• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vista Full Icon for Only P1i _ Nhiều mod cải tiến Icon mới

Caohieu88

Thì ra là do file Alaunch_RSC, bạn nào không tự làm được thì có thể lấy file làm sẵn ở đây tải về giải nén và chép file Alaunch_loc.RSC vào C\Resource\apps nhé!

NguyenTung2601

bạn giúp mình với.mình dùng bộ icon của bạn,sau khi làm xong các bước,giao diện rất đẹp nhưng không vào được tin nhắn và danh bạ.báo lỗi "C\resource\apps\QMapp.mbm Unexpected end of life". bạn chi mình cách khắc phục với.Cảm ơn nhiều!!!!!!!

NguyenTung2601

rất mong Caohieu và các cao thủ giúp mình vụ này với.mình không thể vào tin nhắn được.

Caohieu88

Nó báo lỗi file nào thì bạn vào C\Resource\Apps xóa file đó đi là xong, đó là kinh nghiệm của mình ...

NguyenTung2601

vẫn không được bạn ah.hình như mỗi mình gặp lỗi này.mình không tạo bản backup,bây giờ muốn quay trở lại thì làm thế nào?

Caohieu88

Bạn có dùng bản Mod Icon button Contact và Messaging ko? Vì file bạn nói ở trên chỉ có trong bản Mod..

Caohieu88

Thế thì bạn xóa 2 file QMapp.RSC và SmedQ.RSC là sẽ OK, tất nhiên bản Mod Icon cho tin nhắn và Contact sẽ ko còn nữa.

NguyenTung2601

mình đang đi học xa nhà nên không có máy để up FW.bạn tìm cách khắc phục giúp mình nha.cảm ơn bạn nhiều.

NguyenTung2601

vẫn báo lỗi như vậy bạn ah.có phải restart máy ko?tù lúc mình dùng bộ giao diện này tốc đô khởi động phải lên đến 5p.

tungntdhtl

Cảm ơn caohieu88, bộ skin rất đẹp.
Tôi bị hiện tượng sau khi cài xong thì mất tiếng, khi khởi động có thông báo lỗi eik-dialog, tôi đã xóa file Eikon.mbm nhưng cũng không cải thiện được gì.
Nhờ các bạn chỉ giúp!

spinel40

Anh Caohieu88 ui,seo em cài xong thấy chỉ có vài icon trong Main menu là thay đổi thui à,cái Messaging,calendar,contacts và control panel ko thay đổi gì cả,la seo vậy.em đã cài nhiều loại icon nhưng cũng chỉ thay đổi vài cái.!

Caohieu88

Anh Caohieu88 ui,seo em cài xong thấy chỉ có vài icon trong Main menu là thay đổi thui à,cái Messaging,calendar,contacts và control panel ko thay đổi gì cả,la seo vậy.em đã cài nhiều loại icon nhưng cũng chỉ thay đổi vài cái.!

Những icon nào mà bạn chưa thấy thay đổi thì copy file MBM tương ứng các icon đó vào D\Resource\apps là được. Hoặc có thể bạn restart máy sau khi thay đổi!

oxygen

Anh Caohieu88 ơi, em cài được hết tất cả các icon rồi nhưng mà khi tăng/giảm volume (dang nghe nhạc hoặc alo) thì máy báo lỗi:

Application:
EikAppUiServerThread

Reason code:
EIKON-DIALOG

Reason number:
5

Help me

NokuaN70

Well-Known Member
Cảm ơn caohieu88, bộ skin rất đẹp.
Tôi bị hiện tượng sau khi cài xong thì mất tiếng, khi khởi động có thông báo lỗi eik-dialog, tôi đã xóa file Eikon.mbm nhưng cũng không cải thiện được gì.
Nhờ các bạn chỉ giúp!

Bạn tải lại file mod pop up menu khác rồi chép lại thử xem sao nhé. Hình như file pop up mene đi kèm theo bộ Icon đã bị lỗi, mình cũng bị vậy, chép lại file Eikon post trên diễn đàn thì kg bị nữa, bạn thử xem thế nào.
Posted via Mobile Device