• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vista Full Icon for Only P1i _ Nhiều mod cải tiến Icon mới

Caohieu88

Trước đây khi mới tìm hiểu về Icon mình thường nghĩ chỉ cần thay 4+9 icon là OK rồi, càng tìm hiểu càng biết thêm là mọi chuyện không đơn giản là như vậy, có quá nhiều thứ liên quan đến icon cần và còn phải thay đổi :( . Và bộ Vista System này là một khám phá mới, mang trong mình nhưng thay đổi toàn diện hơn với những thay đổi đáng kể như: Icon Connect Wlan, các icon nhỏ trong Messaging, cuộc gọi đến, gọi đi (là các thay đổi trong C\Private ko chỉ có C\resource\apps như các bộ trước ...nói chung là khá nhiều các bạn có thể thấy trong hình. Chúc các bạn thành công! Bản của tác giả Vetal.
Trong bộ này gồm có:
- File thay đổi Icon
- Theme đồng bộ

Link dowload: http://www.4shared.com/file/62578554/5b820d20/EN_Vista_System_Graphics_By_Vetal_P1i_12.html

Mirror: http://rapidshare.com/files/143915019/EN_Vista_System_Graphics_By_Vetal_P1i_1.2.zip

papyrus86

trời ơi đẹp quá bạn ơi có thể làm 1 bộ đầy đủ cho p990i để anh em cùng xài đượcc không bạn? cảm ơn nhiều

prescolt

trời ơi đẹp quá bạn ơi có thể làm 1 bộ đầy đủ cho p990i để anh em cùng xài đượcc không bạn? cảm ơn nhiều

khen đẹp thì thank cái đi b-)
có cách nào hack ổ C trên MACOSX hông, hiện giờ mình ko có windows

Caohieu88

khen đẹp thì thank cái đi b-)
có cách nào hack ổ C trên MACOSX hông, hiện giờ mình ko có windows
Bạn dùng Capsswith 1.1.27 bản mới nhất thì sẽ không phải sử dụng đến cái máy tính nữa đâu. Cài vào xong là có thể đặt chế độ OFF & ON để Mod máy rồi. Chi tiết bạn vào xem bài "Cách hack Phone nhanh" của bạn vietduck nhé! Chúc bạn thành công!

hoang1603

Cảm ơn Caohieu 88 nhiều nhé, cái này nhìn rất pro luôn. Bữa giờ ngày nào mình cũng lên diễn đàn nhưng toàn là những bộ Icon cho P9 không à. Bây giờ P1 đỡ buồn rồi.

tuanlinh

Bản này đẹp thật nhưng cài vào máy chạy chậm hơn thì phải !

hoang1603

Mình cài bộ này rồi nè, nhìn rất pro, thay đổi rất nhiều icon. Nhưng ko biết mình cài thế nào mà biểu tượng Menu ko hiện ra như trong hình bạn đưa mà hiện ra biểu tượng menu gốc của P1i, còn cái biểu tượng Walkman của mình thì thành biểu tượng Window Media Player. Trước giờ mình cài nhiều bộ quá nên nó lung tung cả. Bây giờ không biết làm sao. Bạn nào giúp với, cảm ơn các bạn nhiều ha.

ngmtri

Cài vào rồi, đẹp thật nhưng có như như máy chậm hơn. Nếu muốn tháo bỏ thì xóa các file đã copy vào hả pác? Xóa rồi có ảnh hưởng gì ko? Lần trước cài bảng thay icons Vista kia, xong xóa bị lỗi phải up fw lại.

kisianhtrangls

Mình cài bộ này rồi nè, nhìn rất pro, thay đổi rất nhiều icon. Nhưng ko biết mình cài thế nào mà biểu tượng Menu ko hiện ra như trong hình bạn đưa mà hiện ra biểu tượng menu gốc của P1i, còn cái biểu tượng Walkman của mình thì thành biểu tượng Window Media Player. Trước giờ mình cài nhiều bộ quá nên nó lung tung cả. Bây giờ không biết làm sao. Bạn nào giúp với, cảm ơn các bạn nhiều ha.
Mình cũng bị một lỗi giống bạn là cái icon main menu vẫn là icon gốc cưa p1i chứ không thay đổi thành hình cái máy tính :(

Caohieu88

Cài vào rồi, đẹp thật nhưng có như như máy chậm hơn. Nếu muốn tháo bỏ thì xóa các file đã copy vào hả pác? Xóa rồi có ảnh hưởng gì ko? Lần trước cài bảng thay icons Vista kia, xong xóa bị lỗi phải up fw lại.
Theo mình nghĩ trong C\Resource\Apps thì bạn có thể xóa bình thường, nhưng đối với các Folder trong Private thì phải lấy từ ổ X chép đè lên để trở về ban đầu đối với file bị chép đè, còn với file chép thêm thì xóa bình thường.

Mình cũng bị một lỗi giống bạn là cái icon main menu vẫn là icon gốc cưa p1i chứ không thay đổi thành hình cái máy tính :(

Các bạn có thể cho mình xem ảnh của máy bạn được ko? Mình dùng P9 nên ko hình dung ra? Thanks

Caohieu88

Mình vừa kiểm tra file Alaunchicon.mbm thì đúng là có hình máy tính, có thể là do file nào đó bị công nhau chăng?? Bạn đã thử chép tất cả vào một ổ duy nhất và restart máy hay gặp tình trạng này bao giờ với các Mod trước chưa, xin lỗi bạn vì mình ko hiểu rõ lắm P1i?

hoang1603

Mình vừa kiểm tra file Alaunchicon.mbm thì đúng là có hình máy tính, có thể là do file nào đó bị công nhau chăng?? Bạn đã thử chép tất cả vào một ổ duy nhất và restart máy hay gặp tình trạng này bao giờ với các Mod trước chưa, xin lỗi bạn vì mình ko hiểu rõ lắm P1i?

Bộ Icon này của bạn mình thấy rất tuyệt,chắc bạn phải làm công phu lắm. Mình thấy hình như mỗi lần cài bộ Icon nào mà được làm cho P9 thì cài vô P1 cũng bị lỗi này hết đó. Tóm lại là cám ơn bạn caohieu88, cố gắng phát huy nhé bạn cho anh em được nhờ=D>.

Mình có một chút ý kiến góp ý cho tất cả những bạn nào Mod Icon, các bạn nên làm thành file sis cho tốt,chứ chép theo từng thư mục thì hay bị lỗi và thiếu file lắm, với lại mỗi khi muốn xóa thì rất mất công, có khi mình phải Master Reset nữa đó. Cảm ơn tất cả các bạn.

tuanlinh

Chậm hơn 1 chút nhưng đẹp chút cũng được :D Thank Caohieu nhiều ! Nhân tiện cho mình hỏi bộ status icon (báo sóng, pin) của Caohieu là cho P1i hay P990i vậy ? Mình thấy đẹp quá, nếu là P1i thì share cho mình với được ko ? Thanks ! :)

kisianhtrangls

Tình hình là mình mày mò cuối cùng cũng đổi được nốt cái icon đó rồi :D. Bạn nào bị như mình có thể làm như sau: dùng x-plore vào ổ Z:\Resource\Apps\ copy file ALaunch_loc.RSC ra đâu đó (có thể copy ra thẳng C:\Resource\Apps\ cũng được), dùng luôn x-plore mở dạng hex rồi tìm đến dòng Z:\Resource\Apps\ALaunch_loc.RSC sửa lại thành C:\Resource\Apps\ALaunch_loc.RSC. Copy file vừa sửa vào C:\Resource\Apps\, khởi động lại máy và ngắm cái icon main menu theo phong cách vista:D