• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[W9xx Và M600i] THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG

Caohieu88

anh nào biết cách thay đổi cái hình nền cho Walman 2.0 của W950 ko vậy. bên ứng dụng chung đã có phần mền có thể thay đổi được Skin của Walkman 2.0 nhưng em ko biết down skin cho nó ở đâu cả.. anh nào có cái skin nào thì post cho em với nha. thx

Bạn đọc các bài trong thread này nhé, có nhiều skin và kinh nghiệm cho bạn đó: http://pdaviet.net/showthread.php?t=43567 ;)

sonsbv

Sao ko có bậc tiền bối nào giúp em vậy.?????:(

Bạn thử vào mạng qua đường wifi xem có được không. Nếu vẫn được nghĩa là do cách cài đặt GPRS của bạn thôi.
Bạn có thể để máy tự cài wap và GPRS bằng cách vào control panel/connections/internet wizard và làm theo hướng dẫn của máy nhé.

csm1210

Thank bác nhưng em dùn con W950i ko có WiFi:(( .Em cũng đã cài đặt như bác đã chỉ nhưng nó vẫn báo như cũ "C:\resource|apps|sh_.mbm Notfound".Hix hix kiểu này ko chát chit j nữa rồi :((

levuphuong

thì giờ bạn vô web di.báo báo lỗi trang mặc định thì bạn cứ ân adress rồi chọn google.com chẳng han.
chúc bạn thành công

csm1210

thì giờ bạn vô web di.báo báo lỗi trang mặc định thì bạn cứ ân adress rồi chọn google.com chẳng han.
chúc bạn thành công

Trời giá mà em vô được đến đó thì hay biết mấy:(.Nhưng dù sao cũng cám ơn bác đã giúp đỡ:D.Có khi em up lai FW xem thế nào.thank các bác nhiều:D

csm1210

Ôi cuối cùng em đã mày mò được ra.:-/ .Em đã thử cài slick vẫn chát được ngon ơ.nhưng khi vô wed nó vẫn báo lỗi>>>>>em đồng bộ icon cho máy đến cái icon của wed thì lỗi(hình như là thế8-|)Ai biết cách sủa lỗi này thì chỉ em với nha.thank các bác nhiều:D

dreamhouse

Giúp em cách Backup dữ liệu trên w960i !!!

các bác ơi bác nào biết cách backup con này giúp em với, em muốn backup để sau này nghịch, em còn đường quay về để resstore, thanks các nhé !!!!:)):)):)):))=D>=D>

Chỉnh sửa cuối:

Son_Nguyen

các bác ơi bác nào biết cách backup con này giúp em với, em muốn backup để sau này nghịch, em còn đường quay về để resstore, thanks các nhé !!!!:)):)):)):))=D>=D>
Bạn cài SE PC Suite vào máy tính sau đó cắm cáp USB vào đt, chờ nó báo đã nhận xong thì back up lại thôi. PC Suite bạn lên trang chủ của Sony down nhé.

speedhack

có ai biết chỗ sửa SE ở hà nội k, chiếc w950 của mình vừa bị rơi, giờ triệu chứng của nó là phải ấn vỏ xuống thì màn hình nó mới hiển thị, còn nhả tay ra là nó trắng toát ah, chả bít là do cái j nữa. ai bít chỗ nào đáng tin cậy một chút thì chỉ dùm nhé, cảm ơn.

Gothic41

Bác nào bít cài font cho W960i không. Chỉ em với... Word & Excel thì đọc tốt mà Opera với ứng dụng thì toàn ô vuông... Mình đã thử dùng cách của các bác chỉ là chép folder Fonts vào Resource rùi mà vẫn Ô Vuông... Bác nào bít chỉ giúp em... Thanks all...

tongtai_121

mấy bồ oi chỉ mình cách đổi icon cho kon M600i của mình với mình down tren mang ve mà chỉ có hình ne72n đổi thôi ah còn lai đều như cũ xài chán lắm mà minh thích icon của iphone đó có bạn nào bit chỉ giùm minh với cảm ơn nhiều nhiều.

Caohieu88

mấy bồ oi chỉ mình cách đổi icon cho kon M600i của mình với mình down tren mang ve mà chỉ có hình ne72n đổi thôi ah còn lai đều như cũ xài chán lắm mà minh thích icon của iphone đó có bạn nào bit chỉ giùm minh với cảm ơn nhiều nhiều.

Đầu tiên bạn phải thực hiện các bước trong bài này đã http://pdaviet.net/showthread.php?t=30501

Sau đó sẽ thấy được ổ ẩn để có thể copy các bộ Icon được (thực ra là cài file sis nhưng để tránh trường hợp ko uninstall được nên ko bảo bạn làm theo cách đó). Lúc này bạn chọn bộ Icon phù hợp với dòng máy của mình bên khu vực Tổng hợp các bài mod thay đổi Icon http://pdaviet.net/showthread.php?t=32461 ( M600 có thể dùng chung với P1, W950 ) rồi chép vào theo các đường dẫn bên trong file download về là được ( ví dụ như C\Resource\Apps )! Nói thì dài dòng nhưng bỏ ra 1 -2 ngày tự làm mình nghĩ là sẽ biết ngay thôi!

speedhack

có ai biết chỗ sửa SE ở hà nội k, chiếc w950 của mình vừa bị rơi, giờ triệu chứng của nó là phải ấn vỏ xuống thì màn hình nó mới hiển thị, còn nhả tay ra là nó trắng toát ah, chả bít là do cái j nữa. ai bít chỗ nào đáng tin cậy một chút thì chỉ dùm nhé, cảm ơn

joongnam1992

có anh nào có font của w950i tiếng việt mà kiểu chữ nghiêng hay cong cong gì đó nhìn đẹp đẹp không chứ dùng mãi font bình thường chán quá ai có cho em xin nhé

xenosensi

đây nè, có Font của anh CaoHiếu đẹp luôn.... chép cả Foder Fonts vào trong C\Resource , Reset máy là xong... chúc vui

Chỉnh sửa cuối: