• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIET MAP - Thảo luận sử dụng (cập nhật trang 84-156)

Status
Không mở trả lời sau này.

spiderman_anhvu

VietMap là PM tiếng Việt sẵn rồi mà bạn :D Ngôn ngữ của máy đâu có thay đổi gì ngôn ngữ của VietMap đâu :D Bạn không thấy nó có tên VietMap đấy ah

Nếu mình đề ngôn ngữ của máy là tiếng anh thì ngôn ngữ trong vietmap sẽ là tiếng anh. Ý của bạn kia chắc muốn hỏi là làm thế nào để cho dù set ngôn ngữ cho máy là tiếng anh thì vào trong vietmap vẫn có ngôn ngữ chỉ dẫn là tiếng việt đúng không :)

Bạn đọc ngay đoạn cuối của theard đầu tiên có hướng dẫn đấy :)

longvipdn

mấy bác cho e hỏi là nhìu khi tại sao vô vietmap nó báo là "không đủ bộ nhớ. Vui lòng đóng các chương trình khác hoặc khởi động lại máy" là sao nhỉ :-? E đóng lun vô cũng chả được, rồi khởi động lại máy lun cũng chả được lun. Nhưk nhiều lúc vô thì lại được, đôi khi lại bị tình trạng như trên :( có bác nào bị như e ko ạ :-/ làm sao để khắc phục tình trạng này mấy bác nhỉ :(

Chỉnh sửa cuối:

cuongphatbc

theo mình thấy dữ liệu trên vietmap trễ hơn thực tế khoảng 3 giây. Chạy xe trên 60km/g thì có 1 giọng nói dễ thương là:"Vui lòng giảm tốc độ và lái xe an toàn. Phần bản đồ thì tương đối chính xác, tìm dữ liệu hơi chậm khi vừa lái xe vừa chọn điểm đến. Hôm vừa rồi, đang test đi trên con đường mới thì nó dẫn vô ngay đống đá giữa đường. Tí nữa toi mất mấy triệu để sơn xe.:p

romano81

Cái Vietmap này rất tuyệt nhưng theo mình thấy thì nó dò GPS lâu quá. Mình đứng ngoài trời mà dò 2 phút chưa được. bó tay. Nên trước khi mình vô Vietmap, mình bật Nokia map nên trước, bắt tín hiệu GPS rất nhanh, sau đó mới vô Vietmap và có ngay tín hiệu. Ý kiến hay:)). Mình sài N82

spiderman_anhvu

n82 co do duoc khong duoc ha ban. Ma ban do giong 1 bai tren trang nuoc ngoai, tuc la fai mo may ha?
Posted via Mobile Device

never_love18689

bạn ui SS i450 cài đc ko.khi mình set về năm 2060 thì nó bảo chứng chỉ chưa có hiệu lực hoặc chứng chỉ bị lỗi.Bạn giúp mình với...Đang cần để đi du lịch ;;)

MinhThang

Manager
bạn ui SS i450 cài đc ko.khi mình set về năm 2060 thì nó bảo chứng chỉ chưa có hiệu lực hoặc chứng chỉ bị lỗi.Bạn giúp mình với...Đang cần để đi du lịch ;;)

Phải hack phone mới cài được bạn nhé.

spiderman_anhvu

E65 ko có GPS nên không dùng được :)

Bạn đang nói vấn đề gì vậy ta :-?

Ý mình muốn nói là " N82 có độ được không hả bạn, mà bạn độ giống như ở trên 1 trang web nứoc ngoài hay làm thế nào" :))
Hôm đó type trên điện thoại nên chắc khó đọc :p

MinhThang

Manager
Ý mình muốn nói là " N82 có độ được không hả bạn, mà bạn độ giống như ở trên 1 trang web nứoc ngoài hay làm thế nào" :))
Hôm đó type trên điện thoại nên chắc khó đọc :p

Độ chế thì tùy mỗi người vì nó thuộc về phần cứng rồi, Bạn muốn biết thì pm cho Tiny1990.

LINHTHSM

Các bác xài VietMap ơi cho em hỏi chút, sao em xài wifi sau khi kết nối wifi thành công và mở VietMap thì tự nhiên cái kết nối wifi nó lại bị mất.
Vậy thì làm sao mà có thể sử dụng tính năng GPS được ạ.

romano81

Các bác xài VietMap ơi cho em hỏi chút, sao em xài wifi sau khi kết nối wifi thành công và mở VietMap thì tự nhiên cái kết nối wifi nó lại bị mất.

Bác ui! GPS là phần mềm định vị, đâu liên quan gì đến wifi đâu. Nó bắt trực tiếp tín hiệu vệ tinh đó. Với điều kiện máy bạn có hỗ trợ công nghệ GPS và nếu có A-GPS (GPS hỗ trợ) thì sẽ bắt sóng nhanh hơn. Wifi thì bác chỉ để dành sài cho cái Google map và lướt net thôi.

spiderman_anhvu

GPS đâu có liên quan gì đến WiFi đâu bạn, nếu máy bạn có tích hợp sẵn GPS(N82 , N95) khi bật vietmap thì gps sẽ tự động được kích hoạt. Ở 1 số máy có hỗ trợ A-GPS sẽ có thêm kết nối với internet (qua GPRS) để xác định tọa độ nhanh hơn thôi, không cần kết nối internet vẫn xác định được vị trí.

YonexRDS_001

mình set về 2060 cài thị bị lỗi là chứng chỉ hết hạn k cài được, set lại năm 2008 thì bi lỗi

LINHTHSM

Máy em là N95 xách tay về nên không có giao diện tiếng việt khi xài VietMap.

Có bác nào có hướng dẫn sử dụng thì up lên cho em với ạ.

Với lại khi em ấn vào Destiantion thì nó hiện ra câu thông báo là đang dò tín hiệu GPS nghĩa là sao ạ. Em đợi hoài mà màn hình nó cứ trơ ra hux hux

Status
Không mở trả lời sau này.