• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIET MAP - Thảo luận sử dụng (cập nhật trang 84-156)

Status
Không mở trả lời sau này.

LINHTHSM

Tình hình là thế này thưa các bác : Con N95 của em là máy Finand nên em thấy rằng bắt sóng GPS lần đầu tiên hơi lâu.
Nhưng mà từ lần thứ 2 trở đi thì ôi thôi sao mà nhanh đến thế. Em ngồi trong nhà (ko cần ngồi gần cửa sổ) sóng căng đét, ngồi trong xe hơi (ko cần mở cửa kính) sóng vẫn vô tư luôn. Mà em ko đăng ký GPRS gì cho nó mất tiền hihi. Trong phần lựa chọn em vẫn chọn thêm cái A-GPS.
Không hiểu có phải do máy em ngon ko mà xài GPS đã luôn.

Thanks 4 read

MinhThang

Manager
Tình hình là thế này thưa các bác : Con N95 của em là máy Finand nên em thấy rằng bắt sóng GPS lần đầu tiên hơi lâu.
Nhưng mà từ lần thứ 2 trở đi thì ôi thôi sao mà nhanh đến thế. Em ngồi trong nhà (ko cần ngồi gần cửa sổ) sóng căng đét, ngồi trong xe hơi (ko cần mở cửa kính) sóng vẫn vô tư luôn. Mà em ko đăng ký GPRS gì cho nó mất tiền hihi. Trong phần lựa chọn em vẫn chọn thêm cái A-GPS.

Thanks 4 read

N95 sử dụng GPS cần gì GPRS nữa chứ, cùng N95 nhưng máy bạn GPS xịn đấy.

Zenki

Super V.I.P

Thanks 4 read
Lúc trời quang mây tạnh thì sóng tốt :D Trời âm u gió ù ù thì N95 GPS xịn mấy cũng bó tay :D

LINHTHSM

Oái em xài tiếng anh nên không biết cái phần chọn phương tiện đi lại nằm ở đâu.
Các bác có thể hướng dẫn ấn vào đâu để chọn phương tiện đi lại ko ạ.

Teng kiu

Kojiro

Super V.I.P
Oái em xài tiếng anh nên không biết cái phần chọn phương tiện đi lại nằm ở đâu.
Các bác có thể hướng dẫn ấn vào đâu để chọn phương tiện đi lại ko ạ.

Teng kiu

Sau khi chọn xong đường cần đi, nhấn phím phải/Route Planning/Routing Options/Planning Mode, tha hồ mà chọn :D

conmanho20022000

bác nào biết làm cách nào để đèn màn hình luôn sáng khi chạy Vietmap kô? ( kô thay đổi cài đặt trong setting nhé, vì như thế mỗi khi kô dùng Viêtmap lại tốn công cài đặt lại), em để chế độ dẫn đường, cứ đi được một đoạn thì màn hình lại tối thui, ghét thế kô biết.

LINHTHSM

Không có cho xe hơi bác ơi

Sau khi chọn xong đường cần đi, nhấn phím phải/Route Planning/Routing Options/Planning Mode, tha hồ mà chọn :D

Em đã làm theo chỉ dẫn của bác thì thấy nó chỉ có planning mode cho người đi bộ, đi xe máy, đường ngắn nhất...mà không thấy có chọn phương tiện đi lại bằng xe hơi.
Hix cái quan trọng nhất là khi đi xe hơi ko bị đi vào đường ngược chiều thì không thấy có.

Hi vọng trong tương lai VietMap có thể đáp ứng được yêu cầu này.

Teng kiu các bác đã trợ giúp.

Zenki

Super V.I.P
Em đã làm theo chỉ dẫn của bác thì thấy nó chỉ có planning mode cho người đi bộ, đi xe máy, đường ngắn nhất...mà không thấy có chọn phương tiện đi lại bằng xe hơi.
Hix cái quan trọng nhất là khi đi xe hơi ko bị đi vào đường ngược chiều thì không thấy có.

Nó không có giúp thông báo đường ngược chiều đâu, nhiều người xử dụng cái này đi xe bị Công An dừng lại vì đi vào đường 1 chiều và đường cấm rồi đấy :D

ankhang2001

Cái này thì để mình xem trước đường đi thôi, chứ vừa cầm mà vừa chạy xe một chút là ò e ò e liền hà. Thí dụ như mình đang ngồi quán cafe chẳng hạn thì mình xem trước đi rồi mình hả đi, như vậy thì mới dám đi chứ. Khà khà

Kojiro

Super V.I.P
bác nào biết làm cách nào để đèn màn hình luôn sáng khi chạy Vietmap kô? ( kô thay đổi cài đặt trong setting nhé, vì như thế mỗi khi kô dùng Viêtmap lại tốn công cài đặt lại), em để chế độ dẫn đường, cứ đi được một đoạn thì màn hình lại tối thui, ghét thế kô biết.

Thì bạn cài 1 Pm mở đèn màn hình, cái này chẳng hạn: http://pdaviet.net/showpost.php?p=487084&postcount=70

Ửng hộ Pm Việt hóa :p

tethien

Active Member

Cái cho đường ngắn nhất và nhanh nhất là cho xe hơi đó.

VietMap không thể hiện đường 1 chiều trên bản đồ nhưng có nhận biết đường 1 chiều. Bạn thử chọn bắt đầu ở cuối đường 1 chiều, kết thúc ở đầu đường xem nó có dẫn đi ngược chiều không.

Chỉ khi đường đó mởi đổi thành 1 chiều thì Vietmap chưa cập nhật kịp thì mới bị thôi.

tethien

Active Member
Nó không có giúp thông báo đường ngược chiều đâu, nhiều người xử dụng cái này đi xe bị Công An dừng lại vì đi vào đường 1 chiều và đường cấm rồi đấy :D

Làm gì đến nỗi. Tôi thấy nó dẫn chính xác mà. Hôm đi TP.HCM tôi xách ra thử thấy nó dẫn chính xác phết. Chỉ có mấy cái "lô cốt" là chưa được cập nhật thôi.

tethien

Active Member
Cái này thì để mình xem trước đường đi thôi, chứ vừa cầm mà vừa chạy xe một chút là ò e ò e liền hà. Thí dụ như mình đang ngồi quán cafe chẳng hạn thì mình xem trước đi rồi mình hả đi, như vậy thì mới dám đi chứ. Khà khà

Cái này là đương nhiên rồi. Trước khi lái đi là phải xác định xong điểm đến, định vị xong để nó xác định xong lộ trình rồi thì mới lái đi chứ.
"Đang chạy xe thì không được chỉnh chương trình" Câu này trình Navigator nào cũng cảnh báo mà.

vinhvinh

Sao mình cài trên N95 8GB thì nó báo lỗi là "Installation expired". Ai biết tại sao không xin chỉ giúp

BuuQuoc85

Link download VietMap S17 cho Symbian S60v3

Đã có phiên bản VietMap S17 cho Symbian S60 v3 có thể cài đặt trên các dòng máy rồi nè bà con:

http://www.vietmap.vn/DownloadDetail.aspx?id=22&tid=7

Có thể cài trên rất nhiều dòng máy: Samsung G810, Samsung Innov8, Nokia N97, N96, N95, N85, N82, N81, N79, N78, N73, E90, E71, E66, 6220 Communicator, 6110 Navigator...

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.