• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

VNKeyb bàn phím gõ Tiếng Việt Telex và VNI theo chuẩn PC cho PocketPC

metwa

Của bạn đây nhé. Cá nhân mình thì không khoái 4 cái nút điều hướng chiếm nhiều diện tích, nên đã mạn phép bác nguyenphucondao dùng PhotoShop cắt bớt phần đó ở chế độ màn hình đứng để dùng (file mình up là nguyên bản của nguyenphucondao).
Lưu ý: Nếu bạn nào dùng Eten DX900 và cooked ROM của BrunoMartin thì có thể không sử dụng được bàn phím này (chẳng hiểu tại sao), ROM Ship thì OK.

cho mình hỏi ngu, cài này dùng cho QVGA hay là WVGA vậy bạn

htdungcaonguyen

Well-Known Member
Skin của bạn Viet_hung101 dùng cho màn hình chuẩn (VGA,QVGA) và màn hình Wide (WVGA,WQVGA) trong file Hung.zip gồm 4 file cab cài đặt cho 2 loại màn hình và 2 kiểu gõ TELEX và VNI.

http://www.multiupload.com/J5JOTBXP01

Còn đây là Skin Hung (dành cho QVGA và VGA) do dieplaichaupost chỉnh sửa:http://www.multiupload.com/7JHCY7YD3R

caothanhhai

Của bạn đây nhé. Cá nhân mình thì không khoái 4 cái nút điều hướng chiếm nhiều diện tích, nên đã mạn phép bác nguyenphucondao dùng PhotoShop cắt bớt phần đó ở chế độ màn hình đứng để dùng (file mình up là nguyên bản của nguyenphucondao).
Lưu ý: Nếu bạn nào dùng Eten DX900 và cooked ROM của BrunoMartin bản V5 thì có thể không sử dụng được bàn phím này (chẳng hiểu tại sao), ROM Ship thì OK.

Ý kiến của bác rất hay, bác có thể up bản đã cắt phím điều hướng lên được không?
Thanks

vietphuong73

Ý kiến của bác rất hay, bác có thể up bản đã cắt phím điều hướng lên được không?
Thanks
Sau khi bạn cài skin này vào thì sẽ có 1 số file nằm trong \Program Files\VNKeyb\
Bạn chỉ việc dùng 1 trình edit ảnh nào đó để sửa file "HTC Touch HD" là sẽ được 1 bàn phím không có các phím điều hướng nằm phía dưới.
Sorry mình không up lên vì mình không phải là tác giả skin này và mình muốn giữ tính nguyên bản cho sản phẩm của tác giả;;);;), mình sửa 1 chút để cá nhân mình dùng thôi, bạn cũng có thể sửa được mà. =D>

mrhuan88

cái này hình như không dành cho wm2003 thì phải mà sao mình cài chạy không được vậy

minhngok

cho mình hỏi là cái này mình dùng cho phím ảo thui hả các bác.....nếu mình gõ phím cứng có đc lko nhỉ...

Mr_DHL

Phím cứng thì có phần mềm khác, VNKeyb là số 1 trên PPC hiện nay đấy, rất nhiều skin cho bạn lựa chọn. Made in VN 100%.

phonghai80

sao minh down về mà ko có file đuôi exe ma toàn là xml, minh cài đặt ko được, xin mọi người chỉ giáo dùm

JongZiZi

sao minh down về mà ko có file đuôi exe ma toàn là xml, minh cài đặt ko được, xin mọi người chỉ giáo dùm

Giải nén ra có 1 file, file đó dạng là .cab. File đấy cài trực tiếp trên PPC.

Mr_DHL

Down về thì cài luôn bạn ạ, không cần giải nén nỡa đâu. (Nếu giải nén ra file _setup.xml thì file vừa giải nén chính là .cab rồi).

phonghai80

đuôi file là cab nhưng biểu tượng là file đang nén, kích vào giải nén file là đuôi xml, hay do mình dùng phần mềm hổ trợ download nhỉ. Mà ai có VNKeyb 2.0.3 Telex_Black.exe thì cho em xin, cài cho khỏe :p. con o2 của mình chơi nguyên bộ VITO giờ giống như iphone, kéo thả vô tư :))