• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIET MAP - Thảo luận sử dụng (cập nhật trang 84-156)

Status
Không mở trả lời sau này.

Zenki

Super V.I.P
6110 navigator co su dung phan men nay duoc khong cac ban?(xin loi may minh ko co vietkey)
Thử cài đi bạn. Nếu cài được thì dùng được, còn nếu khi cài nó báo không support thì không dùng được, đơn giản thế thôi mà cũng post bài hỏi, lại còn post bài không dấu :(

Orbit

Báo cáo thực tế sử dụng Việt Map

Có cái vocie VN đấy bác ah .Cắm tai nghe vào nghe hướng giẫn cũng tàm tạm mà :D
Hi các Bạn
Mình mới có dịp dùng Viet Map để dẫn đường từ Nguyễn Đình Chiểu Q3 Tp.HCM lên Biên Hùng, Biên Hoà... mình XIN REPORT CÁC vấn đề sau:
  1. Mình dùng tai nghe để VM chỉ đưởng, và mình hoàn toàn làm theo nó hướng dẫn, dù mình đã biết đường đi...b-)>:)
  2. VM nó chỉ dẫn mình đi theo quốc lộ 1K, ko chụi cho đi ngoài xa lộ hà nội....ko biết là do đường này gần hơn hay sao í.:-?
  3. dẫn đường rất good, chính xác từng ngã tư, bùng binh, cái cầu...=D> dử liệu trong bản đồ theo mình thấy là mới , có cập nhật các đường mới mở luôn.
  4. chạy lên trên 60km/h, ngay lập tứ có con bé nó "lãy nhãi": yêu cầu giảm tốc độ, chạy xe cẩn thậnX-( mình chạy vậy mà nó cứ la làng, làm mình cũng yếu tay ko dám chạy...:((
  5. Cái dỡ nhất là khi mình chỉnh chế độ mờ màn hình khi dẫn đường (giống như stand by í) thì y như rằng nó ngắt luôn cái GPS và ko chỉ dẫn gì nữa, phải bật máy lên lại thì nó mới bắt đầu dò lại tín hiệu GPS....8-| Điều này khá bất tiện vì nó làm hao pin kinh khủng, chỉ có 1giờ mà nó ngốn hết 3/4 cục pin á. Không biết lỗi này là domáy mình hay do phần mềm vì chức năng đó theo mình biết là vẫn dẫn đường khi màn hình nó mờ đi...
  6. Cái dở thứ 2 là: ko biết do phần mềm bị đụng hay sao mà máy cứ lâu lâu là nó restart lại....:(( làm mình mất công muốn chết...cái này nhờ các pro chỉ giáo giúp vì em nghi nó đũng phần mềm.
  7. cái dỡ thứ 3: hồi trước em sài cái O2 thì khi đi sai đường, nó sẽ giúp định vị lại và tìm đường mới, còn cái này thì nó im ru như vậy khi dùng chức năng dẫn đường lúc khời hành khoảng 100m mình phải lôi cái alô ra xem coi có khởi hành đúng lộ trình hay ko, rồi mới đi tiếp....BẤT TIỆN QUÁ,PHẢI CHI THÔNG BÁO LUÔN CHO NGƯỜI TA ĐỠ MỆT:-??
một số vấn đề như trên, mong các bạn pro chỉ thêm
thanks đã đọc report của mình

@ MOD cho em hỏi: Trong topic này đã có bài nào hướng dẫn sử dụng VM đầy đủ chưa, nếu chưa MOD và các bạn cần thì cho em biết để em report 1 bài hoành tráng nhé, em sợ là đã có người làm rồi...em đã vọc cái VM này muốn banh chành cái N82 của em rồi... hi hi chắc có lẽ vài hôm nữa cái N82 của em nó phải ra tiệm nằm để em lấy con khác về dùng đó hu hu hu

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
@MOD cho em hỏi: Trong topic này đã có bài nào hướng dẫn sử dụng VM đầy đủ chưa, nếu chưa MOD và các bạn cần thì cho em biết để em report 1 bài hoành tráng nhé, em sợ là đã có người làm rồi...em đã vọc cái VM này muốn banh chành cái N82 của em rồi... hi hi chắc có lẽ vài hôm nữa cái N82 của em nó phải ra tiệm nằm để em lấy con khác về dùng đó hu hu hu

Nếu bạn có thể làm 1 bài hướng dẫn đầy đủ cách sử dụng VietMap kèm theo hình ảnh minh hoạ nữa thì hay quá :) Diễn đàn rất hoan nghênh sự đóng góp của bạn :)

tanghieu

[*]chạy lên trên 60km/h, ngay lập tứ có con bé nó "lãy nhãi": yêu cầu giảm tốc độ, chạy xe cẩn thậnX-( mình chạy vậy mà nó cứ la làng, làm mình cũng yếu tay ko dám chạy...:((

Mính xoá hẳn file tiếng yêu cầu giảm tốc độ luôn, chạy 100 km/h cũng kg có ai nhắc nhở hết. Hình như tên là no-speed mình kg nhớ rõ lắm. Để nó nhắc hoài đi ôtô là khỏi ngủ với nó luôn.

Đúng là 60Km/h thì nó báo thật nhưng nếu bác tăng tốc nhanh từ 50>70km thì nó chưa kịp nhận ra sẽ ko báo nữa:D Xóa file đó làm gì, cái đó cũng là một điểm độc đáo của VietMap chứ:D

MinhThang

Manager
em biết roài.nhưng em ko biết la copy thư mục vietmap vao thẻ gốc là như nao.copy vào thư mục hay vào đâu hả anh!

Mình không có dùng đuợc cái này nên không biết, nhưng chỉ đoán thư mục gốc chắc là khi cài ,vm nó sẽ tạo ra thư mục vm đó bạn à, thử xem có đúng không.

Mình không có dùng đuợc cái này nên không biết, nhưng chỉ đoán thư mục gốc chắc là khi cài ,vm nó sẽ tạo ra thư mục vm đó bạn à, thử xem có đúng không.

Dạ là chép cả cái thư mục Vietmap đó vào thẻ nhớ, ko để trong thư mục nào cả bác ạh:) Khi cài nó không taọh thư mục VietMap ra đâu:D

hutter

mình dùng 6110 bắt nhanh lắm không cần gprs giống nhw n95 đâu. muốn nhanh hon thì chạy gps của máy trước rồi chạy vietmap. chạy từ hà nội đến bắc giang tự chuyển bản đồ và báo tốc độ cảnh báo nguy hiểm.

realman

Pác ơi em sử dụng Nokia E71 cài vô nó báo "Chứng chỉ hết hạn" là sao vậy pác, giúp em với. thanks.

mrmop

ko biết có bản cập nhật dữ liệu mới chưa ? nhiều vùng còn thiếu quá

thaison125

vietmap

VIET MAP R17 1.03.0926

Do toppic cũ phạm quy về vấn đề hack, CR, này mình mở lại để các bạn thảo luận cách sử dùng.
Yêu cầu: ko bàn tán tuyên truyền cách hack, CR ở đầy.

...........

Lộ trình -> cách tìm đường -> rồi chọn phường tiện hữu hiệu nhất .[/COLOR][/B]

mình không tìm thấy phần âm thanh chỉ đường qua TViệt

Kojiro

Super V.I.P
mình không tìm thấy phần âm thanh chỉ đường qua TViệt

Trong gói VietMap bạn chép vào thẻ, có 1 folder tên VoiceVN, đó là chỉ đường bằng tiếng Việt đó. Để nó nói thì khi nào bạn dò đường thì mới nói, chứ không phải mở lên là nói à :)

Status
Không mở trả lời sau này.