• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIET MAP - Thảo luận sử dụng (cập nhật trang 84-156)

Status
Không mở trả lời sau này.

dkvnodessa

Mà cho em hỏi tại sao Vietmap trên bản đồ không đánh dấu mũi tên của những đường một chiều vậy, nên không biết đường nào là 1 chiều???

Kojiro

Super V.I.P
Mà cho em hỏi tại sao Vietmap trên bản đồ không đánh dấu mũi tên của những đường một chiều vậy, nên không biết đường nào là 1 chiều???

Uhm! VietMap chưa nhận biết được cái đó.

tethien

Active Member
Uhm! VietMap chưa nhận biết được cái đó.

Vietmap có nhận biết đường 1 chiều. Chỉ có điều không thể hiện trên bản đồ thôi. Bạn thử bắt nó dẫn đường xem. Nó không dẫn bạn đi ngượ chiều đâu.

MinhThang

Manager
Vietmap có nhận biết đường 1 chiều. Chỉ có điều không thể hiện trên bản đồ thôi. Bạn thử bắt nó dẫn đường xem. Nó không dẫn bạn đi ngượ chiều đâu.

Theo mình hiểu thì như bạn nói,nó dẫn theo chiều đi tới thì làm sao bạn đi vào đường ngược chiều được? các bác cứ ngẫm nghỉ thử xem đường ngược chiều được bố trí bảng chỉ dẫn như thế nào là hiểu ngay,chỉ có điều mình đi lộn đường thôi.

tethien

Active Member
Theo mình hiểu thì như bạn nói,nó dẫn theo chiều đi tới thì làm sao bạn đi vào đường ngược chiều được? các bác cứ ngẫm nghỉ thử xem đường ngược chiều được bố trí bảng chỉ dẫn như thế nào là hiểu ngay,chỉ có điều mình đi lộn đường thôi.

Thì bạn cứ chọn thử điểm bắt đầu ở cuối đường 1 chiều, điểm đích ở đầu con đường đó xem nó có dẫn bạn đi ngược đường không là biết ngay chứ có gì đâu.

Mình đã thử rồi và thấy nó dẫn vòng qua đường khác. Không bao giờ dẫn đi ngược đường 1 chiều.

dkvnodessa

Thì bạn cứ chọn thử điểm bắt đầu ở cuối đường 1 chiều, điểm đích ở đầu con đường đó xem nó có dẫn bạn đi ngược đường không là biết ngay chứ có gì đâu.

Mình đã thử rồi và thấy nó dẫn vòng qua đường khác. Không bao giờ dẫn đi ngược đường 1 chiều.

Thì vẫn biết rằng là khi dùng chức năng dẫn đường thì nó sẽ không dẫn mình vào đường một chiều, nhưng nhiều lúc mình chỉ muốn dùng để xem bản đồ thôi mà không đánh dấu đường một chiều nhiều khi cũng bất tiện, nếu có thêm cài này nữa thì khỏi dùng Emap luôn hehehe

tungtuantu

em mới cài mà chưa biết sử dụng, để detect GPS thì vào đâu thế bác, để dẫn đường như nào và để ghi lại lộ trình thì như nào, bác nào giúp em với

tanghieu

em mới cài mà chưa biết sử dụng, để detect GPS thì vào đâu thế bác, để dẫn đường như nào và để ghi lại lộ trình thì như nào, bác nào giúp em với

Pác cứ đọc từ đầu đến cuối topic này là chuyện gì cũng biết, khỏi hỏi mất công.

bác nào biết rồi thì bảo em luôn cái, em timg mãi ko thấy chỗ dò, ai biết giúp em nhé

Bạn đọc trang đầu tiên có hướng dẫn đổi giao diện sang tiếng Việt đó. Tín hiệu GPS thì vào " Xem GPS " còn mấy cái lộ trình đó tự mày mò mới thấy hay và nhớ lâu chứ:)

gprsmms

Nghe nói có bản cập nhật ngày 17/11/2008. Không biết có ai download được chưa? Up lên cho anh em xài với!

Status
Không mở trả lời sau này.