• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VIET MAP - Thảo luận sử dụng (cập nhật trang 84-156)

Status
Không mở trả lời sau này.

khoabonmat

Active Member
Mới vừa cài xong (cứ sign em nó một phát là cài được ngay không cần lùi ngày tháng gì cả :D ) key do bác Buuquoc tặng . Nhưng sao vào GPS Status đợi mãi chẳng thấy sóng siếc gì cả :( mà đang ở Q.3 trung tâm TP.HCM chứ bộ , mấy bạn thì sao:-/

Bác dùng phần mền gì để Sign nó vậy, mình cài trên N82 v30 không dc, dù đã chỉnh ngày tháng rôi.

spiderman_anhvu

Khổ thân mấy bác xài N82 v30 không hack được. Theo mình, nếu như máy nào còn hạn bảo hành thì ra care up lại v20 rồi về hack máy, xong re-up lên v30 xài cho đỡ khổ. Có cái máy mà không cài được ứng dụng thì cũng bằng không :(

0912266565

Khổ thân mấy bác xài N82 v30 không hack được. Theo mình, nếu như máy nào còn hạn bảo hành thì ra care up lại v20 rồi về hack máy, xong re-up lên v30 xài cho đỡ khổ. Có cái máy mà không cài được ứng dụng thì cũng bằng không :(

Bác nói cực kỳ chí lý, công nhận phần mềm này hay thật. Em mất cả buổi chiều test thử với cái key bác Buuquoc85 cho, thấy ổn lắm nên remove hết asia map và google map rồi.

khoabonmat

Active Member

Bác này nói như chạm vào nỗi đau của em, em làm mọi cách Downgrade xuống v20 cũng không dc, dùng Phoenix,JAF vẫn không dc, nó không chịu chạy.Đã có key của Vietmap mà chưa test dc.

spiderman_anhvu

Bác này nói như chạm vào nỗi đau của em, em làm mọi cách Downgrade xuống v20 cũng không dc, dùng Phoenix,JAF vẫn không dc, nó không chịu chạy.Đã có key của Vietmap mà chưa test dc.

ra nokia care đi bạn! khuyên thành thật đấy, chả riêng gì phần mềm này mà còn cả hàng tá cái khác nữa. Để mà hack được fw30 thì chắc cũng còn kha khá lâu đấy. Ra nokia care nếu còn bảo hành thì nó down grade free cho, nếu không thì phí dịch vụ chắc cũng chỉ 100k thôi! Hack rồi ngồi nhà tự re-up xong xài phần mềm cho sướng! key vietmap tận $30 đấy, bỏ uổng lắm :)

tiny1990

Các điểm GPS đã lưu thì nó nằm ở chổ nào, mình đánh dấu rất nhiều chổ, Hỏi trước để mai mốt có 4mat thì data GPS vẫn còn

quocdunghp

Mình sử dụng Nokia N96, đã cài nhiều lần Vietmap mà không thành công . Rất mong bạn nào đã cài đặt thành công , xin hướng dẫn . Thanks !

Zenki

Super V.I.P
Mình sử dụng Nokia N96, đã cài nhiều lần Vietmap mà không thành công . Rất mong bạn nào đã cài đặt thành công , xin hướng dẫn . Thanks !

N96 chưa hack phone được thì làm sao mà cài PM này vào được hả bạn :D

spiderman_anhvu

Các điểm GPS đã lưu thì nó nằm ở chổ nào, mình đánh dấu rất nhiều chổ, Hỏi trước để mai mốt có 4mat thì data GPS vẫn còn

Cái này mình cũng không biết, nhưng có điều là hồi trước xài Google Map, thấy những điểm nào mình set trong favourite thì trong vietmap cũng thấy những điểm đó có trong favourite :). Chắc nó có cơ chế dùng chung, cùng lưu ở chỗ nào đó

sacmaumobile8x

công nhận pda dạo này "thuốc" có vẻ bị hạn chế nhỉ...nơi tập chung tham khảo học hỏi 'thuốc" mà ít quá...bản thử thì nhiều "ai cũng thich miễn phí nhưng bị hạn chế nhỉ"

thienduong852

Mới vừa cài xong (cứ sign em nó một phát là cài được ngay không cần lùi ngày tháng gì cả :D ) key do bác Buuquoc tặng . Nhưng sao vào GPS Status đợi mãi chẳng thấy sóng siếc gì cả :( mà đang ở Q.3 trung tâm TP.HCM chứ bộ , mấy bạn thì sao:-/

để search GPS nhanh thì tốt nhất là bạn chạy lại chỗ nào trống trải(sân thượng càng tốt),vào Vietmap ->options->GPS settings-> trong GPS sensitivity tốt nhất bạn chọn từ 4 trở lên cho nhanh.xác định điểm đến xong chờ khoảng 5-10p thì nó sẽ tính toán,định vị được vị trí của bạn và vẽ đường đi.sau khi nó định vị được rồi thì dù bạn đi vào trong nhà nó vẫn kết nối được GPS,mình xài N95-4 sau khi định vị rồi vào lại trong nhà vẫn thấy status GPS là hiện đủ 5 cột mặc dù tín hiệu hơi yếu so với bên ngoài,nhưng nói chung là vẫn nhận được GPS(trước khi định vị được vị trí thì trong nhà không (hoặc khó) bắt được GPS lắm)

tiny1990

để search GPS nhanh thì tốt nhất là bạn chạy lại chỗ nào trống trải(sân thượng càng tốt),vào Vietmap ->options->GPS settings-> trong GPS sensitivity tốt nhất bạn chọn từ 4 trở lên cho nhanh.xác định điểm đến xong chờ khoảng 5-10p thì nó sẽ tính toán,định vị được vị trí của bạn và vẽ đường đi.sau khi nó định vị được rồi thì dù bạn đi vào trong nhà nó vẫn kết nối được GPS,mình xài N95-4 sau khi định vị rồi vào lại trong nhà vẫn thấy status GPS là hiện đủ 5 cột mặc dù tín hiệu hơi yếu so với bên ngoài,nhưng nói chung là vẫn nhận được GPS(trước khi định vị được vị trí thì trong nhà không (hoặc khó) bắt được GPS lắm)

30s là đã bắt đc GPS rồi, 5-10 thì bạn nói quá:D.
Độ GPS đi, Mình độ rồi. Bắt tốt và mình chỉnh GPS ở mức 1 mà bắt vẫn tốt => tiết kiệm Pin dữ lắm:p

thienduong852

30s là đã bắt đc GPS rồi, 5-10 thì bạn nói quá:D.
Độ GPS đi, Mình độ rồi. Bắt tốt và mình chỉnh GPS ở mức 1 mà bắt vẫn tốt => tiết kiệm Pin dữ lắm:p

chẳng hiểu sao trưa 12g hôm qua mình đem ra trước sân nhà,thấy bắt được 4 cột GPS mà mất hơn 5p mới định vị được,chắc có lẽ chưa độ GPS như bác nói nên mất nhiều thời gian hơn chăng.nhưng mình còn non gan lắm, chưa dám độ GPS như bác nói đâu, lỡ ra có chuyện gì:((

MinhThang

Manager
chẳng hiểu sao trưa 12g hôm qua mình đem ra trước sân nhà,thấy bắt được 4 cột GPS mà mất hơn 5p mới định vị được,chắc có lẽ chưa độ GPS như bác nói nên mất nhiều thời gian hơn chăng.nhưng mình còn non gan lắm, chưa dám độ GPS như bác nói đâu, lỡ ra có chuyện gì:((

Mình khuyên bạn hãy chờ bản tốt hơn, không nên độ GPS vì không am hiểu nhiều kẻo làm mất giá trị của dế.

BuuQuoc85

Bắt GPS nhanh hay chậm phụ thuộc khá nhiều vào thời tiết, khoảng không gian vị trí mình đứng (như xung quanh có nhà cao tầng không,...) và cuối cùng là hardware. Software chỉ đọc những gì nhận được từ GPS hardware nên việc bắt GPS không phụ thuộc vào software đâu.

ariano

các bác pro ơi sao em cài vào đt mình theo cách trên và đã dùng thử 3 ngày thì nó bảo hết hạn sử dụng và em bị văng ra ngoài các pro nào biết cách sửa thì giúp em với. Em đang xài N82:-/

Status
Không mở trả lời sau này.