• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt hoá WA2, WAD các phiên bản

dienht

Active Member
Bác Tula 2006 ơi kiểm tra giúp em link down WA2.7.0.1 cho WM2003se với, hình như link chết rồi nên em ko down được.

tula2006

Em vẫn còn tiếng anh là sao bác tula ơi :(

Bác còn tiêng anh ở phần nào ạ?có thẻ up hình lên cho e được ko a?nếu bác dùng cả WAD thì phải tải bản việt hóa cho WAD nữa thì mới hiển thị hết được a ,bác tải bản việt hóa WA2 e đã up ở trên rồi cop vào thư mục cài đặt trên ppc nhé(\Program Files\Lakeridge\WisBar Advance)

haihanh

em làm như vậy mà vẫn không hiển thị dược tiếng việt bác ạ,em dùng O2mini WM2003 SE

hehe

em làm như vậy mà vẫn không hiển thị dược tiếng việt bác ạ,em dùng O2mini WM2003 SE

mình hiển thị được mà,bạn thủ lại xem sao,mà bạn cài bản Wisbar advance nào?,minh xài bản wa2.7.0.1 cop bản viêt hóa của tula2006 hiển thi tiệng việt ngon lành

haihanh

Mình cũng cài bản đó mà .mình làm theo hướng dẫn của các bạn nhưng vẫn không được.mình không hiểu tại sao

Phoenix

Khi copy file việt hóa, bạn phải thoát khỏi chương trình này mới được.

haihanh

Mình thoát rồi khi mình copy file language vào thi vẫn là tiếng Anh sau đó mình lại copy tiếp file exe vào thi không vào phần setting được nữa.bạn xem giúp mình nhé

tula2006

Mình thoát rồi khi mình copy file language vào thi vẫn là tiếng Anh sau đó mình lại copy tiếp file exe vào thi không vào phần setting được nữa.bạn xem giúp mình nhé

Bác cop bản việt hóa của em up lên hay là của a Hà Châu thế,nếu của a Hà châu up lên thì là cho WM5 ,còn của em up lên là cho w2k3,vì bác bảo cop đè file việt hóa lên thì ko vào đươc setting thì chắc bác đã tải bản của a Hà châu rồi hi hi :D :D bác xem lại nhé
Thân!

LamAnhThu

Wisbar Advance 2.7.0.1 cho Windows Mobile
Giới thiệu:
Đây là phần mềm giúp bạn giải trí với PPC bằng những giao diện tuyệt đẹp thay thế màn hình cơ bản nhàm chán của Windows Mobile.
Hình ảnh:

Cài đặt:
- Sao lưu tệp gốc
- Thay thế tệp đính kèm
Bản WA2 đã Việt hoá của tula2006 cho WM2003 SE các bạn download ở đây

Wisbar Advance Desktop 1.2.0.6 cho Windows Mobile 5
Giới thiệu:
Đây là plugin đầu tiên (và duy nhất) cho đến thời điểm này của Wisbar Advance 2. Hãy giúp PPC của bạn sành điệu hơn với WAD
Hiện tại, WAD chưa xuất nhiều chuỗi nên nên kết quả chưa đầy đủ song tôi vẫn cứ đưa bản Việt hoá lên hy vọng giúp được phần nào cho các bạn thích sử dụng phần mềm hiển thị tiếng Việt,
Hình ảnh:

Cài đặt:
- Thay thế tệp DesktopApp.exe trong thư mục cài WAD
- Thay thế tệp ThemeManager.cpl vào thư mục \Windows

Nếu dùng phần mềm việt hóa này theo em có lẽ phải cài cả hệ điều hành việt hóa nếu không dùng luc thì tiếng Anh, lúc thì tiếng Việt khó chịu lắm:-?

hoidaica05

Sao em sử dụng phần mềm này lại không thể tắt được sound mỗi khi click vào icon hay thao tác gì đó vậy bác ơi, đêm mà cứ nghịch chọt chọt nó ồn ào quá, tuy là đẹp mà bất tiện quá trời. Bác rành rẽ chỉ cho em với:mad:) :mad:)

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Bạn vào phần seting chọn sounds&notifications chọn bỏ nhắc ở programs là được
Chúc vui!

hoidaica05

Nếu bỏ chọn ở đó thì làm sao mình báo alarm với mấy cái notifications khác được hả bác? Ý em là chỉ tắt trong WA2 thôi í. Thanz bác :)

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Cái tiếng ấy thì không tắt được đâu nếu bác muốn tắt thì cứ vào trong seting rồi chọn Custom Theme đảm bảo sẽ hết mà alarm của bạn vẫn kêu đùng đùng

Phoenix

Sao em sử dụng phần mềm này lại không thể tắt được sound mỗi khi click vào icon hay thao tác gì đó vậy bác ơi, đêm mà cứ nghịch chọt chọt nó ồn ào quá, tuy là đẹp mà bất tiện quá trời. Bác rành rẽ chỉ cho em với:mad:) :mad:)

Sound này là mặc định của Theme WA2, bạn không muốn nghe thì vào Programe, sau đó vào thư mục đã cài WA2, chọn theme nào bạn đang dùng, vào soud xóa hết những cái nào bạn không muốn thì OK ngay!:D :D :D :D

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Có một cách rất đơn giản tôi mới mầy mò mãi mới ra nè đảm bảo sẽ đúng ý bạn vào seting kích vào My theme chọn theme Overrides bỏ nhắc ở Use the sounds provided by the theme là hết.
Lần này không được không lấy tiền hì hì.....

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Tôi đã cài việt hoá cho thằng này nhưng không hiểu sao khi nó chạy nó hiển thị lung tung cái thanh công cụ trên cùng nó không như lúc đầu và khi chạy nó bị treo máy. Tôi đã thử remove nhưng khi chạy lại nó vẫn bị treo bác nào biết chỉ em với em đã phải hat reset 2 lần vì thằng này rồi. Mà em chỉ cài phần mềm việt cho thằng wad2 thôi anh Quang chỉ giúp với