• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt hóa S2U2 v1.62

ThaiChienvn

file *.7z giải nén bằng WinRar đó bác ơi!!! Tải WinRar về cài vào PC giải nén ra!!!
Khổ là em chỉ Dowoad và chạy về PPC anh à nên ko thể sóa file 7z để giải nén nó ra được
Em thấy cái phần mềm này thèm quá.!
Em dungf QVGA anh ah..!

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Khổ là em chỉ Dowoad và chạy về PPC anh à nên ko thể sóa file 7z để giải nén nó ra được
Em thấy cái phần mềm này thèm quá.!
Em dungf QVGA anh ah..!
Đây dùng cho màn hình QVGA nhé!! có cả ngôn ngữ Việt Nam! Tải về bỏ đuôi .7z là file .rar giải nén trên PPC hoặc PC điều OK ra file .cab cài thôi!! Chúc may mắn!!

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

sao em lại không làm được cho nó chạy bằng tiếng Việt nhỉ..?!

Tải file S2U2 v.1.62 về giải nén ra trong đó có file lang.ini Bác coppy file lang.ini bỏ vào thư mục S2U2 trong Programs file thì nó hiển thị tiếng việt. Còn các file ảnh Bác coppy bỏ vào thư mục S2U2/gfx/ nha theo màn hình Bác đang xài (QVGA hay VGA )

songokid

Bác ơi co hỏi pm này chạy được WM 6 không ? Em xài cái HTC touch II ! hơi gà mong các bác chỉ dùm nha !

AnhPheCT

Bác ơi co hỏi pm này chạy được WM 6 không ? Em xài cái HTC touch II ! hơi gà mong các bác chỉ dùm nha !
OK! Tải đúng file hổ trợ màn hình Bạn đang xài cài vào Main!! Xong làm theo HD để có bản tiếng việt!! Đã có S2U2 v2.02 rồi!!! Thử đi nhé!!! Cài vào ko dc, thì PPC sẽ thông báo chứ gì! chụp lại post lên! Chúc may mắn!!

Chỉnh sửa cuối:

songokid

OK! Tải đúng file hổ trợ màn hình Bạn đang xài cài vào Main!! Xong làm theo HD để có bản tiếng việt!! Đã có S2U2 v2.02 rồi!!! Thử đi nhé!!! Cài vào ko dc, thì PPC sẽ thông báo chứ gì! chụp lại post lên! Chúc may mắn!!

Cài vào rồi a ơi nhưng khôn chạy gì hết ! Mặc dù ở progarm file đã có S2U2 ! Program vẫn có S2U2 nhưng khi click vào icon S2U2 thì trơ ra ! còn click vào setting thì treo máy luôn !Chắc là con HTC touch II này chạy khôg nổi rồi ! Em đã HR rồi cài lại mà vẫn xảy ra tình trạng tương tự ! Không biết sao nữa chán quá .

Con Touch II này Mình đã sử dụng qua rồi!!! Hình như lúc đó Mình cài bản VH_S2U2 1.32 rất OK bản đó tương đối ổn cho WM 6.1 (WM 6.0 Mình chưa thử). Theo Mình nghĩ bản nào cài cũng OK!! Theo tác giả A_C thì hổ trợ WM 5 trở lên!! Bạn nên tham khảo, hoặc cài lại xem sao!! Muốn tìm phần mềm dùng chức năng "Tìm kiếm" nha!!

Last edited by a moderator:

Cuongk30

Việt hóa S2U2 v1.61

Phần mềm khóa phím kiểu iPhone tiếp tục có nhiều thay đổi khi nâng cấp lên phiên bản 1.61

Có thêm lựa chọn hiển thị các thông báo alarm, reminder, sms/mms và email khi đang khóa
Có thể tắt thông báo bằng phím Power
Có thêm lựa chọn auto-dismiss thông báo
Khi có thông báo mới có thể kéo để xem "slide to view
Thêm nhiều chức năng về bảo mật password
Có thêm lựa chọn cài đặt cho rung và đèn LED
Lựa chọn ẩn tất cả lịch biểu
Lựa chọn không khóa với TouchFLO 3D
- Sửa lỗi thông báo của hệ thống tự động tắt ở bản 1.60
- Bỏ chức năng tự động bật "Don't suspend power" ở bản 1.60 khi truyền tải dữ liệu, giúp tiết kiệm pin hơn.
...

Các bạn tải file về giải nén ra và chép đè file lang.ini vào thư mục Program Files/S2U2. còn 2 file stlrL.png và stonoff.png thì chép đè vào thư mục Program Files/S2U2/gfx, xong khởi động lại chương trình là OK.

Việt hóa S2U2 v1.61

S2U2-1.62-WVGA_VGA.zip

Bản này tớ cài vô máy thì có lỗi..phần hình nền thì ko full màn hình. chỗ để trượt mở khóa thì bị co lại.. và hay bị đơ máy.ko bít có ai bị giống tớ ko? tớ sài 02 Exec...

Last edited by a moderator:

AnhPheCT

Bản này tớ cài vô máy thì có lỗi..phần hình nền thì ko full màn hình. chỗ để trượt mở khóa thì bị co lại.. và hay bị đơ máy.ko bít có ai bị giống tớ ko? tớ sài 02 Exec...

Bạn phải chọn đúng màn hình chứ!! WVGA, VGA hoặc QVGA, WQVGA.....!!! Mới hiển thị đúng được!! nếu bị đơ. là do điều chỉnh trong S2U2 Settings....!

XDA Atom Exec 240x320 là QVGA, còn XDA Exec Con này xếp được! 480x640 là VGA đấy!!

Chỉnh sửa cuối:

Cuongk30

Tớ sài Samsung I900 ko sài dc bản này.. bạn cho tớ file khac dc hok thanks...