:-??:-??

AnhPheCT

Hình như Bản củ đã tích hợp vào Rom đúng ko? Nếu đúng thì ko thể Remove nhưng có thể cài đè bản mới dc mà! Còn nếu như bản củ Bạn tự cài thì vào Start/Settings/Systems/Remove Program/ Remove nó đi. vào Windows/Start up/ xóa iLock2 luôn! Reset PPC. Cài mới vô tư.!!

kimthinhus

Bác ơi! sau minh cài s2u2 v1.62 vào chạy ok lắm nhưng lại xai camera chụp hình không đươc mong bác chỉ giáo............thanks...

AnhPheCT

Camera có liên quan gì tới S2U2!! Muốn không cho S2U2 nhanh chân khóa phím lại khi mở ứng dụng thì tắt S2U2 đi là được (chọt vào iLock2 1 cái)!! là OK!! Hơi bị phiền phức 1 chút đấy!!

electuan

các bác chỉ dùm cách thay cái hình cho nó cái, tui làm đủ cỡ hình bỏ vào mấy nơi các bác chỉ mà con htc hd chi ra cái hình nền đen thui thôi. Với muốn đổi kiểu đồng hồ thì dow file nào và bỏ vào đúng chỗ nào thì dc vậy ? thank

kimnam_2005

các bác chỉ dùm cách thay cái hình cho nó cái, tui làm đủ cỡ hình bỏ vào mấy nơi các bác chỉ mà con htc hd chi ra cái hình nền đen thui thôi. Với muốn đổi kiểu đồng hồ thì dow file nào và bỏ vào đúng chỗ nào thì dc vậy ? thank

bạn muốn thay đổi thì qua đây có đầy đủ đồ chơi cho bạn http://pdaviet.net/showthread.php?t=51462

AnhPheCT

Được Bạn ạ!! O2 mini màn hình hình như là QVGA bạn tải đúng Bản S2U2 v1.62 cho QVGA nhé!!

hoang_anh13

tôi giải nén rồi đã copy file Lang.ini nhưng ko tìm thấy thư mục S2U2 đâu, cho hỏi là vào program/ S2U2 là vào chỗ nào, ở máy PPC của tôi kích vào S2U2 trong program thì chỉ có seting và iLock 2 và có hình mũi tên nữa thôi,
Bạn nào có thể nói rõ hơn giúp tôi được không.
Thank

AnhPheCT

tôi giải nén rồi đã copy file Lang.ini nhưng ko tìm thấy thư mục S2U2 đâu, cho hỏi là vào program/ S2U2 là vào chỗ nào, ở máy PPC của tôi kích vào S2U2 trong program thì chỉ có seting và iLock 2 và có hình mũi tên nữa thôi,
Bạn nào có thể nói rõ hơn giúp tôi được không.
Thank

Dùng File Explorer (hoặc Resco File Explorer ) trong Programs mà coppy/past Bạn cài vào Main thì nó nằm trong Program files chứ đâu!! Chỉ cần nghe Bác nói là biết rồi.....!!! (Bạn thử mở bằng File Explorer/My Device xem có thư mục nào tên Programs files ko????)

dangduong_2000

Bạn nào muốn Đồng hồ, Pin, và thanh trượt trong suốt như trong hình thì tải file ở dưới về chép đè tất cả các tệp trong thư mục A vào đường dẫn Program Files\S2U2\gfx. Xong chép chép đè tất cả tệp trong thư mục clock vào đường dẫn Program Files\S2U2\gfx\clock là OK con gà đen.À cái này chỉ cho màn hình QVGA thôi nhé, bạn nào muốn xài cho VGA thì lên tiếng.

Cho Mình hỏi với làm thế nào để thay thế dòng chữ ở thanh trượt và bỏ đi dòng chữ chạy bên dưới thanh trượt vậy

cfbarca

Active Member
@Có bản dành cho màn hình VGA (Exec) chưa các pác, post link DL dùm tks

AnhPheCT

Skin S2U2 cho QVGA

Skin S2U2 cho QVGA (Blue và Diamond Black)

1.Blue:

2.Black:

Tải file về giải nén chép thư mục gfx đè vào thư mục S2U2\gfx

Link download:

CuongSuper

cái này mà dùng thì có tốn pin ko các anh.
mà sao skin cho VGA ít vậy,ko có cái nào đẹp ah,anh nào cho cái skin cool 1 tý với. em dùng exec

Chỉnh sửa cuối:

ThaiChienvn

Việt hóa S2U2 v1.61

Phần mềm khóa phím kiểu iPhone tiếp tục có nhiều thay đổi khi nâng cấp lên phiên bản 1.61

Có thêm lựa chọn hiển thị các thông báo alarm, reminder, sms/mms và email khi đang khóa
Có thể tắt thông báo bằng phím Power
Có thêm lựa chọn auto-dismiss thông báo
Khi có thông báo mới có thể kéo để xem "slide to view
Thêm nhiều chức năng về bảo mật password
Có thêm lựa chọn cài đặt cho rung và đèn LED
Lựa chọn ẩn tất cả lịch biểu
Lựa chọn không khóa với TouchFLO 3D
- Sửa lỗi thông báo của hệ thống tự động tắt ở bản 1.60
- Bỏ chức năng tự động bật "Don't suspend power" ở bản 1.60 khi truyền tải dữ liệu, giúp tiết kiệm pin hơn.
...

Các bạn tải file về giải nén ra và chép đè file lang.ini vào thư mục Program Files/S2U2. còn 2 file stlrL.png và stonoff.png thì chép đè vào thư mục Program Files/S2U2/gfx, xong khởi động lại chương trình là OK.

Thank "nguyenphucondao"

S2U2-1.62-WVGA_VGA.zip

Sao em tải về mà chạy không được cái đuôi 7z này vậy.?! Các anh ai có thể cho em nick lại không ạ.?