• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Vlc4iphone - Phần mềm xem tivi trên iPhone

AppleWorm

Mình cũng đồng ý với bạn tongbinhnguyen. Dùng vlc mở file .mp4 hay .wmv lưu trong iphone coi rất giật, khó chịu lắm :(

Nightmare

xem flv giật như breakdance, xem wmv thì vừa giật vừa vỡ hình loạn cả lên trong khi xài con wmplayer đọc ngon luôn. Nhiều chức năng quá đâm dở hơi, chả cái nào xem ra hồn cả, hix...

linhtohieu

sao em cài rồi vào play media thì man hinh cú đen xì chả xem được gì cả.em dùng fw 2.2.1

bupbes

Cho em hỏi , nếu máy ko kết nối wifi thì sử dụng GPRS xem tivi tốn nhiều tiền ko ? ............. thích cái vụ tivi mà kẹt cái cty em no wifi T.T

ThAngNgO_

Cho em hỏi , nếu máy ko kết nối wifi thì sử dụng GPRS xem tivi tốn nhiều tiền ko ? ............. thích cái vụ tivi mà kẹt cái cty em no wifi T.T

1 khoản tương đối nhiều đấy bạn , dùng cẩn thận ko cuối tháng ngã lăn quay :D

tinh_la_gi

Administrator
GPRS mà xem thì shock đấy !!
Nếu ko có wifi mà có ADSL thì lời khuyên nên mua 1 cái thu sóng wifi USB giá tầm 150-200k về rồi cấu hình lại mà dùng wifi rồi tận hưởng

cmmatto

Xin hỏi các bác cách dùng VLC trên IP.

Em xin chào các bác, em vừa cài VLC lên con IP, thấy giới thiệu của trương trình đấy để xem phim đuôi .avi hay .mkv. Tuy nhiên em gà mờ chưa biết cách sử dụng, em thấy một số bác bảo chép file vào thư muc này thư mục kia nhưng em mới dùng nên ko biết cách chép file vào IP ntn.

Bác nào co lòng tốt hướng dẫn em chi tiết với ạ. Em xin cám ơn rất nhiều, À em quên mất là em dùng mac ạ.

Germaniteen

Em xin chào các bác, em vừa cài VLC lên con IP, thấy giới thiệu của trương trình đấy để xem phim đuôi .avi hay .mkv. Tuy nhiên em gà mờ chưa biết cách sử dụng, em thấy một số bác bảo chép file vào thư muc này thư mục kia nhưng em mới dùng nên ko biết cách chép file vào IP ntn.

Bác nào co lòng tốt hướng dẫn em chi tiết với ạ. Em xin cám ơn rất nhiều, À em quên mất là em dùng mac ạ.

Đầu tiên muốn biết cách chép file vào iPhone thì bác vào dùng iPhone Tunnel Suite hoặc là WinSCP, mình dùng iPhone Tunnel vì thấy thích! Hihi!
Hướng dẫn xài bác xem ở đây! http://pdaviet.net/showthread.php?t=30903

Cách cài:chép thư mục vlc4iphone.app vào Applications set 755
chép nhạc phim vào /private/var/mobile/Media/vlc4iphone
Đơn giản vậy àh!:D

haivqvnpt1

Tải phần mềm xem tivi qua wifi của VTC trên iphone miễn phí chất lượng rất cao tại địa chỉ:

OS 4: http://www.mediafire.com/?us9d8cvj5qbux6n

OS 3: http://www.mediafire.com/?czr22mdn9g7gqpk

Giải nén ra thư mục có tên là VTC.app

Cách cài đặt như sau:

+ Trên iPhone cần phải cài OpenSSH : kết nối wifi cho iPhone, chọn Cydia ,chuyển sang tab Search và đánh OpenSSh vào ô tìm kiếm, chọn OpenSSH, bấm Install và đợi iPhone tự cài đặt OpenSSH vào máy.

+ Trên máy tính:

* Cài đặt phần mềm WinSCP, kết nối vào máy di động qua wifi, nhập user/pass là root/alpine rồi copy thư mục VTC.app vào thư mục Application trong máy iphone.

* Bật phần mềm Putty: login vào máy di động qua wifi, nhập user/pass là root/alpine rồi gõ cd /Applications , rồi gõ tiếp chmod -R 755 VTC.app/

* Khởi động lại máy iphone, sau khi bật lại máy iphone sẽ thấy biểu tượng VTC màu đỏ, vào chọn kênh rồi xem.