• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIET MAP - Thảo luận sử dụng (cập nhật trang 84-156)

Status
Không mở trả lời sau này.

deptraiBN

"Trình tự cài như sau: (Dành cho những ai chưa cài được và ngôn ngữ đt là english)

1- Set năm về 2060"
sau khi mình set như vậy r`. cài thì máy báo chứng chỉ hết hạn.k set năm thì báo k thể cài đặt do bị chi phối bởi chứng chỉ... :(
help vs các pro

Chỉnh sửa cuối:

BuuPhucCT

Well-Known Member
"Trình tự cài như sau: (Dành cho những ai chưa cài được và ngôn ngữ đt là english)

1- Set năm về 2060"
sau khi mình set như vậy r`. cài thì máy báo chứng chỉ hết hạn.k set năm thì báo k thể cài đặt do bị chi phối bởi chứng chỉ... :(
help vs các pro

Bác phải SIGN hay HACK phone thì khỏi bị chi phối chứng chỉ nữa.

handsome_hcm

e sap hê't han use roi,sau khi dùng 3 ngày se có ba?ng full là sao vay pro.e còn dung 1ngày hnay là het.chang le link dow chi? Có the dùng thu thôi sao? Hay sao mong cho e bang full voi pro oi.e use dt nen ko danh dau nhiu dc.

BuuPhucCT

Well-Known Member
e sap hê't han use roi,sau khi dùng 3 ngày se có ba?ng full là sao vay pro.e còn dung 1ngày hnay là het.chang le link dow chi? Có the dùng thu thôi sao? Hay sao mong cho e bang full voi pro oi.e use dt nen ko danh dau nhiu dc.

Sau khi dùng thử 3 ngày thì khỏi xài nữa chứ FULL mới lạ à bạn. Bạn đang xài bản xải thử mà muốn FULL thì phải mua cái k3y của nó nhập vào thì mới xài tiếp. Giá có 1.260.000 VNĐ thôi. Quá rẻ.

BuuPhucCT

Well-Known Member
em dùng n78 set năm về 2060 không cài đc hả các pro,chỉ em cái

Làm như vậy để làm gì hả bạn. Cứ SIGN hay HACK một cái thì khỏi phải lo báo lỗi chứng chỉ nữa.

handsome_hcm

Sac,vay cài làm gì nua.bik vâ.y ko intal de kho?i mac công remove hix.Thê' mà bác chu? Topic nói use 3ngày se co ba?ng full làm dính bom T_T

BuuPhucCT

Well-Known Member
Sac,vay cài làm gì nua.bik vâ.y ko intal de kho?i mac công remove hix.Thê' mà bác chu? Topic nói use 3ngày se co ba?ng full làm dính bom T_T

Bản đó cũ lắm rồi mà bạn. bản mới đã là bản 1.06. Bạn phải tìm hiểu kỹ rồi hả nói nhé. Nếu không biết thì hỏi chứ đừng trách người đã post Pm cho xài. Bạn cài bản FULL thì sẽ xài vĩnh viễn. Rất nhiều người cài thành công rồi bác.

handsome_hcm

Cho mình xl nhá.Và nê'u ban doc ky se bik tai sao mình nói vay.vì thâ'y ghi rõ la use 3ngày có bang full.mình da ho?i but ko ai gia?i thix cách use full hê't.mong dc help vi minh da het han ure

BuuPhucCT

Well-Known Member
Cho mình xl nhá.Và nê'u ban doc ky se bik tai sao mình nói vay.vì thâ'y ghi rõ la use 3ngày có bang full.mình da ho?i but ko ai gia?i thix cách use full hê't.mong dc help vi minh da het han ure

You PM cho mình để mình gởi cho bản FULL mới nhất, do quy định của PV không được up lên đây. Có gì không hiểu thì phải hỏi từ từ sẽ có người giải đáp. PM FULL thì bạn phải SIGN hay HACK máy rồi mới cài được nhé.

HG12

Cho mình xin luôn bản full với nhé.Mà máy mình N73 ME có xài được cái này ko bạn?Thank

BuuPhucCT

Well-Known Member
Cho mình xin luôn bản full với nhé.Mà máy mình N73 ME có xài được cái này ko bạn?Thank

Cái này chỉ xài được với những máy có GPS tích hợp. Máy N73 của bạn không có GPS nên muốn xài được thì phải mua thêm thiết bị thu sóng GPS gắn ngoài kết nối với điện thoại qua Bluetooth khá mắc tiền. Với N73 bạn nên xài google maps hay vimap thì OK hơn.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Vậy có thể cho mình xin link down được ko:p

Nhưng mình không đảm bảo là có thể xài được trên N73 à nha. Nếu bạn muốn test thì một chút mình sẽ PM cho. Không up lên diễn đàn được.

HG12

Ồ,mình tìm được link down google map rồi,chạy được nhưng bắt kết nối internet hay gprs thì phải,máy mình ko kết nối nên chưa thử tiếp được.Thank bạn nhé:D

BuuPhucCT

Well-Known Member
Ồ,mình tìm được link down google map rồi,chạy được nhưng bắt kết nối internet hay gprs thì phải,máy mình ko kết nối nên chưa thử tiếp được.Thank bạn nhé:D

Google maps thì hỗ trợ định vị quả cả internet và GPS. Nếu là N73 thì muốn định vị thì máy của bạn phải kết nối GPRS thì mới xài được. Chúc vui.

BuuPhucCT

Well-Known Member
PM NÀY TUY CŨ NHƯNG DO YÊU CẦU CỦA NHIỀU BẠN MÌNH XIN MẠN PHÉP HƯỚNG DẪN LẠI SƠ LƯỢC CÁC MEM CÁCH CÀI VIETMAP FULL.

- Bước 1: Cài phần mềm Vietmap vào trong bộ nhớ chính của máy.
Lưu ý các bạn nếu xài bản FULL thì phải SIGN hay HACK máy thì mới cài được.( Do quy định của diễn đàn nên PM Vietmap FULL không up lên trực tiếp được, các mem nên PM để xin).

- Bước 2: Down về nguyên file rar có tên là VietMapS17_0903.rar các bạn giải nén ra thì sẽ có thư mục cùng tên. Đây là thư mục bao gồm:

a. Thư mục Vietmap là nơi chứa toàn bộ dữ liệu bản đồ và các file âm thanh hướng dẫn đường đi. Cái này là quan trọng nhất và mình đã cập nhật luôn dữ liệu tháng 3/2009 vào luôn rồi nên đây là data FULL mới nhất.

b.Phần còn lại là các file hướng dẫn cách cài đặt và hướng dẫn sữ dụng để các bạn tham khảo thôi nên không quan trọng lắm.

- Bước 3: Chép nguyên thư mục Vietmap lên thẻ nhớ là xong.

Vào chạy PM Vietmap và đọc hướng dẫn sử dụng để biết cách xài. Lần đầu nó có thể khởi tạo dữ liệu hơi lâu nhưng những lần sau thì khi vào nó chỉ hiện lên cái bảng cảnh báo thì bạn chọn đồng ý để vào màn hình của Vietmap luôn.

ĐÂY CHỈ LÀ KINH NGHIỆM MÀ MÌNH ĐÃ TEST THÀNH CÔNG TRÊN MÁY CỦA MÌNH. NẾU CÓ GÌ THIẾU SÓT THÌ NHỜ NHỮNG MEM CÓ KINH NGHIỆM HỖ TRỢ TIẾP.

ĐÂY LÀ LINK DATA FULL MÀ MÌNH ĐÃ CHÉP LUÔN PHẦN CẬP NHẬT VÀO NÊN ĐÃ LÀ DATA MỚI NHẤT
http://www.4shared.com/file/115166563/f5e3d664/VietMapS17_0903.html

Do file khá lớn nên mình phải up lên trang chia sẻ nên tốc độ download không được nhanh. Các bạn cũng có thể vào thẳng trang chủ vietmap.vn rồi tìm down phần data thì tốc độ sẽ nhanh hơn.

MÌNH TẶNG ANH EM FILE ĐÍNH KÈM TỔNG HỢP CÁC LINK CHO DỄ XÀI TRONG NÀY CÓ ĐỦ CÁC THỨ CẦN THIẾT CHO VIỆC CÀI VIETMAP BẢN FULL. CỨ DOWN VỀ VÀ DÙNG THÔI.

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.