• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIET MAP - Thảo luận sử dụng (cập nhật trang 84-156)

Status
Không mở trả lời sau này.

tethien

Active Member
Tôi dùng Nokia E66 Set 2060 thì báo là chứng chỉ hết hạn,set về 2008,9,10 thì cài được đến khi hỏi vào thẻ hay máy.Tiếp tục thì lại báo " không cài được bởi chứng chỉ chi phối " (Trong quản lí ứng dụng tôi đã chọn tất cảtắt chứng chỉ qua mạng).Có ai dùng E66,hoặc71 đã cài được xin cho biết

1/ Bạn phải có file cer và file k3y do opda cấp.
2/ Bạn phải sign ngay trên máy điện thoại bằng chương trình sign của OPDA. Sign trên máy tính bằng chương trình BINSign cũng không cài được.

1/ Bạn phải có file cer và file k3y do opda cấp.
2/ Bạn phải sign ngay trên máy điện thoại bằng chương trình sign của OPDA. Sign trên máy tính bằng chương trình BINSign cũng không cài được.

Bây giờ chả ai sign nữa đâu, hack phone rồi cài thui. À mà Ê66 hack đc ko ấy nhở:-??

miu170687

Máy vừa mới mua mà. Kiểm tra đâu thấy có FW mới nào đâu ?

Mới mua chưa chắc đã FW mới ,nó nhập hàng về để đó chờ bác mua cũng vài tháng .FW mới ra đươc hình như khoảng hơn 1 tuần :D

thaison125

Mình dùng được trên 6110 và cứ 9 ngày chỉnh lại 1 lần là xong...
vào explore tìm file theo đường dẫn E:\system\ kUYGYBUV.dat (mình cài trên thẻ) sau đó vào menu\ file\Hex viewer sau đó bấm menu\edit. chon dòng 12 cột số 2 có số 30 (nếu bạn đã hết hạn) bạn sửa lại thành 39 (tức là ra hạn 9 ngày nữa) sau đó save ok. Bạn lại có 9 ngày dùng miễn phí. Cứ như vậy dùng tạm cho đến khi có bản full nhé.

mình xài n82 mình thử làm theo bạn nhưng khi vào thì nó không cho sửa mà chỉ cho copy hoặc move bạn giúp mình nha

Zenki

Super V.I.P
mình xài n82 mình thử làm theo bạn nhưng khi vào thì nó không cho sửa mà chỉ cho copy hoặc move bạn giúp mình nha
N82 của bạn đã hack phone chưa ? Nếu chưa hack thì không chỉnh sửa được gì trong đó đâu :(

thaison125

vào explore tìm file theo đường dẫn E:\system\ kUYGYBUV.dat (mình cài trên thẻ) sau đó vào menu\ file\Hex viewer sau đó bấm menu\edit. chon dòng 12 cột số 2 có số 30 (nếu bạn đã hết hạn) bạn sửa lại thành 39 (tức là ra hạn 9 ngày nữa) sau đó save ok. Bạn lại có 9 ngày dùng miễn phí. Cứ như vậy dùng tạm cho đến khi có bản full nhé.

N82 của bạn đã hack phone chưa ? Nếu chưa hack thì không chỉnh sửa được gì trong đó đâu :(

của mình hack rồi mà.Hack rồi mới cài VMap được chứ bạn

Zenki

Super V.I.P
của mình hack rồi mà.Hack rồi mới cài VMap được chứ bạn
Uh...Mình quên mất :p Vậy bạn xem thử có bật Capsoff chưa ? Nếu dùng Rompatcher thì chọn DisableCaps rồi vào chỉnh sữa xem sao ? Nếu vẫn ko được thì move nó ra ổ nào đó chỉnh sửa rồi move nó vào lại :D

tethien

Active Member

Sửa được chứ. Con N82 của mình không hack được (FW 30.0.019 không hack được), mình phải cài Vietmap bằng file cer xin của OPDA. Nhưng mình vẫn cứ sửa được file kUYGYBUV.dat này bình thường mà.

Bạn phải chạy X-plore. Nhân số 0 để vô option. Bạn phải đánh dấu chọn : "Show Hidden files" và "Show system files/folders". Nhấn "back" để quay lại.
Sau đó bạn vô thư mục e:\System (thư mục này ẩn) sẽ thấy file trên. đưa con chuột lên file->chọn menu/File/Hex view (nhấn số 3 cho nhanh). Nhấn menu rồi chọn edit. Nhấn phím "gọi" để chuyển con trỏ sang bên kia. thế là sửa được liền à.

thaison125

Sửa được chứ. Con N82 của mình không hack được (FW 30.0.019 không hack được), mình phải cài Vietmap bằng file cer xin của OPDA. Nhưng mình vẫn cứ sửa được file kUYGYBUV.dat này bình thường mà.

Bạn phải chạy X-plore. Nhân số 0 để vô option. Bạn phải đánh dấu chọn : "Show Hidden files" và "Show system files/folders". Nhấn "back" để quay lại.
Sau đó bạn vô thư mục e:\System (thư mục này ẩn) sẽ thấy file trên. đưa con chuột lên file->chọn menu/File/Hex view (nhấn số 3 cho nhanh). Nhấn menu rồi chọn edit. Nhấn phím "gọi" để chuyển con trỏ sang bên kia. thế là sửa được liền à.

cám ơn bạn để mình thử coi

thaison125

thank mấy bạn nha mình làm được rồi nhưng mà hình như khi hack phone thì gps bắt chậm hơn thì phải

Kojiro

Super V.I.P
hết hạn sử dụng rồi ...giờ fải làm sao để có thể sử dụng tiếp đây ...

Muốn người khác trả lời thì câu cú nên có chủ ngữ nha bạn. Không ai rảnh để trả lời nhưng câu vậy đâu. Lần đầu nhắc nhở!

Muốn sài tiếp, có 2 cách: 1 là mua, 2 là đọc các bài trang trước.

ngothaibinh

Nguyên văn bởi hutter Xem Bài gửi

Chào các bạn !
Mình sửa theo metalica nhưng nó báo hết hạn sử dụng. nên mình tìm ra cách này cũng vào đường dẫn files như trên : như sửa lại như sau :
- hàng số 7 , cột số 7 sửa thành 39
- hàng số 8 , cột số 1 sửa thành 39
save lại . chạy lại vietmap nó không hỏi bản quyền nữa. khỏi phải xóa files mệt chết ( mình xài n95 )
chúc anh em thành công

Chỉnh sửa cuối:

hoangtu2410

các bạn cho mình hỏi , mình sử dụng Nokia E90 sử dụng FW mới nhất không hack được , các bạn có biết cách cài đặt vietmap cho dòng E90 không , nếu không thì có phần mềm nào thay thế được không ? , mong các bạn hướng dẫn chi tiết giúp mình , xin cảm ơn nhiều

tiny1990

các bạn cho mình hỏi , mình sử dụng Nokia E90 sử dụng FW mới nhất không hack được , các bạn có biết cách cài đặt vietmap cho dòng E90 không , nếu không thì có phần mềm nào thay thế được không ? , mong các bạn hướng dẫn chi tiết giúp mình , xin cảm ơn nhiều

Hôm bửa thấy có 1 anh bảo là cài được cho N82 k hack.:D
Theo mình thì chạy ra cửa hàng kiu họ lấy box downware cho giá khoảng 70 - 150k (tùy chổ "chém")
Riêng chổ mình ở bình dương (nếu là thành viên PV thì miễn phí :D)

Status
Không mở trả lời sau này.