• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Việt hoá WA2, WAD các phiên bản

VUNHATVAN

Có bác nào việt hoá bản WA2 2.8.0.3 chưa, up lên cho em xin với. Dùng bản 2.7.0.1 việt hoá rất ổn định nhưng . . . cũ rồi

18S67705

you các lấy bản Việt hóa của 2.7.0.1 rồi chép đè vào thư mục của WA2 2.8.0.3 là được. Em cũng đang dùng kiểu đó, thấy đầy đủ vì hình như bản mới chỉ fix lỗi thôi....

phanchithuan

Sao mỗi khi em cài cái WAD và WA2 vào máy là cái màn hình bị nhòe màu , mở ứng dụng nào lên thì khi đóng lại thì màn hình bị dính 1 hính ảnh từ ứng dụng đó ngoài destop . em xài o2mini :(

HaChau

Super V.I.P
you các lấy bản Việt hóa của 2.7.0.1 rồi chép đè vào thư mục của WA2 2.8.0.3 là được. Em cũng đang dùng kiểu đó, thấy đầy đủ vì hình như bản mới chỉ fix lỗi thôi....
Đúng là như vậy. Mình đã dịch thử thấy chả có chuỗi nào khác nên các bạn cứ dùng vô tư.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Tại sao mình cop đề lên nhưng nó không hiển thị được hết tiếng việt nhỉ nó chỉ hiển thị cài đặt còn ở trong cài đặt nó không hiển thị được chẳng biết tại sao các bác chỉ giúp với!!!!!!!!

cat

Mình cũng bị tình trạng như trên!
Bác mong bác trả lời sớm.
Cám ơn rất nhiều.

Khuong

Nếu các bạn đã dùng việt lip rồi thì sẽ có còn không thì pó tay vì trong mục cài đặt thuộc phần việt hóa của WM rồi. Còn Wad2 chỉ việt hóa đến đó thôi. Nếu bạn cài tiến việt rồi mà không hiển thị thì vào Cấu Hình của Wad2 ->Thư mục chương trình -> gõ thêm chữ V sau \Winddows\startmenuV\ và lưu lại bạn sẽ có. chúc bạn thàng công.

killer29

bác châu ơi có biết chỗ nào download các chủ đề cho WA2 ko? em biết có nhiều chủ đề cool lắm, cám ơn bài viết của bạn nhiều

kidnapper80

cho mình xin bảng WAD1.2.0.7 cho WM2003SE việt hóa.Link download o trên die rồi.Thanks các bạn !

hsoncd

Các bác cho em hỏi WA2 và WAD có phiên bản cho 2005 VGA không cho em xin ạ?

HaChau

Super V.I.P
Cho em hỏi có bản việt hóa WA2 và WAD mới của WM5 chưa vậy các bác.
CN này mình sẽ rà soát lại và update các phần mềm đã Việt hoá nói chung lên bản mới nhất hiện nay và sẽ lưu ý biên dịch luôn cho HĐH 2003 :|

langtuthl

Chào cả nhà có ai giúp mình một chút,mình cài WA2 và WAD chạy ngon lành,đến khi cài Vietlip vào xong khi Reset lại máy thì WA2,WAD không chạy cùng và vào Programme cũng chẳng thấy WA2 đâu cả.Mình muốn dùng cả 2 chương trình này,có bạn nào giúp mình với.

noname83

Đúng là bản WA2 2.8.0.3 vẫn xài được phần việt hóa của phiên bản trước. Nhưng còn WAD em đang sử dụng version 1.3.0.5 thì không xài được mấy bản việt hóa của WAD 1.2.0.7 được. Em gửi link version mới luôn để các bác test thử: http://www.lakeridgesoftware.com/downloads/wisbardesktop.exe
em cũng nhân đây xin cám ơn tất cả mọi người nhất là bác HaChau. Em sử dụng phần lớn các biên dich việt hóa của bác. cũng nhờ cái việt hóa WA2 của bác mà em mói có thể tự mình mầy mò làm được cái desktop ưng ý. Chúc mọi người luôn mạnh khỏe để tiếp tục cống hiến cho PDAVIET =D>

Chỉnh sửa cuối:
Wisbar Advance 2.7.0.1 cho Windows Mobile
Giới thiệu:
Đây là phần mềm giúp bạn giải trí với PPC bằng những giao diện tuyệt đẹp thay thế màn hình cơ bản nhàm chán của Windows Mobile.
Hình ảnh:

Cài đặt:
- Sao lưu tệp gốc
- Thay thế tệp đính kèm
Bản WA2 đã Việt hoá của tula2006 cho WM2003 SE các bạn download ở đây

Wisbar Advance Desktop 1.2.0.6 cho Windows Mobile 5
Giới thiệu:
Đây là plugin đầu tiên (và duy nhất) cho đến thời điểm này của Wisbar Advance 2. Hãy giúp PPC của bạn sành điệu hơn với WAD
Hiện tại, WAD chưa xuất nhiều chuỗi nên nên kết quả chưa đầy đủ song tôi vẫn cứ đưa bản Việt hoá lên hy vọng giúp được phần nào cho các bạn thích sử dụng phần mềm hiển thị tiếng Việt,
Hình ảnh:

Cài đặt:
- Thay thế tệp DesktopApp.exe trong thư mục cài WAD
- Thay thế tệp ThemeManager.cpl vào thư mục \Windows
Bạn ơi mình đang sài O2 xdaii wm06 không biết có dùng được pm này không.

huyenthang

Cả nhà ơi !Có bác nào có phần mềm việt hóa WA3 chưa.Tôi đang cần quá mà kô biết làm.Giúp tôi với ....Thanks'!