• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIET MAP - Thảo luận sử dụng (cập nhật trang 84-156)

Status
Không mở trả lời sau này.

boymaxx

pm VM này hot thật đấy cả ngày nay e ngồi đọc từ đầu đến cuối. hic! mỏi hết cả mắt.
mình đang dùng n95-2gb. nhưng sao thấy nó bắt tín hiệu chập chờn quá. hôm trước thì dò được mấy vệ tinh vậy mà hôm nay chả được cái nào. hic
hôm nay mình và đứa bạn (dùng n95- 8gb) để test. đứng cùng 1 chỗ rồi cho tìm vệ tinh. máy nó bắt được 5 cái, trong khi đó máy mình không được cái nào. hic!
biết là GPS n95 thua n95-8gb nhưng mình vẫn sợ GPS máy mình bị hỏng. các bạn biết cách nào test xem máy có bị hỏng hay không gì giúp mình với.
và có ý kiến cho rằng bản dùng thử bắt GPS tốt hơn bản full, các bạn thấy thế nào để mình biết lối cài.
và có bạn còn độ GPS nữa, ai có kinh nghiệm thì chia sẻ với mình nhé!
cảm ơn các bạn đã quan tâm! thankkkkkkkkkk

Bạn cứ làm theo cách của mình. GPS bắt ào ào luôn

tiephien1

Bạn cứ làm theo cách của mình. GPS bắt ào ào luôn

bạn có thể nói rõ hơn 1 chút được không. có hình minh hoạ thì càng tốt. giờ mà phải tìm lại hơm 16x trang thì vào bệnh viện mắt mất. :D.thank

chitho85

Update bản đồ

anh em nào có bản đồ của vietmap mới thi up len dùm nha. cám ơn nhiều.

kyhuu007

Sao mình xài vietmap sau 3 ngày là hết hạn mình làm theo cách trên thì nó cứ báo hết hạn sử dụng mặc dù mình đã xóa nhưng vẫn không hết . ai có biết cách xóa hết vietmap cũ không a.

kyhuu007

xóa cài lại vấn vậy thôi bro à . Nó cứ báo hết hạn. Không có cách nào xóa sạch bản cũ à

tiephien1

sao lại thế nhỉ. mình cài đi cài lại cả chục lần tất cả các bản mà ko thấy gì nhỉ. bạn thử ghỡ bằng pyuninstaller xem thế nào. mình toàn ghỡ bằng cái này mà. không thì bạn cài bản gốc ở vietmap.vn rồi ghỡ ra cài bản mà mình pót lên xem thế nào. chúc thành công.thân!

hoadothai

Có ai nhiều kinh nghiệm cài đặt và sử dụng Vietmap trên máy N86 không, chia sẻ cho mình với. Mình đã đọc rất nhiều trên diễn đàn và cài thử các bản được chia sẻ, kể cả vào trang chủ vietmap down bản dùng thử nhưng sau khi cài vào máy cứ bị thông báo khởi tạo dữ liệu lần đầu rồi out luôn. nản quá. đọc trong diễn đàn thấy hay quá muốn dùng thử mà ko biết làm sao?

BuuPhucCT

Well-Known Member
Có ai nhiều kinh nghiệm cài đặt và sử dụng Vietmap trên máy N86 không, chia sẻ cho mình với. Mình đã đọc rất nhiều trên diễn đàn và cài thử các bản được chia sẻ, kể cả vào trang chủ vietmap down bản dùng thử nhưng sau khi cài vào máy cứ bị thông báo khởi tạo dữ liệu lần đầu rồi out luôn. nản quá. đọc trong diễn đàn thấy hay quá muốn dùng thử mà ko biết làm sao?

Cái này thì bạn phải gởi mail cho Vietmap hỏi xem sao vì nếu bạn đã test cả bản TRIAL mà vẫn bị lỗi thì nhiều khả năng là do không tương thích với máy của bạn.:)

tuan2710

Vietmap ko dùng được trên E 61i hả mọi người,em đã cài thử rất nhiều bản nhưng chẳng bản nào chạy được là sao(máy em đã hack)

hunghg

Member
Nguyên văn bởi hoadothai

Có thể do Bạn chưa chuyển phần Data ra thư mục gốc.(nhớ cài vào bộ nhớ máy,còn data ở bên thẻ nhớ).

trangdem

Nguyên văn bởi hoadothai

Có thể do Bạn chưa chuyển phần Data ra thư mục gốc.(nhớ cài vào bộ nhớ máy,còn data ở bên thẻ nhớ).
chẳng qua bạn chép file dữ liệu chưa đúng thôi,bạn chép đúng vietmap vao thư mục gốc trong thẻ nhớ ( trong vietmap có mấy file nữa đấy,bạn đừng chép vietmap vào thư mục nào khác nhé)

sonmobi

VIET MAP R17 1.03.0926

Do toppic cũ phạm quy về vấn đề hack, CR, này mình mở lại để các bạn thảo luận cách sử dùng.
Yêu cầu: ko bàn tán tuyên truyền cách hack, CR ở đầy.

Việt map: phần mềm dẫn đường đầu tiền của việt nam dành cho các đòng mày symbian.

Trích tyny 1990:

attachment.php
attachment.php

attachment.php
attachment.php

Các bạn nên cài phần mềm trên máy, dữ liệu thì cài trên thẻ vẫn ok.
Để sử dụng thuần việt:

Chép files đình kèm và thư mục resoure/app nếu cài trên thẻ E là máy là C
Vào thư mục dữ liệu VietMap -> xóa Voice CN và Voice EN (thư mục ẩn) Chừa lại Voice VN tiết kiệm được 1 số bộ nhớ hơn 10m

Nút * thì phóng to bản đồ
Nút # thì phóng xa bản đồ
Nút 0 thì dẫn đến vị trí GPS mới nhất :D

Các bạn có thể lựa chọn phương tiện đi lại, đề việt máp lam việc ok hơn:

Lộ trình -> cách tìm đường -> rồi chọn phường tiện hữu hiệu nhất .

n81 2G xài được không bạn?

salayman

Cho mình hỏi, sao luc mình chạy VietMap nó báo là "Không đủ bộ nhớ..." . Mặc dù mình đã tắt hết máy chương trình chạy ẩn rồi :|

motsinhvien

Cho mình hỏi, sao luc mình chạy VietMap nó báo là "Không đủ bộ nhớ..." . Mặc dù mình đã tắt hết máy chương trình chạy ẩn rồi :|

lổi này thường gặp và đã trả lời rồi! bạn chú ý nhé chép file dữ liệu vietmap vào thư mục gốc thể nhớ. ví dụ thẻ nhớ là e thì nó là e:/vietmap
bên trong thư mục vietmap là các thư mục dữ liệu chứ ko đc vietmap rồi bên trong lại vietmap rồi trong mới tới dữ liệu (vậy là sai)
nói túm lại là e:/vietmap/"dữ liệu" là ok

BuuPhucCT

Well-Known Member
lổi này thường gặp và đã trả lời rồi! bạn chú ý nhé chép file dữ liệu vietmap vào thư mục gốc thể nhớ. ví dụ thẻ nhớ là e thì nó là e:/vietmap
bên trong thư mục vietmap là các thư mục dữ liệu chứ ko đc vietmap rồi bên trong lại vietmap rồi trong mới tới dữ liệu (vậy là sai)
nói túm lại là e:/vietmap/"dữ liệu" là ok

Cái này thì tùy máy thôi bạn. Một số máy như E 63, 6120... dù làm đúng theo hướng dẫn vẫn bị lỗi này.

hoadothai

chẳng qua bạn chép file dữ liệu chưa đúng thôi,bạn chép đúng vietmap vao thư mục gốc trong thẻ nhớ ( trong vietmap có mấy file nữa đấy,bạn đừng chép vietmap vào thư mục nào khác nhé)

Mình đã làm như thế này:
Cài file sis vào phone memory. Copy toàn bộ thư mục Vietmap vào thẻ nhớ, tức là đường dẫn sẽ như thế này: F:\Vietmap|Maps. Tuy nhiên khi chạy chương trình vẫn nhận được thông báo due to first time... sau đó out luôn. Mình đã thử cài cả bộ của bản trial down từ trang chủ vietmap cũng như bộ cài được các bạn cung cấp trong diễn đàn này đều không được. Có ai có kinh nghiệm xử lý tốt thì up lên chia sẻ cho mọi người với nhé. Mình xem trong diễn đàn cũng khá nhiều người gặp phải khó khăn này nhưng chưa khắc phục được. Mình dùng N86. Có bạn nào dùng N86 cài đặt xuôn sẻ thì up đầy đủ các bước cũng như bộ cài lên cho mình với nhé. Many thanks!!!

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.