• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt hoá WA2, WAD các phiên bản

HaChau

Super V.I.P
Wisbar Advance 2.7.0.1 cho Windows Mobile
Giới thiệu:
Đây là phần mềm giúp bạn giải trí với PPC bằng những giao diện tuyệt đẹp thay thế màn hình cơ bản nhàm chán của Windows Mobile.
Hình ảnh:

Cài đặt:
- Sao lưu tệp gốc
- Thay thế tệp đính kèm
Bản WA2 đã Việt hoá của tula2006 cho WM2003 SE các bạn download ở đây

Wisbar Advance Desktop 1.2.0.6 cho Windows Mobile 5
Giới thiệu:
Đây là plugin đầu tiên (và duy nhất) cho đến thời điểm này của Wisbar Advance 2. Hãy giúp PPC của bạn sành điệu hơn với WAD
Hiện tại, WAD chưa xuất nhiều chuỗi nên nên kết quả chưa đầy đủ song tôi vẫn cứ đưa bản Việt hoá lên hy vọng giúp được phần nào cho các bạn thích sử dụng phần mềm hiển thị tiếng Việt,
Hình ảnh:

Cài đặt:
- Thay thế tệp DesktopApp.exe trong thư mục cài WAD
- Thay thế tệp ThemeManager.cpl vào thư mục \Windows

Chỉnh sửa cuối:

tula2006

em down về dùng rồi a ,bác mà việt hóa thêm thằng WAD nữa thì ko còn gì bằng hihi^^,thx bác nhe

chanhtrungnct

Bác Hà Châu giỏi thật! Thanh so much!

Nếu chỉ nói lời cám ơn thì nên dùng chức năng Thanks bạn nhé

Last edited by a moderator:

HaChau

Super V.I.P
Bạn chờ chút nhé. Máy mới up lại ROM rồi cài lại WAD bản 1.2.0.3 download từ trang chủ của nó cứ nghĩ là mới nhất mà không xem phần beta trong diễn đàn :p

HaChau

Super V.I.P
Đã cập nhật WAD lên bản 1.2.0.6, bổ sung thêm applet trong Control Panel. Mời các bạn download.

hehe

bác Châu ơi,sao em copy file việt hóa wad1.2.0.6 thì nó báo lỗi sau:
DesktopApp is not a valid pocket pc application,thế là sao a?bác xem lai xem sao a
Thân

HaChau

Super V.I.P
Bạn nói làm mình mới nhận ra sơ sót không ghi rõ là tạm thời chỉ cho WM5.
Phần lớn những phần mềm này trước đây mình Việt hoá cho mục đích cá nhân dùng là chính; do mình dùng WM5 nên chỉ để ý đến Việt hoá cho các thư viện cho WM5.
Rút kinh nghiệm sẽ ghi rõ bản Việt hoá các HĐH nào.

Thành thật xin lỗi làm mất thì giờ các bạn. Mình sẽ cố gắng khắc phục hết trong thời gian sớm nhất.

Thân!

chanhtrungnct

He he hôm trước em cài cho WM2003SE cũng bị báo lỗi mà wên báo bác! Đang chờ bản cho WM2003SE của bác nè! ;)

18S67705

sao em cài cho O2 Neo có hiện được tiếng Việt nhưng không thể nào apply được khi chọn themes, buồn quá, phải gỡ đi....

hoanglong85

phải rùi.mình cũng cài, vẫn có tiếng việt nhưng khi vào " cấu hình " thì nó báo " 'Wissetting' í not a valid Pocket PC application. " và hình như cái phần WADesktop thì tịt hẳn.

tula2006

Bản việt hóa WA2.7.0.1 vẫn dùng được cho hệ điều hành WM2003se đấy chứ,các bác chỉ cần copy file language.dll ko cần copy file WisSettings.exe ,thế là đc .e lam thế đc đấy các bác Thử xem
Thân

lmsonvt

Cài đặt:
- Thay thế tệp DesktopApp.exe trong thư mục cài WAD
- Thay thế tệp ThemeManager.cpl vào thư mục \Windows[/QUOTE]

Bác gửi luôn link đến các file origin của WAD thì tiện cho anh em quá. :)
Thanks bác nhiều

SirKojiro

Đây là phần hướng dẫn sử dụng khoảng 35 trang có hình cụ thể. (Cái này lúc trước sưu tầm hình như của bạn Wildcat viết thì phải.

WE11

bác Châu giỏi quá ! cho em hỏi cái này xài cho wm2002 đc không ? có làm chậm máy nhiều không ? em mới xài ppc nên chưa biết gì cả

HaChau

Super V.I.P
cho em hỏi cái này xài cho wm2002 đc không ? có làm chậm máy nhiều không ? em mới xài ppc nên chưa biết gì cả
Mới dùng thì dần dần quen thôi, ai cũng thế cả :)
Wisbar Advance có thể cài được trên WM2002. Bạn cứ download về mà cài thử xem tốc độ có chấp nhận được không. Nếu dùng được thì có thể sẽ Việt hoá. Bạn có thời gian cũng có thể Việt hoá riêng cho 2002 từ bản mình đã Việt hoá được mà.
Mình có bài hướng dẫn ở đây

Thân!