• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIET MAP - Thảo luận sử dụng (cập nhật trang 84-156)

Status
Không mở trả lời sau này.

tungtuantu

mình vào đâu để dò GPS ah, mà làm thế nào để biết nó dã dò xong, em dùng N95 có phải vào gprs để dò ko, lúc mới cài em bật vietmap lên thì thấy nó vào gprs nhưng tắt đi ngay, lần sau vào ko thấy nó đăng nhập vào gprs nữa. để xem đuọc chế độ 3D thì mình ấn nút j ah,ai bảo em với

spiderman_anhvu

mình vào đâu để dò GPS ah, mà làm thế nào để biết nó dã dò xong, em dùng N95 có phải vào gprs để dò ko, lúc mới cài em bật vietmap lên thì thấy nó vào gprs nhưng tắt đi ngay, lần sau vào ko thấy nó đăng nhập vào gprs nữa. để xem đuọc chế độ 3D thì mình ấn nút j ah,ai bảo em với

Bạn vào phần GPS Status -> Option -> Statellite status để xem tín hiệu về GPS
Để chuyển chế độ 2D/3D thì trong lúc dẫn đường, bạn nhấn phím chọn trái.

Còn việc kết nối GPRS trong lúc dò GPS chỉ là tính năng A-GPS thôi, nó sẽ giúp cho việc tìm tín hiệu GPS được nhanh hơn thông qua kết nối với internet. Sau khi bạn lựa chọn điểm đến, chương trình sẽ tự động dò tín hiệu GPS và dẫn đường cho bạn. Chỉ khi nào bạn đến nơi hoặc thoát chương trình thì mới có khái niệm gọi là "dò xong" như bạn nói :) (không phải là lúc dẫn đường thì nó sẽ không kết nối với GPS nữa nên không có cái gọi là dò xong, chương trình sẽ duy trì kết nối để dẫn đường cho bạn)

tungtuantu

Thấy 1 bạn baotr thế này:
Vào Menu - settings - general - positioning - positioning methods - đánh dấu mục assised GPS để khi vào chương trình GPRS sẽ gửi tín hiệu (tốn khoảng 3-4 kB) thì GPS sẽ bắt tín hiệu nhanh nhất
mình cũng làm như thế rồi, mà mỗi lần dò GPS thì nó ko đăng nhập vào GPRS, mình muốn dùng GPRS để dò tín hiều GPS cho nhanh, ai biết bảo mình với

spiderman_anhvu

Vào Menu - settings - general - positioning - positioning methods - đánh dấu mục assised GPS để khi vào chương trình GPRS sẽ gửi tín hiệu (tốn khoảng 3-4 kB) thì GPS sẽ bắt tín hiệu nhanh nhất
mình cũng làm như thế rồi, mà mỗi lần dò GPS thì nó ko đăng nhập vào GPRS, mình muốn dùng GPRS để dò tín hiều GPS cho nhanh, ai biết bảo mình với

Bạn thử kiểm tra phần Logs trong điện thoại xem có thực hiện kết nối với GPRS chưa? Máy mình lần nào dò đường cũng send khoảng 4kb và nhận lại 1kb :) Mà bạn đã đăng ký GPRS chưa đấy? :p

0912266565

Bạn xem có cài phần mềm diệt virus nào trên máy ko, nếu có thì phải bỏ chế độ firewall đi thì mới kết nối GPRS được.

tungtuantu

mình ko dùng diệt virus nào cả, tất nhiên là mình cài gprs rồi, mình vào log ko thấy có dung lượng down và gửi, có bạn nào biết cách bật nó lên ko

spiderman_anhvu

mình ko dùng diệt virus nào cả, tất nhiên là mình cài gprs rồi, mình vào log ko thấy có dung lượng down và gửi, có bạn nào biết cách bật nó lên ko

Bạn dùng máy gì? vì tính năng này có phải bật/tắt gì đâu, mình dùng N82 thấy nó tự động kết nối mà, có phải chỉnh gì đâu :-/

sututam

Hiện nay đã có bản full (cr@ck), ko biết các bạn đã update chưa. Mình đã test thành công trên E71. Nó ko đòi đăng kia active nữa

Kojiro

Super V.I.P
Hiện nay đã có bản full (cr@ck), ko biết các bạn đã update chưa. Mình đã test thành công trên E71. Nó ko đòi đăng kia active nữa

Đã biết bạn! Tuy nhiên 4rum cấm tuyên truyền vì vậy chỉ có thể share qua Pm thôi, không được bàn thảo trực tiếp và post trên 4rum.

caothanhhai

Bạn đọc trang đầu tiên có hướng dẫn đổi giao diện sang tiếng Việt đó. Tín hiệu GPS thì vào " Xem GPS " còn mấy cái lộ trình đó tự mày mò mới thấy hay và nhớ lâu chứ:)

Sao tôi không thể tìm thấy cách đổi ra giao diện TV được ( Vesion 1.03.0926) , bác giúp thêm với

Máy tôi thì không có GPS (E51) nhưng tôi vẫn cài để tìm địa điểm ( nó không dẫn đường thì ta tự dẫn vậy ...) nhưng vẫn chưa sử dụng tốt được ,các bác cho hỏi có hướng dẫn sử dụng tiếng Việt không nhỉ .tôi lên trang web của nó không được

spiderman_anhvu

Sao tôi không thể tìm thấy cách đổi ra giao diện TV được ( Vesion 1.03.0926) , bác giúp thêm với

Máy tôi thì không có GPS (E51) nhưng tôi vẫn cài để tìm địa điểm ( nó không dẫn đường thì ta tự dẫn vậy ...) nhưng vẫn chưa sử dụng tốt được ,các bác cho hỏi có hướng dẫn sử dụng tiếng Việt không nhỉ .tôi lên trang web của nó không được

Cách đổi tiếng việt thì ở ngay trên bài 1 đó bạn, ở đoạn "Để sử dụng thuần việt" ý :D, nếu bạn thấy khó thì có thể làm theo cách sau:

Bạn đổi ngôn ngữ máy sang tiếng việt thì lúc dùng vietmap, chương trình cũng sẽ tự động chuyển sang tiếng việt cho bạn :)

huynhnhuy

Cảm ơn bạn rất nhiều mình đã cài đặt thành công

Hãy sử dụng nút Thank hiệu quả.

Last edited by a moderator:

vietdung89tn

Các bạn cho mình hỏi chút.Làm thế nào để mức phóng đại của bản đồ luôn là 1 mức mình đặt ra.Sao mình thoát ra rùi vào lại nó toàn về 1 mức là 15 thui à.

MinhThang

Manager
Các bạn cho mình hỏi chút.Làm thế nào để mức phóng đại của bản đồ luôn là 1 mức mình đặt ra.Sao mình thoát ra rùi vào lại nó toàn về 1 mức là 15 thui à.

Mặc định là thế khi xem bạn có thể phóng to ra,và khi thoát nó sẽ trở lại. Bạn thử xem có phần cài đặt khi hiển thị bắt đầu mở không.

haphuongbao

Từ điện thoại, search với từ khoá, bản đồ gps. Nó sẽ tự cài đặt luôn, xài bằng gprs hoặc wifi. Trên cả tuỵệt vời

Status
Không mở trả lời sau này.