• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIET MAP - Thảo luận sử dụng (cập nhật trang 84-156)

Status
Không mở trả lời sau này.

tanghieu

Cách cài Vietmap cho những máy chưa hack phone (N82 V.3 ; N96 ; N85...)
Sau khi tham khảo nhiều forum, mình thấy có cách cài Vietmap khả thi nhất dành cho những máy chưa hack phone được.

Bạn cần file .cer + .key xin từ opda, sign bằng signsis mới nhất cũng của opda.

* Về vấn đề xin file cer, trong opda có hướng dẫn rất kỹ, rất dễ làm. Sau khi xin bạn chỉ cần post thêm 1 bài cảm ơn là có đủ điểm OP để down file về
http://www.opda.net.cn/thread-100320-1-1.html
* Khi sign vietmap, bạn phải dùng signsis của opda, nhớ đổi đuôi vietmap từ sisx thành sis rồi mới sign
http://www.opda.net.cn/viewthread.php?tid=17589
* Đổi thành năm 2010

Chúc các bạn may mắn, thành công đối với Vietmap.

tuanpro_hl

em cài đc roài nhưng mà dung đc 3 hôm đã hết hạn roài.huhuhuhuh!
dùng thấy thích we di mất.ko biết bao giờ có bản chính thức nhỉ.em thấy bên tinhte.com có phần mềm MMap do các anh ở đó làm cũng rất hay.nhưng chưa có bản full.mong rằng sẽ sớm có phần mềm hỗ trợ gps hoàn thiện nhất để những máy co s tính năng gps đc trọn vẹn hơn!!!

Kojiro

Super V.I.P
em cài đc roài nhưng mà dung đc 3 hôm đã hết hạn roài.huhuhuhuh!
dùng thấy thích we di mất.ko biết bao giờ có bản chính thức nhỉ.em thấy bên tinhte.com có phần mềm MMap do các anh ở đó làm cũng rất hay.nhưng chưa có bản full.mong rằng sẽ sớm có phần mềm hỗ trợ gps hoàn thiện nhất để những máy co s tính năng gps đc trọn vẹn hơn!!!

Mình cũng test cái MMap rồi, file jar nhìn cũng được, chưa test qua GPS chỉ test giao diện, chỉ có điều phóng to thì không được thì phải, nhìn hơi xa cách :D

tuanpro_hl

đúng roài.mình cũng chửa test đc cái MMap đó.vì cũng chả co dip lên HN hay vào HCM.hix!
nhưng thấy nói nó sẽ có bản full và đầy đủ mọi thứ nên cũng chờ đợi tin vui wa.hihihihi!

dung1291985

Mình cũng test cái MMap rồi, file jar nhìn cũng được, chưa test qua GPS chỉ test giao diện, chỉ có điều phóng to thì không được thì phải, nhìn hơi xa cách :D

MMap mình test rồi, đi từ nhà đến trường Xây Dựng, đoạn đường Chùa Bộc cho đến Giải phóng, rõ rành mình đi ở đường cái to như thế mà trên bản đồ nó báo mình đang đi trên nóc nhà (cách đường tầm vài chục mét ( >25m) sai số khủng khiếp quá :mad:):))=)) )

thedat007

bạn ơi ! Bạn có phần mềm sign sis bản mới nhất của opda, post cho mình với. Mình không cài vietmap được (đã có file cẻ của opda rùi). thanks nhiều

MinhThang

Manager
bạn ơi ! Bạn có phần mềm sign sis bản mới nhất của opda, post cho mình với. Mình không cài vietmap được (đã có file cẻ của opda rùi). thanks nhiều

Bạn dùng bản này thử được không bản mới mình không có:

tethien

Active Member

Nó đây nè bạn.

Đúng là cái file cer này phải sign bằng chương trình của Opda ngay trên điện thoại thì mới cài được.

Cũng file cer+key của opda nhưng sign bằng BiNSign trên máy tính là cài không được.

VietMap sign bằng CT và file cer của opda không cần đổi năm gì cả vẫn cài bình thường.

hutter

Mình dùng được trên 6110 và cứ 9 ngày chỉnh lại 1 lần là xong...
vào explore tìm file theo đường dẫn E:\system\ kUYGYBUV.dat (mình cài trên thẻ) sau đó vào menu\ file\Hex viewer sau đó bấm menu\edit. chon dòng 12 cột số 2 có số 30 (nếu bạn đã hết hạn) bạn sửa lại thành 39 (tức là ra hạn 9 ngày nữa) sau đó save ok. Bạn lại có 9 ngày dùng miễn phí. Cứ như vậy dùng tạm cho đến khi có bản full nhé.

thaison125

Hết ngày dùng thử

Trong gói VietMap bạn chép vào thẻ, có 1 folder tên VoiceVN, đó là chỉ đường bằng tiếng Việt đó. Để nó nói thì khi nào bạn dò đường thì mới nói, chứ không phải mở lên là nói à :)

mình tìm thấy rồi nhưng nó vẫn không nói khi dẫn đường.còn 1 vấn đề nữa là mình đã cài đặt như chỉ dẫn nhưng khi hết 3 ngày nó không cho xài nữa giờ phải làm sao đây giúp mình với

MinhThang

Manager
mình tìm thấy rồi nhưng nó vẫn không nói khi dẫn đường.còn 1 vấn đề nữa là mình đã cài đặt như chỉ dẫn nhưng khi hết 3 ngày nó không cho xài nữa giờ phải làm sao đây giúp mình với

Đó là bản dùng thử nên hết hạn là điều dĩ nhiên, bạn xem những bài trước hình như anh em có cách nào đó để dùng thêm thời gian.

metalica

Mình dùng được trên 6110 và cứ 9 ngày chỉnh lại 1 lần là xong...
vào explore tìm file theo đường dẫn E:\system\ kUYGYBUV.dat (mình cài trên thẻ) sau đó vào menu\ file\Hex viewer sau đó bấm menu\edit. chon dòng 12 cột số 2 có số 30 (nếu bạn đã hết hạn) bạn sửa lại thành 39 (tức là ra hạn 9 ngày nữa) sau đó save ok. Bạn lại có 9 ngày dùng miễn phí. Cứ như vậy dùng tạm cho đến khi có bản full nhé.

hehe... cách này có vẽ hay nhỉ pro =D> thao tác dễ làm... có điều mình thắc mắc là đã sửa được đến số 39 thì sao không sửa đến số 99 nhỉ:-? vậy vấn đề ở đây là j? pro có thể chỉ thêm cho mình hiểu tại sao lại là 39?:-/ hì hì... mình sửa thành 99 nó báo bạn còn...0 ngày sử dụng:O tức wa...>:)

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
hehe... cách này có vẽ hay nhỉ pro =D> thao tác dễ làm... có điều mình thắc mắc là đã sửa được đến số 39 thì sao không sửa đến số 99 nhỉ:-? vậy vấn đề ở đây là j? pro có thể chỉ thêm cho mình hiểu tại sao lại là 39?:-/ hì hì... mình sửa thành 99 nó báo bạn còn...0 ngày sử dụng:O tức wa...>:)

Không đề cập vấn đề đó ở đây bạn nhé, Topic này đã 1 lần bị khóa lý do đó đó, tới đâu sài tới đó thôi nha :D

hutter

Hì hì vì thực tế chỉ phải sủa mỗi số 0 thành số 9 thôi. 30 có nghĩa là hạn còn 0 ngày. còn 39 là thời hạn tối đa 9 ngày nũa bạn lại vào chỉnh lại. bạn cứ sửa như vậy tớ cam đoan bạn có thêm 9 ngày, hôm sau sẽ còn 8 ngày, và cư 9 ngày lại sủa 1 lần. tớ thích dùng free nên có mỗi cách này thôi.

dkvnodessa

Phần mềm này em chờ lâu lắm rồi, bây giờ mới được thử. Lúc trước toàn phải kè kè cái PPC theo người mới dùng được VM, nay thì ok rồi một cái Nokia là có hết. Nhưng cái này bất tiện ở chỗ là không cho mịnh chọn số nhà làm điểm đến mà chỉ cho chọn tên đường thôi(chứ không như bản dành cho PPC nó cho chọn số nhà nên khi tìm đường nó tìm thông minh hơn). Nhưng thế cũng tốt lắm rồi cám ơn các bác nhiều. thôi cứ dùng thử 3 ngày rồi tính tiếp, bác nào thích dùng tiếp thì pm cho em, em chỉ chỗ mà mua bản full, đã có nơi bán rồi, cũng rẻ thôi.

tanghieu

Bạn để Profiles ở chế độ tiếng kg rung hoặc có rung nhưng kg có chuông mới có giọng nói dẫn đường.

spiderman_anhvu

Bạn để Profiles ở chế độ tiếng kg rung hoặc có rung nhưng kg có chuông mới có giọng nói dẫn đường.

Bạn nghĩ ở đâu ra cái này thế, máy mình để General vẫn có voice như bình thường ,chỉ chưa test xem lúc bật nhạc thì còn voice hay không thôi :))

Theo mình việc không có voice không phải do Profile đâu. Bạn thử kiểm tra xem các bước sau nhé:

1. Trong thư mục VietMap mà bạn cop vào thẻ nhớ có thư mục tên là VoiceVN không( nhớ chọn view thư mục ẩn nhé)

2. Bạn vào phần setting của VietMap, kiểm tra xem đã chọn Voice hướng dẫn là vietnam không

3. Kiểm tra xem âm lượng đã set chưa (để là 7 cho tiếng nói rõ ràng).

Chúc bạn thành công :D

spiderman_anhvu

Những cái đề "thiên cơ" như thế này thì bác bạn nên pm nhé, đây là phần mềm việt nên chúng ta cũng nên ủng hộ một chút, không nên public quá :)

theo mình hiểu thì số 30 trong bảng mã ascii tương đương với số 0, số 39 tương đương với số 9 bác ạ. :)

davidcheung1985

mong các bác giúp đỡ. Mình quên làm bước đầu tiên là chuyển đến năm 2060 và sau này mình làm lại thì nó không cho mình xài thử lun. Mong các bác chỉ mình làm sao xai free, nếu không được xài free thì chi phí khoảng bao nhiêu vậy.......thankssssssssssss

hungguitar

Tôi dùng Nokia E66 Set 2060 thì báo là chứng chỉ hết hạn,set về 2008,9,10 thì cài được đến khi hỏi vào thẻ hay máy.Tiếp tục thì lại báo " không cài được bởi chứng chỉ chi phối " (Trong quản lí ứng dụng tôi đã chọn tất cảtắt chứng chỉ qua mạng).Có ai dùng E66,hoặc71 đã cài được xin cho biết

Status
Không mở trả lời sau này.