• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIET MAP - Thảo luận sử dụng (cập nhật trang 84-156)

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
Mình hồi trước hack phone bằng cách cài x-plorer, binPDA và helloCarbide, chép file installserver.exe ý! Thế bây giờ muốn cài mấy cái language này cho vietmap thì phải cài tiếp rompatcher hay cứ mở ra bằng x-plorer rồi cóp vào thôi?

Bạn chỉ cho mình với, đoạn này cảm thấy hơi confused :(

Bạn phải có 1 trong 3 cái mình vừa nói ở trên, trong 3 cái cứ chọn chỗ nào có chữ Off là có thể chép và chỉnh sửa vô tư trong System. Mình khuyên bạn nên dùng RomPatcher nhé, link đây: http://pdaviet.net/showpost.php?p=372440&postcount=116

tanghieu

Mình hồi trước hack phone bằng cách cài x-plorer, binPDA và helloCarbide, chép file installserver.exe ý! Thế bây giờ muốn cài mấy cái language này cho vietmap thì phải cài tiếp rompatcher hay cứ mở ra bằng x-plorer rồi cóp vào thôi?

Bạn chỉ cho mình với, đoạn này cảm thấy hơi confused :(

Nếu kg có các PM truy cập file, chỉ dùng X-plorer thì sẽ bị trường hợp giống như e ở bài 54.

tanghieu

E thấy co người nói Vietmap có chức năng giả lập (Simulation) lộ trình cần đi với tốc độ 85km/h. Trong khi chạy có thể zoom bản đồ. Sao e tìm kg thấy nó ở đâu vậy ??? Thank

Kojiro

Super V.I.P
E thấy co người nói Vietmap có chức năng giả lập (Simulation) lộ trình cần đi với tốc độ 85km/h. Trong khi chạy có thể zoom bản đồ. Sao e tìm kg thấy nó ở đâu vậy ??? Thank

A có thấy nó 1 lần :D Khi mà màn hình GPS đang chạy đó. Mà bấm nút nào để hiện ra thì quên mất rôi. Nó còn nhiều chức năng ẩn mà mình chưa tìm ra đó, sài chưa quen mà. Tại các màn hình đang dùng em bấm các nút xem sao, hên thì ra xui thì mò tiếp :D

tanghieu

A có thấy nó 1 lần :D Khi mà màn hình GPS đang chạy đó. Mà bấm nút nào để hiện ra thì quên mất rôi. Nó còn nhiều chức năng ẩn mà mình chưa tìm ra đó, sài chưa quen mà. Tại các màn hình đang dùng em bấm các nút xem sao, hên thì ra xui thì mò tiếp :D

Vụ này chắc bữa nào mua vé xe khách đi Đà Lạt quá, đi otô vừa ngồi vừa nghiên kíu mới được. E đi xe gắn máy kiếm hoài kg ra, sợ bá tánh mượn đở điện thoại xài thì khổ. Thank a nha.

Kojiro

Super V.I.P
Vụ này chắc bữa nào mua vé xe khách đi Đà Lạt quá, đi otô vừa ngồi vừa nghiên kíu mới được. E đi xe gắn máy kiếm hoài kg ra, sợ bá tánh mượn đở điện thoại xài thì khổ. Thank a nha.

Có cái chú ý khi bắt đầu dùng á. Không được dùng khi chạy xe nha.
E test thử xem sao, ở tỉnh a tín hiệu sao yếu quá :(

huymobiles

Có cái chú ý khi bắt đầu dùng á. Không được dùng khi chạy xe nha.
E test thử xem sao, ở tỉnh a tín hiệu sao yếu quá :(

độ GPS đi. Hôm qua thấy bài của bác đó :p, chỉ có hàn cọng dây vào thôi. Nhưng nó sẽ tốt hơn cái angwten cũ đó

Kojiro

Super V.I.P
độ GPS đi. Hôm qua thấy bài của bác đó :p, chỉ có hàn cọng dây vào thôi. Nhưng nó sẽ tốt hơn cái angwten cũ đó

Có 1 con máy làm thuốc với lại ko rành HW lắm nên hổng dám làm :D

Orbit

Trãi Nghiệm Khủng khiếp

Dear Các Bác !

Do có công việc cần đền Bệnh Viện Mắt, em vừa mới ứng dụng cái Vietmap trên Nokia N82 tìm đường từ Nguyển Đình Chiểu đến bệnh viện mắt ở Điện Biên Phủ, Tp.HCM, em xin report như sau:

về máy N82 thì khỏi chê, GÓ bắt mạnh mẽ vô cùng, xử lý cũng nhanh lém.
  1. Turn on Vietmap => Turn on GPS (sóng GPS 4 vạch).
  2. Vị trí xuất phát (định vị bằng GPS): từ công ty EEC trên đường Nguyễn Đình Chiểu Q3, Tp.HCM, cách ngả tư Trần Quốc Thảo khoảng 50m, hướng về Cách Mạng Tháng 8.
  3. Vị trí đến: Bệnh Viện mắt Trên đường ĐBP, Q3, Tp.HCM.
  4. Ra lệnh dẫn đường.
Kết quả:
  1. Từ Ng.Đ>Chiểu đi ngược về Trần Quốc Thảo, rẻ phải ở giai lộ !!!: :mad:)
  2. Sau đó rẻ phải ở giao lộ Võ Văn tần.....:-/
  3. Sau đó rẻ phải ở giao lộ CMT8.=D>
  4. Sau đó rẻ phải ở giao lộ ĐBP. b-)
  5. Đi thẳng, điểm đến ở phía Trước. :))
Nhận xét:
  1. Giả sử GPS định vị sai tọa độ, có nghĩa là vị trí của mình là trê đường Ng.Đ.Chiểu ở trước giao lộ Tr.Q.Thảo: Nếu từ Ng.Đ.Chiểu mà rẻ phải ở Trần Quốc Thảo thì không thể nào tiếp tục rẻ phải ỡ Võ Văn tần. Suy ra định vị GPS chính xác.
  2. Giả sử mình dùng chế độ dành cho đi bộ: thì lộ trình Ng.Đ.Chiểu - Tr.Q.Thảo - V.V.Tần - CMT8 - ĐBP là quá xa (đi bộ kiểu này chắc rụng cập chân ra luôn í.:-?? vì thế nó sẽ phải là dẫn đưởng cho xe máy hoặc otô.
  3. Khi mà dẫn đường cho xe cớ giới mà kêu đi ngược chiều Ng.Đ.Chiểu kiểu này thì em có 2 ý kiến:
  • VMap quá kém vì nó bắt đi ngược chiều => vi phạm luật giao thông => tiêu đời vì xe đụng hoặc bị làm mồi ngon cho các chiến sĩ bồ câu trắng...:( (sorry các anh CSGT). Dẫu biết rằng từ công ty EEC ngược về Tr.Q.Thảo chỉ có 50m, chạy trên lề vẫn được....nhưng luật là luật bị tó 1 phát coi như toi 200k, lơ mơ giam xe.
  • VMap chưa cập nhật hỗ trợ tìm đường ngắn nhất: vì từ Ng.Đ.Chiều đi thẳng lu6n vẫn ra được CMT8 và về ĐBP. Cớ chi bắt đi 1 vòng xa thế... dư xăng lém à, giá xăng giờ là 8.250 đòngcho 1/2 lít í.>:)
Kết luận:
  1. Việt máp dùng tra cứu bản đồ và gợi ý đường đi là tốt nhất. đừng dùng nó làm công cụ dẫn đường chủ lực...
  2. Từ dẫn đường của VM zoom nhỏ lại để tìm đường khác ngắn hơn, đúng hơn sẽ đỡ mất thời gian dò bản đồ giấy.
  3. Đi ra tỉnh ngoài dùng VM để biết đường nào với đường nào mà thôi.
  4. Dùng VM dẫn đường đi sẽ đi rất nhanh vì sẽ có "Su Cấp Ké, tức là xe cấp cứu" :mad:)đưa đi miễn phí...
  5. Đúng là hôm nay em phải vào bệnh viện mắt thật rồi... tại ngó bản đồ muốn lát mắc lun.
Nếu em có viết gì quá đáng các mod chỉnh giùm.
Thanks các mem đã up soft này lên cho mọi người cùng tham khảo...
Em vẫn sẽ dùng VM để tìm đường thay cho bản đồ giấy. Có trãi nghiệm nào hay em sẽ chia sẽ tiếp vì em được đi tỉnh hoài à....
he he he cẩn thận nhé.:O
Nếu thấy hay nhờ thanks ủng hộ cái.:|

Chỉnh sửa cuối:

verylove

máy N82 ở trong nhà cũng có sóng tốt mà, vậy là N95 kg bắt sóng GPS mạnh bằng N82

em ngồi trog nhà dùng N95 bắt sóng tốt , ra ngoài trời click cái là có sóng GPS ngay ^^! hay tại máy em nó bị khùng nên nó bắt lẹ ?? Mà bắt nhanh nhưg dùng Vietmap hok đc :))

malanh

em ngồi trog nhà dùng N95 bắt sóng tốt , ra ngoài trời click cái là có sóng GPS ngay ^^! hay tại máy em nó bị khùng nên nó bắt lẹ ?? Mà bắt nhanh nhưg dùng Vietmap hok đc :))

Trong nhà e chả khi nào có sóng GPS,hichic, chả bao giờ định vị, X-( , ngoài 1 lần ở hồ bơi Lam sơn(trên khán đài) :-??

Orbit

Nếu ở trong nhà mà gần cửa sổ hay trên sân thượng thì đều bắt sóng cũng rất tốt.
Đặt biệt, cứ mỗi 2 ngày mình vào GPS 1 lần thì các lần khác cái GPS cũng vào nhanh lắm,,,, nhất là sáng mới vào GPS thì trưa vào lại rất nhanh...
Nếu 2 cáo đó mà cũng không phải thì chắc thật cái máy nó giống bạn nói là bị khìn í...:D Nếu phiền nó khìn không sài nữa he he sale off cho em nhé:))

@gửi các MOD : em mới gửi bài bên trên, em không biết trả lời bài này ra sao nên quote nó tiếp, em ko có ý spam, các mod có gì bỏ qua.:-??
Thanks

spiderman_anhvu

N82 ver30 của mình không cài được

Nó có báo lỗi gì không bạn? bạn phải mô tả chi tiết 1 tí thì anh em mới giúp được chứ! Nói chung chung thì ai biết đàng nào mà lần?
(p/s: lần sau mà post thế này có khi mod tính vào thành spam nhỉ :p)

Kojiro

Super V.I.P
N82 ver30 của mình không cài được

Nó có báo lỗi gì không bạn? bạn phải mô tả chi tiết 1 tí thì anh em mới giúp được chứ! Nói chung chung thì ai biết đàng nào mà lần?
(p/s: lần sau mà post thế này có khi mod tính vào thành spam nhỉ :p)

Có lẽ là chưa sìgn vì v30 N82 chưa hack được :D

@spiderman_anhvu: có thể lắm chứ :)

smallmonkey

Sao mình thấy có dòng sau 3 ngày sẽ có bản full? Mình dùng 1 ngày mà đã hết hạn roài? Huhu!

MaDemCT

Có cách nào sign thằng Vietmap này không? Signonline không được, mấy soft khác signonline bình thường không hiểu Vietmap viết phần mềm này như thế nào mà symbiansigned không chấp nhận sign nó chán như con gián. Có 1 em N96 mà không tài nào cái được hịc hịc.

Kojiro

Super V.I.P
Có cách nào sign thằng Vietmap này không? Signonline không được, mấy soft khác signonline bình thường không hiểu Vietmap viết phần mềm này như thế nào mà symbiansigned không chấp nhận sign nó chán như con gián. Có 1 em N96 mà không tài nào cái được hịc hịc.

Xin file cer đi rồi sign gì cũng được. Giờ nãy vẫn còn người sign trên symbiansigned à, lâu ko làm, thấy lạ quá :D

baophuoc01

cho em hỏi tí mấy anh !!! em cài VietMap vào rồi nhưng khi chạy nó lại báo Memory Full nhưng ram còn đến 101 MB !!! Em xài N95​

Zenki

Super V.I.P
cho em hỏi tí mấy anh !!! em cài VietMap vào rồi nhưng khi chạy nó lại báo Memory Full nhưng ram còn đến 101 MB !!! Em xài N95​
Bạn xem lại thử có đang chạy ẩn trương chình gì nữa không ? Một nhiều chạy nhiều chương trình cũng dẫn đến Memory Full đó bạn :)

Status
Không mở trả lời sau này.