• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIET MAP - Thảo luận sử dụng (cập nhật trang 84-156)

Status
Không mở trả lời sau này.

MinhThang

Manager
Mình làm rồi. Tạo thư mục Vietmap trong thẻ nhớ. Có điều trong Vietmap/user mình down về không có file nào cả.

Down đúng gói data thì sẽ nhận ngay, nếu sai thì nó sẽ thông báo đang khởi tạo và văng ra thôi.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình làm rồi. Tạo thư mục Vietmap trong thẻ nhớ. Có điều trong Vietmap/user mình down về không có file nào cả.

Ặc. Tạo xong thì bác phải chép thư mục data vào. K có data thì làm sao mà nó chạy được. Bó tay.:|

vutuan472

sao mình dò gps thì nóa có cho 1 số hàng và số phía trước nhưng lại GPS mới nhất thì là công ty việomap là sao vậy bạn

BuuPhucCT

Well-Known Member
sao mình dò gps thì nóa có cho 1 số hàng và số phía trước nhưng lại GPS mới nhất thì là công ty việomap là sao vậy bạn

Bạn nói rõ lại xem. Bạn nói mà mình chả hiểu gì hết thì làm sao mà trả lời được.

vutuan472

mình bấm vào xem GPS/vệ tinh rồi nó nhận đc tình trạng vệ tinh sao mình vào bản đồ tìm vị trí GPS mới nhất lại ở TP HCM công ty Việtmap trong khi mình ở sóc trăng :-?

BuuPhucCT

Well-Known Member
mình bấm vào xem GPS/vệ tinh rồi nó nhận đc tình trạng vệ tinh sao mình vào bản đồ tìm vị trí GPS mới nhất lại ở TP HCM công ty Việtmap trong khi mình ở sóc trăng :-?

Nghĩa là nó chưa bắt được tín hiệu từ vệ tinh GPS nên nó sẽ hiển thị vị trí mặc định là của công ty Vietmap. Khi nào nó báo là đã xác định được vị trí thì bạn mới tìm được vị trí bạn đang đứng.;;)

vutuan472

vậy sao mới có được tính hiệu vậy. nó hiện tình trạng GPS rồi mà . hiện máy cái cây ngang có số phía trước rồi mà vẫn ko hiện được vị trí nữa bạn có cách nào để hiện thì vị trí của mình đang ở đc ko

BuuPhucCT

Well-Known Member
vậy sao mới có được tính hiệu vậy. nó hiện tình trạng GPS rồi mà . hiện máy cái cây ngang có số phía trước rồi mà vẫn ko hiện được vị trí nữa bạn có cách nào để hiện thì vị trí của mình đang ở đc ko

Hiện nay hệ thông vê tinh GPS đã cũ và đang được Mỹ thay thế dần nên sóng GPS không được ổn định. Có khi chỉ cần 30s là bắt được sóng có khi bạn đứng hơn nửa tiếng vẫn không thấy gì. Nó chỉ hiện tình trang GPS là số vệ tinh mà máy bạn tìm thấy thường phải đạt 4-5 vệ tinh thì mới có thể xác định được vị trí.;;)

BuuPhucCT

Well-Known Member
vậy à vậy sài việtmap mệt dài dài rùi :(

Không lo đâu bạn. Khi nào có 3G do GPS trên các máy sym đều là A-GPS nên có thể được hỗ trợ từ các mạng di động thì việc định vị sẽ nhanh chóng và chính xác hơn.

vutuan472

sao mình lên sân thượng nó định vị được 6 cây rồi.trong bảng cũng đã ghi đã định vị đc và có tọa độ nhưng khi mơ bản đồ ra bấm vào tìm GPS gần nhất thì màn hình xanh xanh chấm thêm mũi tên màu hồng ko thấy đường nèo hết :((

BuuPhucCT

Well-Known Member
sao mình lên sân thượng nó định vị được 6 cây rồi.trong bảng cũng đã ghi đã định vị đc và có tọa độ nhưng khi mơ bản đồ ra bấm vào tìm GPS gần nhất thì màn hình xanh xanh chấm thêm mũi tên màu hồng ko thấy đường nèo hết :((

Bạn chuyển sang chế độ hiển thị bản đồ khác xem sao. Nó có 2 chế độ hiển thị là 2D và 3D.

vutuan472

nó có để xoay bản đồ 2d và tòa nhà 3d mình tắt hết rồi nó vẫn thế ko thấy đường nẻo gì cả :(

BuuPhucCT

Well-Known Member
nó có để xoay bản đồ 2d và tòa nhà 3d mình tắt hết rồi nó vẫn thế ko thấy đường nẻo gì cả :(

Bạn chụp cái Screen shot up lên mình xem thử xem chứ mình đang xài OK lắm mà.

Ai dùng HTC và Nokia rồi thấy máy nào bắt GPS nhanh hơn, mình dùng Kaiser phải hôm nào trời đẹp ít mây mới fix dc, không biết N95 có bắt GPS tốt không nhỉ.

vutuan472

đó đợi cả nữa tiếng đồng hồ bản đồ vẫn vậy chả thấy gì :(

BuuPhucCT

Well-Known Member
Ai dùng HTC và Nokia rồi thấy máy nào bắt GPS nhanh hơn, mình dùng Kaiser phải hôm nào trời đẹp ít mây mới fix dc, không biết N95 có bắt GPS tốt không nhỉ.

Các máy PPC dùng chip GPS thu sóng trực tiếp từ vệ tinh nên mình nghĩ là nó bắt sóng mạnh hơn các máy chạy SYM vì các chip GPS trên SYM là dạng A-GPS nên nó sẽ hoạt động tốt khi có sự hỗ trợ từ các máy chủ của mạng di động. Mình thấy anh bạn xài HTC TYNT ngồi trong quán cafe vẫn bắt được sóng GPS còn N95 thì bó tay, phải ra ngoài trời mới bắt sóng được.

Status
Không mở trả lời sau này.