• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Violet Blue Combination s60v5 symbian^3 Anna by Dragon459

Dragon459

Manager

Chật vật mãi với bản win7 64 bit cuối cùng cũng cài được gần hết những phần mềm trước đây đang dùng.
Thử nghiệm AI bản 64bit luôn và làm cái theme này.
Ngoài icon dạng anna mix mới ( cái này k đặc biệt lắm - chỉ là kéo giãn phần khung anna dài ra mà thôi :p:p) mà đặc biệt ở chỗ là theme này sẽ thay đổi màu sắc theo hướng nhìn của người dùng. :D Tạm thời mình mới chỉ thực hiện beta với 2 màu xanh và tím. nếu như nhìn trực diện thì sẽ là màu xanh và thay đổi hướng nhìn thì sẽ chuyển dần sang màu tím. :ar!. vì là phiên bản beta nên tạm thời mình chỉ show vài hình về theme thôi. lúc nào xong hoàn toàn sẽ chỉnh sửa bài viết cũng như làm lại phần hình ảnh này sau.
Lúc đầu cũng tính ém xài nhưng thôi. khấy động phong trào lên xíu. :ar!:ar!>:)>:)
ae nào rảnh kéo giãn thêm ít icon anna ra cho phù hợp với bộ này thì tốt quá . :D:D:D

Hiện tại thì mình chỉ làm để hỗ trợ chắc chăn cho các dòng máy s60v5, symbian^3, Anna. riêng dòng belle thì mình có làm tuy nhiên do k có máy test nên chưa biết thế nào cả. bác nào đang xài belle thì test thử rồi cho mình ý kiến. :-?.

theme chỉ hỗ trợ ít icon nên dung lượng chỉ chưa đầy 350kb
ae nào chỉ thích phần theme nền thì leech bộ icon nào khác sang xài cũng okie :p:p:p:p

473949f87e6e2d7746574def33b99bfd_48658353.superscreenshot0098.jpg

Link download

Chỉnh sửa cuối:

Radium

Moderator
đúng là đổi màu thật. Theme này ảo quá. A Rồng ơi e thấy thanh tab hình như hơi ngắn thì phải :-?

Dragon459

Manager
đúng là đổi màu thật. Theme này ảo quá. A Rồng ơi e thấy thanh tab hình như hơi ngắn thì phải :-?
thanh tab ấy anh lấy tạm từ popup lên đó e. để mai được nghỉ a fix. chiều nay a phải làm dứt điểm mấy việc để còn nghỉ lễ chớ. :D
lâu lâu mới có dịp nghỉ dài ngày. thấy thoải mái thật. :))

Dragon459

Manager
Lúc nào cũ có “dã tâm” ém hàng=)) hỏi thiệt bác còn nhiu theme đang ém lại dzị:-? =))
còn đúng 7 cái cho 7 ngày thôi bác. :p.
còn lại ém hết trong đầu. :ar! chờ có time là nó "phọt" ra thôi bác. =))

quyvuong888

đây là v.đề
chưa có entry tạo khung ng0ài hs

kái này dễ. E xử lý đc
vấn đề nữa là ở belle ảnk nền ở mênu sẽ ăn theo ảnk hs

kaise

ảo thật. Đúng là đổi màu tử xanh sang tím.
Phê lòi.

Dragon459

Manager
đây là v.đề
Phiên bản e dow trên #1 chỉ là phiên bản beta cho v5 . chính vì thế ngoài icon ra thì các chả có cái entry nào cho belle cả.
>:)
Còn nếu e muốn tự sửa cũng được. nhưng phần hiệu ứng đổi màu khi thay đổi góc nhìn thì sẽ k có gì đảm bảo là nó sẽ hoạt động như trên v5. :-??

quyvuong888

Phiên bản e dow trên #1 chỉ là phiên bản beta cho v5 . chính vì thế ngoài icon ra thì các chả có cái entry nào cho belle cả.
Còn nếu e muốn tự sửa cũng được. nhưng phần hiệu ứng đổi màu khi thay đổi góc nhìn thì sẽ k có gì đảm bảo là nó sẽ hoạt động như trên v5. :-??

e k biết cái nền ở menu là cái nào. bởi vì nếu dùng theme của belle thì vẫn có ảnh nền của theme chứ k ăn theo HS nữa

Dragon459

Manager
e k biết cái nền ở menu là cái nào. bởi vì nếu dùng theme của belle thì vẫn có ảnh nền của theme chứ k ăn theo HS nữa

hê. vậy có lẽ thôi làm cho belle vậy. k có máy nên cũng k mặn mà lắm :-??

duylinh27884

Moderator
Phần đổi màu của hình nằm ở cách đổ màu của bác hay ở đâu vậy bác rồg

duylinh27884

Moderator
cái đó e xin phép được bí mật. ;;)
Lại ém hé=)) bí mật ae đặt hàg rág chịu à nhe;;) Giờ đặt luôn nè =)) theo thôg tin có đc thì bác đag nghĩ lễ phải hôg nhể :-? vậy thì bác làm vài wall(đổi màu nhe=))) gọi là bonus theo theme cho ae dùg dí;;)

huankb

Anh rồng làm cách nào mà nó lại đổi màu theo góc nhìn được vậy, cao siêu quá

Dragon459

Manager
Lại ém hé=)) bí mật ae đặt hàg rág chịu à nhe;;) Giờ đặt luôn nè =)) theo thôg tin có đc thì bác đag nghĩ lễ phải hôg nhể :-? vậy thì bác làm vài wall(đổi màu nhe=))) gọi là bonus theo theme cho ae dùg dí;;)
Giờ theme đã ở trong tay mọi người rồi mà. Để mọi người tự châm cứu cho nó nóng. :ar!
Em đang thử nghiệm cho icon cũng thay đổi màu theo góc nhìn luôn.
thế trên v3 có đổi màu không bác. em đang dự định tạm dừng cái này để làm cái dự án khác trước. :p

Anh rồng làm cách nào mà nó lại đổi màu theo góc nhìn được vậy, cao siêu quá

he. m giữ mánh để "làm ăn' mừ
Thì Rồng ở trên mây mà ko cao siêu sao đc=))

duylinh27884

Moderator
Trên v3 đổi luôn bác ạ,nói gì trên v3,mình online bằng đt vào bài này để đt nhìn nghiêng cái ss trên bài 1 của bác còn đổi màu đây:p.

P/s: icon đổi màu luôn đi bác,vote!;;)