• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIET MAP - Thảo luận sử dụng (cập nhật trang 84-156)

Status
Không mở trả lời sau này.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình xài N96 cài đúng như vậy khi vào phần mềm chạy 2giaay là văng ra,không hiểu sao nửa các bạn ơi

Bạn có chép thư mục Vietmap lên thẻ nhớ không? Nó có báo gì trước khi văng ra không?:-?

BuuPhucCT

Well-Known Member
sử dụng phần mềm này sao vậy các bạn?các bạn chỉ sơ sơ cho mình nhé rất cám ơn

Trong cái data hình như có cái file PDF hướng dẫn sử dụng bằng hình đó bạn. Nếu không có thì cứ vào thẳng trang chủ vietmap.vn down file hướng dẫn về.:):)

minhtuan18238

mình là thành viên mới , máy mình xài là 5800 . mình cũng quậy máy máy ngày nay để hack và cái vietmap . nhưng mình ko thành công :D có thể do mình chưa hiểu lắm nên ko thành công . cho mình hỏi các bạn pro nha .
nếu mình làm giống như bài #1340 mà ko cần hack dt 5800 trước thì có thành công được ko ?
nếu cần hack thì các pro có thể chỉ cách hack thành công được ko ?
trong lúc mình cài nó hay báo " lỗi về chứng chỉ " là sao vậy các bạn ?
mình mong các ban giup mình . thanks all . :(

BuuPhucCT

Well-Known Member
mình là thành viên mới , máy mình xài là 5800 . mình cũng quậy máy máy ngày nay để hack và cái vietmap . nhưng mình ko thành công :D có thể do mình chưa hiểu lắm nên ko thành công . cho mình hỏi các bạn pro nha .
nếu mình làm giống như bài #1340 mà ko cần hack dt 5800 trước thì có thành công được ko ?
nếu cần hack thì các pro có thể chỉ cách hack thành công được ko ?
trong lúc mình cài nó hay báo " lỗi về chứng chỉ " là sao vậy các bạn ?
mình mong các ban giup mình . thanks all . :(

Nếu xài 5800 thì bạn nên qua box S60v5 sẽ phù hợp hơn. Mình nhớ đã có bản dành riêng cho các máy SYM S60V5. Còn bản này của các máy S60v3 nên nó sẽ k phù hợp với N5800.
Không hack máy thì bạn phải SIGN vì những PM FULL đều là UNSGIN cả.
Hack máy là cách hoàn hảo nhất để loại bỏ sự chi phối của chứng chỉ. Sau khi hack xong có thể cái các PM UNSIGN thoải mái mà không bị báo lỗi chứng chỉ nữa.;;)

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình đã làm theo bài 1340 nhưng khi sử dụng vẫn báo là đc dùng thử 3 ngày la sao?????????

Nghĩa là bác cài lộn bản xài thử chứ sao nữa mà hỏi. Bản FULL có trong file đính kèm đó bác. Khi đọc nhớ đọc kỹ và đầy đủ thì mới được chứ.

minhtuan18238

minh cài xong , làm giống như bài 1340 luôn , nhưng khi bấm vào nó out ra liền . là bị lỗi gì .. cac anh chi giup e .
e xai 5800
cac a giup e cai vietmap . e cam on nhieu

BuuPhucCT

Well-Known Member
Những hướng dẫn và những file đính kèm của mình trong bài #1340 là dành riêng cho các máy S60V3 thôi. Còn những bạn nào sử dụng các máy S60V5 thì qua bên box S60V5 sẽ có bản phù hợp với màn hình cảm ứng.

thanghht2

giúp mình với mình down về rùi để 2060 thì nó kêu chứng chỉ hết hạn,cài 2008 thì kêu là thiết lập ngày giờ sai,để 2009 thì lại là ứng dụng không thể cài đặt..bị chi phối vởi ứng dụng.Không hiểu được mong các pác chỉ dùm em.

BuuPhucCT

Well-Known Member
giúp mình với mình down về rùi để 2060 thì nó kêu chứng chỉ hết hạn,cài 2008 thì kêu là thiết lập ngày giờ sai,để 2009 thì lại là ứng dụng không thể cài đặt..bị chi phối vởi ứng dụng.Không hiểu được mong các pác chỉ dùm em.

Bạn phải hack máy hay sign PM trước khi cài. Vì nó là PM Unsign mà.

huyphong7722

mình có file cack!
nhưng trước hết bạn phải hack phone trước nhe!
sau đó cài VietMap cr@cked.sis vào ổ e:
rồi tạo thư mục trong ổ e:
VietMap
trong thư mục Viet Map tạo 3 thư mục con:
Maps
Profile
user
trong thư mục con Maps copy vào các file:
MapdataR17.g17
MapdataR17.klh
MapdataR17.kli
MapdataR17.kph
MapdataR17.kpi
MapdataR17.ntb
MapdataR17.ptb
MapdataR17.rtb
MapdataR17.sbs
MapdataR17.sgh
MapdataR17.sgi
MapdataR17.slh
MapdataR17.sli
MapdataR17.sph
MapdataR17.spi
MapdataR17.tri
MapdataR17.trtb
MapdataR17.uidx
MapdataR17.xtr
trong thư mục Profile copy file:
Standard.mb5
trong thư mục user copy file:
ppgnavi17.cfg
PPGPOINE
Recentmp
RouteTmp
rùi sử dụng nhé các bạn! :p

và đown các file còn lại theo link (do mình bị hạn chế về dung lượng nên ko thể pót luôn):
http://mega.1280.com/file/55TE17HC
có down thì down nhanh nhe các bạn thời hạn link của mình tạo chỉ có 15 ngày thui!
nhớ thank cái nhe!
tôi đã cài vietmap và xóa đi không dưới 30 lần cho n96 mà kg vào được chương trình vì file user không có gì hết.hôm nay nhờ pm user của bạn cuối cùng cũng đã thành công.cám ơn bạn rất nhiều.:)):)):)):))

rongconn

minh cài xong , làm giống như bài 1340 luôn , nhưng khi bấm vào nó out ra liền . là bị lỗi gì .. cac anh chi giup e .
e xai 5800
cac a giup e cai vietmap . e cam on nhieu

theo kinh nghiệm mình thấy k biết có đúng k, mình đóng góp thôi, nếu sai thì dell bài mình dum nhe. Khi cài xong ViệtMap, nhấn vào là nó out ra là do bạn chưa copy folder vietmap vào thẻ nhớ nên lần đầu tiên nó k thể khởi tạo giữ liệu được, nên nó out ra, phải làm đúng các bước và hack đt là được. Nhờ sự hướng dẫn tận tình của các bạn trên đây mình đã làm thành công trên E71, N96, N85, chưa thử N81 va N82 k biết có làm được k.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Khi cài bản TRial down từ trang chủ thì nó sẽ tạo luôn cho các bạn thư mục Vietmap trên thẻ nhớ. Còn bản FULL thì mình phải tự làm thì mới có chỗ chép data vào. Xài đồ C rack thì mất công hơn đồ chính hãng là đương nhiên.

Status
Không mở trả lời sau này.