• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIET MAP - Thảo luận sử dụng (cập nhật trang 84-156)

Status
Không mở trả lời sau này.

football1988

có bác nào ở sài gòn mà rành về cái vụ việt map với gps này k,tình hình là em mới mua cái N95 8G mà k biết là gps của máy có sài được hay k (vì em mua trên mạng ),mà hồi giờ em toàn sài gạch nên k biết tí gì về hàng cao cấp này.bác nào tốt bụng ,hào hiệp :D xin giúp em với ,nếu được xin hẹn bác vào một quán cà fe nào đó để chỉ giùm em một chút về con N95 này.em xin chân thành cảm ơn trước .

BuuPhucCT

Well-Known Member
có bác nào ở sài gòn mà rành về cái vụ việt map với gps này k,tình hình là em mới mua cái N95 8G mà k biết là gps của máy có sài được hay k (vì em mua trên mạng ),mà hồi giờ em toàn sài gạch nên k biết tí gì về hàng cao cấp này.bác nào tốt bụng ,hào hiệp :D xin giúp em với ,nếu được xin hẹn bác vào một quán cà fe nào đó để chỉ giùm em một chút về con N95 này.em xin chân thành cảm ơn trước .

Bác cài PM vietmap này vào rồi sử dụng PM này xem. Nếu nó xác định được vị trí của bạn thì có nghĩa là GPS của máy bạn hoạt động tốt.

BuuPhucCT

Well-Known Member
bac oi lam on cho hoi em moi vui download VietMapS17_0903 ve em giai nen sao thay file VietMap_S17_S60_3rd_signed.sis vay bac .ko co file em dau co cai dat duoc .chi co thu muc vietmap thoi.bac lam on chi dum em

Ở bài #1340 trang 134 mình có bài hướng dẫn rất kỹ các bước cài đặt cũng như link down cả file cài đặt và DATA. Bạn đọc kỹ sẽ cài được thôi.

metropolis

Cho em hỏi mấy bữa nay gps của mấy bác thu sóng có tốt ko ạ. Con e71 của em cứ tìm vệ tinh suốt mà ko dò ra cái nào cả.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Cho em hỏi mấy bữa nay gps của mấy bác thu sóng có tốt ko ạ. Con e71 của em cứ tìm vệ tinh suốt mà ko dò ra cái nào cả.

Máy mình cũng lúc được lúc không. Nói chung là GPS của mấy máy Nokia không mạnh bằng GPS của PPC nên nó thế.:)

metropolis

Của mình là nó ko dò ra được luôn bác ạ. Có lúc nó nhảy ra được vị trí đúng 1s là out lun.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Của mình là nó ko dò ra được luôn bác ạ. Có lúc nó nhảy ra được vị trí đúng 1s là out lun.

Vậy là máy bạn bị trục trặc gì rồi vì nó chỉ hơi khó khăn khi thu tín hiệu GPS thôi. Khi đã xác định được vị trí thì PM hoạt động rất tốt chứ không có chuyện bị out ra ngoài đâu

metropolis

Xin lỗi bác, em nói lộn. Tức là vị trí gps nó hiện lên đúng 1s rồi sau đó lại hiện unknown chứ ko phải out ra. Chưa bao giờ em thấy nó hiện vị trí gps lâu hơn 1s cả. Toàn unknown thôi. Trong khi google map vẫn định vị tốt.

hoadothai

PM NÀY TUY CŨ NHƯNG DO YÊU CẦU CỦA NHIỀU BẠN MÌNH XIN MẠN PHÉP HƯỚNG DẪN LẠI SƠ LƯỢC CÁC MEM CÁCH CÀI VIETMAP FULL.

- Bước 1: Cài phần mềm Vietmap vào trong bộ nhớ chính của máy.
Lưu ý các bạn nếu xài bản FULL thì phải SIGN hay HACK máy thì mới cài được.( Do quy định của diễn đàn nên PM Vietmap FULL không up lên trực tiếp được, các mem nên PM để xin).

- Bước 2: Down về nguyên file rar có tên là VietMapS17_0903.rar các bạn giải nén ra thì sẽ có thư mục cùng tên. Đây là thư mục bao gồm:

a. Thư mục Vietmap là nơi chứa toàn bộ dữ liệu bản đồ và các file âm thanh hướng dẫn đường đi. Cái này là quan trọng nhất và mình đã cập nhật luôn dữ liệu tháng 3/2009 vào luôn rồi nên đây là data FULL mới nhất.

b.Phần còn lại là các file hướng dẫn cách cài đặt và hướng dẫn sữ dụng để các bạn tham khảo thôi nên không quan trọng lắm.

- Bước 3: Chép nguyên thư mục Vietmap lên thẻ nhớ là xong.

Vào chạy PM Vietmap và đọc hướng dẫn sử dụng để biết cách xài. Lần đầu nó có thể khởi tạo dữ liệu hơi lâu nhưng những lần sau thì khi vào nó chỉ hiện lên cái bảng cảnh báo thì bạn chọn đồng ý để vào màn hình của Vietmap luôn.

ĐÂY CHỈ LÀ KINH NGHIỆM MÀ MÌNH ĐÃ TEST THÀNH CÔNG TRÊN MÁY CỦA MÌNH. NẾU CÓ GÌ THIẾU SÓT THÌ NHỜ NHỮNG MEM CÓ KINH NGHIỆM HỖ TRỢ TIẾP.

ĐÂY LÀ LINK DATA FULL MÀ MÌNH ĐÃ CHÉP LUÔN PHẦN CẬP NHẬT VÀO NÊN ĐÃ LÀ DATA MỚI NHẤT
http://www.4shared.com/file/115166563/f5e3d664/VietMapS17_0903.html

Do file khá lớn nên mình phải up lên trang chia sẻ nên tốc độ download không được nhanh. Các bạn cũng có thể vào thẳng trang chủ vietmap.vn rồi tìm down phần data thì tốc độ sẽ nhanh hơn.

MÌNH TẶNG ANH EM FILE ĐÍNH KÈM TỔNG HỢP CÁC LINK CHO DỄ XÀI TRONG NÀY CÓ ĐỦ CÁC THỨ CẦN THIẾT CHO VIỆC CÀI VIETMAP BẢN FULL. CỨ DOWN VỀ VÀ DÙNG THÔI.

Cảm ơn bạn BUUPHUC. Cho mình hỏi là mình dùng máy N86 thì không tìm thấy ma~ đăng ký và imey tương ứng. Bạn có thể giúp mình được không? mailcủa mình: hoadothai@gmail.com

boymaxx

Máy mình là N95 2GB mình vào trang chủ của Vietmap down bản dùng thử về cài, rồi vào X-Plore edit file kUYGYBUV để tăng ngày dùng thử lên...GPS bắt rất tốt dù ngày hay đêm, trời nắng hay trời mưa và kể cả khi ở trong xe hơi...mình thấy mấy bản hack thì tốc đột bắt GPS ko dc như thế đâu...

binhseu

Posted via Mobile Device anh BuuPhuc oi cho em xin file sis cai dat cua Vietmap ver moi nhat voi. Em chi down dc data thoi, topic dai qua nen ko the tim thay cai file cai dat day o dau.

dvhai_bk

nokia chỉ có N95, N95 8G, N82,6110, e90, e71 thôi bạn à. n81 không có gps nên kg dùng đc
Bác nói thế nào chứ! Máy em N78 chạy như ngựa đây :-? Mà có cần gì GPRS đâu! Cứ đứng giữa đường là nó chỉ ngay về nhà rồi :D:D

dvhai_bk

Có anh VietMap này rồi thì mấy chú asiamap, E_map, google Map cho về quê thôi chứ còn gì! Ah pro nào có dữ liệu VM mới ( update cả Balem chắn ở các ngã rẽ ) thì cho em xin nhé!

binhseu

Posted via Mobile Device @andycuong: bro cho hoi the file tren vietmap.vn la ban trial, y em la ban bom thuoc roi co :D

hoadothai

Đã có bản FULL ở trang 134. Bạn tìm down và cài nhé

Bạn buuphucCT ơi, cho mình hỏi bản Vietmap mà bạn giới thiệu có dùng được cho N86 không? mình down bản dùng thử ctừ trang vietmap về, cài theo đúng hướng dẫn của trang chủ vietmap mà khi chạy nó cứ báo khởi tạo dữ liệu lần đầu rồi out luôn thôi. Có ai có kinh nghiệm gì xin chia sẻ, hỗ trợ nhé!

tiephien1

pm VM này hot thật đấy cả ngày nay e ngồi đọc từ đầu đến cuối. hic! mỏi hết cả mắt.
mình đang dùng n95-2gb. nhưng sao thấy nó bắt tín hiệu chập chờn quá. hôm trước thì dò được mấy vệ tinh vậy mà hôm nay chả được cái nào. hic
hôm nay mình và đứa bạn (dùng n95- 8gb) để test. đứng cùng 1 chỗ rồi cho tìm vệ tinh. máy nó bắt được 5 cái, trong khi đó máy mình không được cái nào. hic!
biết là GPS n95 thua n95-8gb nhưng mình vẫn sợ GPS máy mình bị hỏng. các bạn biết cách nào test xem máy có bị hỏng hay không gì giúp mình với.
và có ý kiến cho rằng bản dùng thử bắt GPS tốt hơn bản full, các bạn thấy thế nào để mình biết lối cài.
và có bạn còn độ GPS nữa, ai có kinh nghiệm thì chia sẻ với mình nhé!
cảm ơn các bạn đã quan tâm! thankkkkkkkkkk

Shin315

Tớ lỡ cái VM trước nhưng hok full đc, h xóa cái lại nó bắt đk, phải làm sao nhỉ :(

Status
Không mở trả lời sau này.