• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIET MAP - Thảo luận sử dụng (cập nhật trang 84-156)

Status
Không mở trả lời sau này.

0938399557

Sao của mình nó báo là "Đang chờ tính hiệu GPS" hoài à!!Chán thật chắc ko sử dụng được GPS rồi!Ừ mà cái file Vietmap_0.. ko giải nén được bạn ơi,mình down bên kia cũng ko được

Chỉnh sửa cuối:

spiderman_anhvu

Sao của mình nó báo là "Đang chờ tính hiệu GPS" hoài à!!Chán thật chắc ko sử dụng được GPS rồi!Ừ mà cái file Vietmap_0.. ko giải nén được bạn ơi,mình down bên kia cũng ko được

Máy bạn có GPS không? Phải có GPS thì mới bắt được tín hiệu chứ!? Bạn dùng máy gì !?

nguyenducthao

Mình cài được trên E61 rồi nhưng mà khi chạy thì chương trình nó báo: "Feature not supported". Bó tay.

nguyenpa

Super V.I.P

files mình up lên là đuôi rar bạn giả nén 1 lần là ok, nhớ là chỉ 1 lần thôi nhé :D sau khi giả nén files sau có biểu tượng giống win rả nhưng ko cần giả nén nữa. Files nào giải nén ko được thì cứ chép vào là ok :D

buuynguyen

ủa? mấy bác nói thế nào chứ tui xài có thấy nó đòi hỏi kết nối GPRS đâu nhĩ? vẫn bắt sóng GPS và chỉ đường đi fà fà đấy thôi, lạ nhĩ. Tui xài N82.

tiny1990

ủa? mấy bác nói thế nào chứ tui xài có thấy nó đòi hỏi kết nối GPRS đâu nhĩ? vẫn bắt sóng GPS và chỉ đường đi fà fà đấy thôi, lạ nhĩ. Tui xài N82.

N82 thì nói làm j. Các máy khác bắt sóng yếu hơn. Nên nó yêu cầu kết nối vào GPRS

spiderman_anhvu

N82 thì nói làm j. Các máy khác bắt sóng yếu hơn. Nên nó yêu cầu kết nối vào GPRS

Đâu có đâu tiny1990, máy anh cũng xài N82 mà sao lúc khởi động vietmap thấy cái biểu tượng cột sóng nó biến thành chữ E (có kết nối với GPRS). Dùng xong vào trong Log thấy có sent và received trong phần packet data mà :(

cuongbep

Sao mình dùng thì tới ngã 5 thì nó không báo là đi hướng nào mà chỉ báo là còn là 12km .Biết rẽ hướng nào đây.Tại sao phần mềm không cứ 100met là chỉ báo 1 lần rẽ trái phải hay đi thẳng . Đang chạy xe máy thì cứ nhìn đồng hồ thì chắc nhập viện quá .

Ôi các bạn bày mình cách tìm đường với. Mình ko biết cách tìm đường thế nào cả. Mình tìm đường thì chỉ có điểm xuất phát và điểm tới. Và nó xuất hiện đường đi. Chứ chả có hướng dẫn gì bằng tiếng nói cả. Hxhx. Rồi cả báo quãng đường bao nhiêu KM nữa chứ. Mình dùng ngôn ngữ Tiếng Việt. Thank!!!

Orbit

Đâu có đâu tiny1990, máy anh cũng xài N82 mà sao lúc khởi động vietmap thấy cái biểu tượng cột sóng nó biến thành chữ E (có kết nối với GPRS). Dùng xong vào trong Log thấy có sent và received trong phần packet data mà :(

Cái này là do khi chạy lần đầu máy cần dò GPS như Quick GPS của các PPC. Máy em là N82, mới chạy cái này lần đầu cũng truy cập vào GPRS... he he do sim hết tiền=)), nên nó có truy cập được gì đâu mà vẫn bắt GPS chạy fà fà...

Lưu ý nếu máy có kích hoạt GPRS nó sẽ auto kết nối => tính tiền. Còn ko kích hoạt GPRS, nó vẫn kết nối, nhưng không tính tiền vì có load được gì đâu mà tính.
Dù gì có vào GPRS hay ko vẫn bắt GPS rất tốt, chạy fà fà.=D>

@ minhquan299: muốn ko kết nói vào GPRS, mình vào web sẽ thấy cái bookmak là mobifone hay gì gì đó có liên quan đến mobilefone, thì bạn cứ deleted nó là ok (mình dùng N82). Một cách hữu hiệu hơn đơn giãn hơn đó là:đừng đóng tiền điện thoại, để mạng nó khóa 2 chiều luôn>:), thì lúc này tự động GPRS bị vô hiệu mãi mãi ngay lập tức...:D trễ hạn đóng tiền 2 - 3 ngày nó đâu có cắt luôn sim đâu mà lo:D

Chỉnh sửa cuối:

tethien

Active Member
Vấn đề kết nối GPRS khi sử dụng GPS là do chúng ta sử dụng A-GPS (Assisted GPS).
A-GPS cho phép sử dụng ít vệ tinh hơn nên giúp máy nhận vị trí nhanh hơn.
A-GPS làm được điều này do nó gửi 01 gói tin đến 01 Server hỗ trợ. Server này sẽ nhận biết được điện thoại của chúng ta đang ở đâu nhờ nhận biết được số cell đang đứng + mạng điện thoại mà ta đang dùng. Sau đó server này sẽ gửi thông tin này đến điện thoại.
Điện thoại sẽ kết hợp với thông tin nhân được từ vệ tinh GPS để xác định vị trí.
Muốn bỏ không dùng A-GPS thì bạn vô Settings/General/Positioning/Positioning methods và bỏ chọn ở phần Assisted GPS.
Bỏ A-GPS thì máy sẽ phải sử dụng Intergrated GPS và phải chờ đủ vệ tinh thì mới báo vị trí được nên sẽ lâu hơn nhiều.

Không dùng A-GPS thì nó sẽ không kết nối GPRS khi dùng GPS.

Chỉnh sửa cuối:

spiderman_anhvu

muốn ko kết nói vào GPRS, mình vào web sẽ thấy cái bookmak là mobifone hay gì gì đó có liên quan đến mobilefone

Hay lắm, mình xài mạng viettel và cũng vào web, xóa cái bookmark tên là viettel, bật vietmap lên thấy ko còn kết nối gprs nữa! Thanks bạn nhiều! thế là đỡ tốn tiền rồi :D

Kojiro

Super V.I.P
mình dùng n95.Lúc trước xài NAVFONE vẫn có tín hiệu GPS,nhưng xài cái này thì ko bắt được.

Mình cũng N95 mà thấy tin hiệu yếu quá, test ở Hà Nội luôn. Lúc được lúc không à. Nhưng mà chắc chắn là được, hướng dẫn quẹo trái phải, màn hình hiển thị còn cách bao nhiêu ok lắm.

Mình cũng N95 mà thấy tin hiệu yếu quá, test ở Hà Nội luôn. Lúc được lúc không à. Nhưng mà chắc chắn là được, hướng dẫn quẹo trái phải, màn hình hiển thị còn cách bao nhiêu ok lắm.

Test ngon, chỉ đường tốt nhưng mà nó ko chỉ lối tắt mà cứ đường chính ta đi:D khổ nỗi là cứ đi đường nào ko đúng ý nó là lại cập nhật vị trí phát nữa:D Nói chung là gòod. Bên nước ngoài có ông mod GPS receiver của N95 với sợi aluminum nghe nói ngồi gầm cầu thang cũng bắt đc tín hiệu:-?:-??

tiny1990

Test ngon, chỉ đường tốt nhưng mà nó ko chỉ lối tắt mà cứ đường chính ta đi:D khổ nỗi là cứ đi đường nào ko đúng ý nó là lại cập nhật vị trí phát nữa:D Nói chung là gòod. Bên nước ngoài có ông mod GPS receiver của N95 với sợi aluminum nghe nói ngồi gầm cầu thang cũng bắt đc tín hiệu:-?:-??

Bạn cho mình link xem cách mod GPS đi ..... aluminum ......

Bạn cho mình link xem cách mod GPS đi ..... aluminum ......

l||HRID||l nói:
Hello my Symbian Friends ...

Ever since l saw this thread -->>Link< ...l studied how to take this mod even further.

So ...my friend and l ...both students at the FESB (Faculty of Electrical Engineering, Mechanical
Engineering and Naval Architecture) ...decided to create something we called 'Progressive GPS Modification'.

The essence is this ...how to ensure much more power, insurance and how to lower the risks of short circuits.
Because, u must admit ...the cf125 GPS mod is very risky and dangerous ...not very apropriate...with all due repect. :)

So ...get down to the main process ...

* Instead of unfolded copper wire, we use coated copper wire with special diameter and length ...'cos l found a perfect path beneath the Nokia N95 8GB case ...so l can fit it perfectly without any problems for my slider or mask.

* The main reason why is this called 'progressive' is because of this --> u see, we use special ALUMINIUM FOLIE, specialy designed (my friend works at TLM ...manufactory of light metals..heh..it's not easy to translate...anyway, they made Aluminum of all kinds shapes and sizes).

Why aluminum folie?

Because ...aluminum is a material known for his great capability to apsorb energy and signals, so it was very obvious that we will use it to create something like 'mini-sat dish' for our device..in this case..my Nokia N95 8GB.

So, how does it really works? :)

- Long story short ...Aluminum Folie is designed to fit around the camera and it would be connected to 3 pin connector with that single coated copper wire.

In Theory ...that aluminium folie would apsorb satelite signals ...'cos, if that single unfolded copper wire manage to do that, we can only imagine what will do connected aluminium folie.
By some calculations ...we r talking about maybe 60+% of indoor signal ...

So, where r we now? ...

At the moment l'm creating updated version of Aluminium Folie ...:) ..somesort ...l'm a perfectionist .. :) ...l need all of u, my symbian friends, to participate, cos there r still some unanswered questions we like to know b4 we continue... :)

QUESTIONS ...

- we would like to know, can we or can we not, put the aluminium folie around the camera without any insolator 'cos as we can see, ...>Picture< ...cf125 has taped his unfolded copper wire without any fear?

- is it possible to remove the old antenna without any permanent damage to the actuall antenna ...if yes ..how?

That would be it 4 now ...pls join us and support us ...cos we do this for all of us, symbian freaks who wanna take their devices onto another level ..

Thank u all in advance and sry 4 my bad english :oops: ... :)

l||HRIDl||

Này thì 30 char:| Khổ vì char:|

Status
Không mở trả lời sau này.