• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[W9xx Và M600i] THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG

vuongtrungduong

cho mình hỏi.mình có con W960i mua cũ nên người xài trước đã đổi mật mã của máy thay vì sony là 0000.mình đã đổi CDA và mater reset lại máy nhưng mật mã vẫn ko trở về mặc định 0000.
Vậy bây giờ mình fomat ổ C bằng >*<<*<* thì có lấy lại mật mã đc ko ? Bạn nào biết chỉ dùm,cảm ơn nhiều

bạn thủ cách này nhé :tháo sim ra rồi mở máy lên. sau đó bấm *#04*0000*0000*0000*0000#
làm xong mã sẽ trờ về mặc định là 4 số 0,bạn làm xem có đc ko?

Neuemhieu

bạn thủ cách này nhé :tháo sim ra rồi mở máy lên. sau đó bấm *#04*0000*0000*0000*0000#
làm xong mã sẽ trờ về mặc định là 4 số 0,bạn làm xem có đc ko?

Mở máy lên mà ko có sim thì nó chả cho vào cái gì hết:-??
Nó chỉ cho gọi khẩn cấp thôi, được có 8 số :-?
Máy của em là W950i nhá

Caohieu88

cho mình hỏi.mình có con W960i mua cũ nên người xài trước đã đổi mật mã của máy thay vì sony là 0000.mình đã đổi CDA và mater reset lại máy nhưng mật mã vẫn ko trở về mặc định 0000.
Vậy bây giờ mình fomat ổ C bằng >*<<*<* thì có lấy lại mật mã đc ko ? Bạn nào biết chỉ dùm,cảm ơn nhiều

Mở máy lên mà ko có sim thì nó chả cho vào cái gì hết:-??
Nó chỉ cho gọi khẩn cấp thôi, được có 8 số :-?
Máy của em là W950i nhá

Bạn làm theo bài này nhé, cách lấy lại mã của UIQ nếu bị quên: http://pdaviet.net/showpost.php?p=716120&postcount=3

nam470

máy bạn đã bung chưa . nếu bung rùi thi lên mạng tìm cách tháo ra lau chùi thử chứ lúc trước con w950 của mình cũng vậy quen thằng bạn làm trong quán nhờ nó tháo ra lau chùi giúp giờ cũng tam ổn rùi .tai lúc đó nó kẹt bụi thôi . mà ko được nữa thì đi mua mới cho rồi hihi

Chưa bung bạn ạ. Thôi kệ nó vậy, cái bánh xe này xem ra sử dụng không thể hiệu quả bằng cái bánh xe của P910i rồi P990i chưa dùng nên chưa biết).

nam470

À, các bạn cho hỏi chút. Máy tính của mình bây giờ đang dùng win7rc, mình đã tải cái pcsuite của S.E rồi, nhưng không cài được, nó báo lỗi, phải chăng nó ko hỗ trợ win7? Mặc dù đã chỉnh chế độ "chạy như win vista" rồi nhưng vẫn ko được. Mình định update phần mềm máy qua mạng nên cần phải cài được chương trình pcsuite

ngoisaole

À, các bạn cho hỏi chút. Máy tính của mình bây giờ đang dùng win7rc, mình đã tải cái pcsuite của S.E rồi, nhưng không cài được, nó báo lỗi, phải chăng nó ko hỗ trợ win7? Mặc dù đã chỉnh chế độ "chạy như win vista" rồi nhưng vẫn ko được. Mình định update phần mềm máy qua mạng nên cần phải cài được chương trình pcsuite

update đâu cần thiết phải cài pcsuite đâu bạn . chỉ cần cài đặc update service thui . bạn có thể tham khảo tại đây. chúc bạn thành công
http://pdaviet.net/showthread.php?t=27791

vuongtrungduong

hình như chỉ hỗ trợ XP và Vista,chưa ra bản cho Win7 (mà cũng ko biết UIQ chết rồi nó còn ra bản cho W7 ko)

XiaoGui

win7 không cài được đâu bác ạ. Nó chưa hỗ trợ đâu,nhưng bác có thể cài cái virtual j đó để chạy XP trên win7 ý. Cái đó hay phết,có thể cài các phần mềm cũ

ngoisaole

à có bác pro nào ở tp.hcm ko em muốn theo học nghề nè huhu:(:)(:)(( . có ai nhận em làm để tử ko ????????????

nguyendoanto

à có bác pro nào ở tp.hcm ko em muốn theo học nghề nè huhu:(:)(:)(( . có ai nhận em làm để tử ko ????????????
bạn muốn học cái j vây. nếu học hack và mod cho uiq3 thì kiếm mình nè. hehe,ở chợ tân sơn nhất

Posted via Mobile Device

ngoisaole

bạn muốn học cái j vây. nếu học hack và mod cho uiq3 thì kiếm mình nè. hehe,ở chợ tân sơn nhất

Posted via Mobile Device

hack va mod uip3.0 thì mình làm cũng tương đối thành thạo rùi ,mình muốn học thêm ở mấy pro sâu hơn vào thui vd như phần mền , cách việt hóa , đại khái là nâng cao tay nghề mình lên chút, chứ giờ thì chỉ biết hưởng thụ thành quả của mấy bác thui chứ mình còn yếu quá nên muốn học thêm , mình cũng ở gần chợ nè . mình gân siêu thị văn lang đó bạn biết ko. hihi

O9xx19xx29

win7 không cài được đâu bác ạ. Nó chưa hỗ trợ đâu,nhưng bác có thể cài cái virtual j đó để chạy XP trên win7 ý. Cái đó hay phết,có thể cài các phần mềm cũ
Anh cài bản Win 7 RC - vẫn dùng update service và pcsuite bình thường này ^)^ ( mặc định ko cần kích hoạt gì luôn )

eternal_vnn

Anh cài bản Win 7 RC - vẫn dùng update service và pcsuite bình thường này ^)^ ( mặc định ko cần kích hoạt gì luôn )

lâu lắm mới thấy chị 09xx ^^
Dạo này chị dùng Vịtteo có thấy sóng&tên nhà mạng thay đổi ko?
P990i của em thì chưa thấy nhưng L6 thì tự dưng đang báo VN Mobifone chuyển cái rẹt sang VN Vinaphone????

NMLD

M600i bị lỗi, cần giúp đỡ.

Không biết là bị lỗi phần mềm hay phần cứng, nhưng em M6 của mình dạo này hay tự động : lock, unlock, back (những thao tác khi dùng phím back).
ban đầu mình nghĩ do nghịch nhiều quá, hay do virus nên up lại máy.
up xong dùng được 1 buổi thấy lại bị.
Mình nghĩ do phím back bị lờn, nhưng vuốt nhẹ thấy không có hiện tượng như trên nên chẳng biết sao nữa.

Hiện tượng trên không xảy ra thường xuyên, nhưng khi dùng web, hay chơi game lâu thì bị, rất khó chịu.

Anh em nào có kinh nghiệm thì giúp mình với.
Không biết có nên bung để lau lại phím back không nữa.

Mong nhận được sự giúp đỡ của anh em.

ngoisaole

Không biết là bị lỗi phần mềm hay phần cứng, nhưng em M6 của mình dạo này hay tự động : lock, unlock, back (những thao tác khi dùng phím back).
ban đầu mình nghĩ do nghịch nhiều quá, hay do virus nên up lại máy.
up xong dùng được 1 buổi thấy lại bị.
Mình nghĩ do phím back bị lờn, nhưng vuốt nhẹ thấy không có hiện tượng như trên nên chẳng biết sao nữa.

Hiện tượng trên không xảy ra thường xuyên, nhưng khi dùng web, hay chơi game lâu thì bị, rất khó chịu.

Anh em nào có kinh nghiệm thì giúp mình với.
Không biết có nên bung để lau lại phím back không nữa.

có phải bạn bị như thế này không mình cũng đang xài con w950 lỗi ko có j nghiêm trọng nhưng khó chịu quá .vd vào x-plore thi nó cứ thoát ra rùi khóa phím liên tục trong khi em đã tắt chức năng khóa phím tư động rùi. chán quá cứ vào cái gì được 1 lúc là nó bung ra ngoài màn hình liền rùi khóa phím lun tức kinh khủng ? đã master reset rùi nhưng cũng chẳng khá hơn. chứ đang soạn tin nhắn lỡ dỡ là nó thoát ra ko lưu lun tức quá huhu.
ps/ đã update firmware lại và CDA cũng mới nhất nhưng vẫn không khắc phục đươc.
nếu bạn cũng bị như vậy mà sữa được thì chỉ giáo minh với nha

NMLD

có phải bạn bị như thế này không mình cũng đang xài con w950 lỗi ko có j nghiêm trọng nhưng khó chịu quá .vd vào x-plore thi nó cứ thoát ra rùi khóa phím liên tục trong khi em đã tắt chức năng khóa phím tư động rùi. chán quá cứ vào cái gì được 1 lúc là nó bung ra ngoài màn hình liền rùi khóa phím lun tức kinh khủng ? đã master reset rùi nhưng cũng chẳng khá hơn. chứ đang soạn tin nhắn lỡ dỡ là nó thoát ra ko lưu lun tức quá huhu.
ps/ đã update firmware lại và CDA cũng mới nhất nhưng vẫn không khắc phục đươc.
nếu bạn cũng bị như vậy mà sữa được thì chỉ giáo minh với nha

Hic, mình cũng đã up lại FW mà vẫn không được, yên ổn được có nửa ngày à.
Nghe bạn kể thì đúng thật là bện của máy bọn mình chắc tại lỗi phần mềm chứ không phải do phím back lờn rồi.
Hình như chỉ có M6 và W95 bị hay sao ấy, vì em P1 (và em P99 hồi lâu)cũng không bị.
(Bạn cho mỉnh hỏi lại tý, máy bạn mua mới hay 2nd?vì mình mua 2nd nên không biết có phải do chủ trước làm gì gì ko?)

Vậy mong cao nhân nào ghé qua đây chỉ cho bài thuốc cứu anh em bọn mình với.

O9xx19xx29

lâu lắm mới thấy chị 09xx ^^
Dạo này chị dùng Vịtteo có thấy sóng&tên nhà mạng thay đổi ko?
P990i của em thì chưa thấy nhưng L6 thì tự dưng đang báo VN Mobifone chuyển cái rẹt sang VN Vinaphone????

Vina với Mobi bị chuyển do hai cái là cùng VNPT, Mobi đôi khi ra vùng phủ sóng kém sẽ "ghé" nhờ trên sóng Vina để chạy do vậy mới có hiện tượng trên. Nhưng mà đảm bảo vịt teo ko có cái vụ đó vì vịt teo ko được "ghé" sóng như vậy.

@vietdoan --> cps phần mềm SMS diary 1.5 có thể bắn tin nhắn ra 3 file html để mở ngay trên PC được đó - bạn xem lại trong diễn đàn đi.

Vụ phím back - khóa kiểu này lạ nhỉ, update firmware lại rồi đừng cài phần mềm gì trong vài ngày xem sao ?! ( nhớ xóa sạch cả thư mục hệ thống trên thẻ, ổ D - nếu có )

NMLD

Vụ phím back - khóa kiểu này lạ nhỉ, update firmware lại rồi đừng cài phần mềm gì trong vài ngày xem sao ?! ( nhớ xóa sạch cả thư mục hệ thống trên thẻ, ổ D - nếu có )

Cám ơn bạn đã giúp đỡ. mình sẽ thử xem sao.đúng thật là mình không để ý vụ thẻ nhớ.
Ngoisaole cũng thử rồi thông báo kết quả nha.
hy vọng sẽ thành công.

Posted via Mobile Device

ngoisaole

Hic, mình cũng đã up lại FW mà vẫn không được, yên ổn được có nửa ngày à.
Nghe bạn kể thì đúng thật là bện của máy bọn mình chắc tại lỗi phần mềm chứ không phải do phím back lờn rồi.
Hình như chỉ có M6 và W95 bị hay sao ấy, vì em P1 (và em P99 hồi lâu)cũng không bị.
(Bạn cho mỉnh hỏi lại tý, máy bạn mua mới hay 2nd?vì mình mua 2nd nên không biết có phải do chủ trước làm gì gì ko?)

Vậy mong cao nhân nào ghé qua đây chỉ cho bài thuốc cứu anh em bọn mình với.

cái lỗi này đích thực là do cài phần mền bạn à. minh cũng dùng máy 2nd nè. mới về vẫn bình thường .nhưng sau khi mod và hack tùm lum thì bị vậy đó . up FW lại rồi nhưng được vào hôm lai bị lại à. bạn cứ làm thử đi. minh đưa con w950 cho thằng bạn mượn rồi ko có máy thử lại. giờ mình dùng p1i đâu có bị j đâu chắc chỉ có w95 và m6 thui hay sao ấy.bực cả mình. bạn format ổ C và thẻ nhớ lun thử .có kết quả gì thì báo cho minh với nhé. chứ để như vậy bực mình lắm.