• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIET MAP - Thảo luận sử dụng (cập nhật trang 84-156)

Status
Không mở trả lời sau này.

nguyenpa

Super V.I.P
VIET MAP R17 1.03.0926

Do toppic cũ phạm quy về vấn đề hack, CR, này mình mở lại để các bạn thảo luận cách sử dùng.
Yêu cầu: ko bàn tán tuyên truyền cách hack, CR ở đầy.

Việt map: phần mềm dẫn đường đầu tiền của việt nam dành cho các đòng mày symbian.

Trích tyny 1990:

Chân thành cảm tạ anh king_titi149 !
Khỏi phải nói nhiều. tải về đi nào. link mau die lắm đó nha. nhanh tay thì còn chậm tay thì hết. (64 tỉnh thành đó nha)
CLick thank đi nào!
Chú ý: Chỉ hổ trợ cho máy có GPS (N95, N82...). Còn k có GPS thì đừng nên cài, tốn sức mắc công xóa đó nha.

Trình tự cài như sau: (Dành cho những ai chưa cài được và ngôn ngữ đt là english)

1- Set năm về 2060
2- Cài đặt file .sisx. Nhớ cài vào thẻ nhớ
3- Copy thư mục VietMap(trong thư mục vừa down về) vào thư mục gốc của thẻ nhớ.
4- Set năm trở về năm 2008
5- Khởi động VietMap, nếu hỏi có activate không thì chọn cancel, chấp nhận dùng thử 3 ngày. Chọn accept ở tất cả điều khoản
6- Để tìm đường:
+) vào phần Destination => All roads => gõ tên phố cần đến (Ví dụ: Nghi Tàm) => Đợi kết quả search => Nhấn OK => Vào option => Chọn set routing point nó là destination(điểm đến) => Xong

7- Config:
+ Chọn voice là vietnam để có âm thanh chỉ dẫn bằng tiếng việt, mặc định là tiếng anh.

Sau khi sử dụng 3 ngày sẽ có bản Full
http://www.mediafire.com/?odnzxcm4rd2
http://www.mediafire.com/?yjomtmnonae ==> spiderman_anhvu

attachment.php
attachment.php

attachment.php
attachment.php

Các bạn nên cài phần mềm trên máy, dữ liệu thì cài trên thẻ vẫn ok.
Để sử dụng thuần việt:

Chép files đình kèm và thư mục resoure/app nếu cài trên thẻ E là máy là C
Vào thư mục dữ liệu VietMap -> xóa Voice CN và Voice EN (thư mục ẩn) Chừa lại Voice VN tiết kiệm được 1 số bộ nhớ hơn 10m

Nút * thì phóng to bản đồ
Nút # thì phóng xa bản đồ
Nút 0 thì dẫn đến vị trí GPS mới nhất :D

Các bạn có thể lựa chọn phương tiện đi lại, đề việt máp lam việc ok hơn:

Lộ trình -> cách tìm đường -> rồi chọn phường tiện hữu hiệu nhất .

==================000==================

Chi tiết hướng dẫn cài đặt tham khảo TẠI ĐÂY

==================000==================

Last edited by a moderator:

tanghieu

Sao mình dùng lúc có tiếng hướng dẫn, lúc kg. Dữ liệu lúc tìm kiếm cũng lúc tìm được, lúc kg. Chế độ điện thoại phải để chế độ rung, kg có tiếng thì lâu lâu mới nghe được hướng dẫn. GPS của N82 thì OK, ở trong nhà cũng có tín hiệu tốt. Tìm địa điểm khỏi đánh chữ có dấu tiếng Việt nha các pác.

trinhha

N82 FW 30 ko cài được đúng ko các Bro?

ý bạn này nói là do N82 FW 30 không hack phone được => không chép installsever.exe được nên khi cài báo lỗi chứng chỉ đúng kg? mình thì không có n82 nhưng trên diễn đàn mình cũng có thấy bày cách hack N82 FW 30 bằng cách backup rồi restore lại hay sao đấy bạn thử tìm lại xem sao! hoặc xin file backup.arc của máy N82 nào đã hack xem có được không?
(mình chưa thử nhé! nhưng nếu không được thì cũng không sao đâu. cứ thử xem!)
chúc thành công!

vthnhon

Sao mình dùng thì tới ngã 5 thì nó không báo là đi hướng nào mà chỉ báo là còn là 12km .Biết rẽ hướng nào đây.Tại sao phần mềm không cứ 100met là chỉ báo 1 lần rẽ trái phải hay đi thẳng . Đang chạy xe máy thì cứ nhìn đồng hồ thì chắc nhập viện quá .

trinhha

không báo có nghĩa là đi thẳng bạn à! mình dùng thấy rất tốt mà. nó vẽ đường cho mình đi còn gì?

Zenki

Super V.I.P
Sao mình dùng thì tới ngã 5 thì nó không báo là đi hướng nào mà chỉ báo là còn là 12km .Biết rẽ hướng nào đây.Tại sao phần mềm không cứ 100met là chỉ báo 1 lần rẽ trái phải hay đi thẳng . Đang chạy xe máy thì cứ nhìn đồng hồ thì chắc nhập viện quá .

Dùng miệng hỏi cho nhanh, đi xe máy ngoài đường mà cứ chặp dừng để xem đt thì đúng là có vấn đề đó :|

vthnhon

không báo có nghĩa là đi thẳng bạn à! mình dùng thấy rất tốt mà. nó vẽ đường cho mình đi còn gì?
Ở ngã 5 thì biết đường nào là thẳng đâu với lại đi ngoài đường mà chằm hăm vào nhìn điện thoại thì vô viện ngay .

spiderman_anhvu

Cắm tai phone vào đi bạn, nghe hướng dẫn bằng tiếng việt và hình ảnh là nhất rồi còn gì! Với lại nói như bạn thì chắc công nghệ GPS thua xa cái bản đồ à :D Sao nghe nản thế! Mình thấy dùng quá tuyệt đấy chứ!

minhquan299

theo vài lần sử dụng mình thấy lúc khởi động thì VietMap tự kết nối GPRS (nếu bạn có đăng ký sử dụng GPRS với nhà cung cấp dịch vụ) và làm điều gì đó ko biết nhưng tốn khoảng 3kb

trinhha

theo vài lần sử dụng mình thấy lúc khởi động thì VietMap tự kết nối GPRS (nếu bạn có đăng ký sử dụng GPRS với nhà cung cấp dịch vụ) và làm điều gì đó ko biết nhưng tốn khoảng 3kb

nó kết nối GPRS là để xác định nhanh vị trí, tọa độ của vệ tinh! => bắt sóng vệ tinh nhanh hơn! các dòng máy WM đều có phần Quick Gps mục đích nó cũng là như vậy. nó tải vị trí vệ tinh về trước khi kết nối

minhquan299

nó kết nối GPRS là để xác định nhanh vị trí, tọa độ của vệ tinh! => bắt sóng vệ tinh nhanh hơn! các dòng máy WM đều có phần Quick Gps mục đích nó cũng là như vậy. nó tải vị trí vệ tinh về trước khi kết nối

nếu mình ko muốn nó tự động kết nối GPRS thì phải làm sao nhỉ, chẳng lẽ mỗi lần xài là tốn 50 đ, ko ổn lắm :)

spiderman_anhvu

nếu mình ko muốn nó tự động kết nối GPRS thì phải làm sao nhỉ, chẳng lẽ mỗi lần xài là tốn 50 đ, ko ổn lắm :)

Viettel thì có 2 gói cưới gprs1 và gprs2:
Gprs1 thì thuê bao tháng là 5k và phí là 5đ/1kb
Gprs2 thuê bao tháng 10k, còn phí thì có 1đ/1kb thôi à!

Nếu 1 tháng bạn xài khoảng 5MB:
GPRS1 : 5k + 5000*5đ = 30k
GPRS2: 10k + 5000*1đ = 15k

Dùng vietmap thì đi hết 1 quãng đường khoảng 5Km nó sẽ tải về và up lên tổng cộng gần 600kb

==> Bạn nên chọn gói cước gprs2 nếu đang dùng mạng viettel :)

Vietmap khi khởi động sẽ tự động kết nối gprs, bạn không có cách nào cả vì đó là cách mà vietmap lấy thông tin về bản đồ :)

Ở 2 mạng mobi và vina giá cước tương đương nhau và theo mình cứ dùng cái dịch vụ không đăng ký cước ý (4500d/10kb) cũng rẻ :D

Chỉnh sửa cuối:

catuhi

tôi cài theo các bước như bạn chỉ dẫn nhưng khi bật ứng dụng lên máy báo lỗi Menu feature not supported

Status
Không mở trả lời sau này.