• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WAP, GPRS, MMS - Q&A

grafkakalot

Tại sao không có chủ đề cho WAP, GPRS, MMS nhỉ, ví dụ mình muốn những address của WAP cho mobile thì mình không biết hỏi ai cả.

freeheart

Cước đắt quá. Ko biết 1 lần check mail là bao nhiêu tiền nhỉ? Check bằng máy tính, sử dụng điện thoại làm modem ấy. Còn check qua WAP thì mình ko biết. Có ai biết ko nhỉ?

grafkakalot

1. Mọi chi phí đều can cứ vào số lưong KB mà máy tải về, và mỗi mạng sẽ có cách tính khác nhau, check email cũng vậy, thông thường máy sẽ đọc cho bạn biết khi browse mỗi page là bao nhiu KB ở góc phải trên cùng màn hình.
2. Mình hiện giờ chat bằng Yahoo Mesenger thông qua WAP home page của Viettel, dễ chat và cũng dễ sử dụng lắm, còn các công cụ chat khác như IM, MSN.. thì mình đang nghiên cứu.

ThanhTrung

mình đang sử dụng viettel nhưng IM thì không chạy được trên gprs của viettel nhưng của mobi hay vina thì không vấn đề gì , có ai biết không nhỉ chỉ cho mình với

thanhcong_to

em chỉ thích dùng gprs của MOBI thôi!tốc độ cao,nhiều link hay!còn VIETTEL chán phèo!hơn nữa,dung mobi nó trừ sau nên lỡ có gần hết $ vẫn còn "lên rốn" dược khoảng......3h mà ko lo tiền nong!
mách nhỏ để bà con thử!!!

THANK giùm cái!

Chỉnh sửa cuối:

thanhcong_to

các bác có tin ko?thằng bạn mình có cách dùng GPRS ko mất $ đó!mình hỏi mà nó giấu!ai bit thì share đê!

galaxy_89

thì có gì đâu,dt hết tiền dùng GPRS có trừ tiền được đâu,chỉ xài cho mobi + vina thui nhà,còn Viettell nó trừ cho nghĩ nạp cash luôn :))

galaxy_89

mình mới chuyển sang xài 7610,mà ko kết nối GPRS được,lúc trớơc mình xài N72 + n73 thì nó có GPRS sẵng trong máy,nhưng 7610 thì ko có sẳng,ai chỉ mình cài nhe:p:p:p:p

caubevodanh76

mình mới chuyển sang xài 7610,mà ko kết nối GPRS được,lúc trớơc mình xài N72 + n73 thì nó có GPRS sẵng trong máy,nhưng 7610 thì ko có sẳng,ai chỉ mình cài nhe:p:p:p:p

Vào phần setting , chọn connection sau đó chọn Access points , nhấn option, chọn New access point, rùi chọn use default setting, sau đó đánh tên gì tùy bạn , phần dât bearer cứ để là GPRS, còn lại cứ để nguyên, ko cần thay đổi, sau đó nhấn back ra, tự động nó lưu 1 GPRS cho bạn, .. từ bây giờ bạn có thể vào bất cứ chương trình nào có thể sử dụng GPRS để kết nối...

galaxy_89

chài zdị là pác nì hem bík rùi,tui xài mobi hết tiền nó đâu có trừ được,lúc trước xài N73 hết tiền vào web + chat cả tuân mới nạp cash bác à,bác chưa test sao

thanhcong_to

ngồi mày mò mãi,mình phát hiện ra nếu thay tên trang chủ trong cấu hình GPRS của Mobi thành của viettel hay vina,thì có thể lên dc các trang ấy giống như đang dùng mạng ấy luôn!
-wap.viettelmobile.com.vn
-wap.vinaphone.vnn.vn

THANK cho anh em một cái nha!

Anhtoitb

ngồi mày mò mãi,mình phát hiện ra nếu thay tên trang chủ trong cấu hình GPRS của Mobi thành của viettel hay vina,thì có thể lên dc các trang ấy giống như đang dùng mạng ấy luôn!
-wap.viettelmobile.com.vn
-wap.vinaphone.vnn.vn

THANK cho anh em một cái nha!

Khi bạn dùng truy cập WAP bằng GPRS của các mạng thì không nhất thiết là bạn phải vào đúng trang chủ của mạng đó. Cái quan trọng nhất là bạn dùng Viettel, Mobi hay Vina thì bạn cần đăng ký dịch vụ GPRS cho SIM của mình và Set cấu hình GPRS cho đúng với mạng đó. Còn trang chủ thì bạn vô trang nào cũng được, giống như bạn tải hình nền, nhạc chuông từ các trang khác ấy mà!

galaxy_89

mình đã làm theo cách của bạn,nhưng ko connect được,nó bảo kiểm tra kết nối GPRS đi,mình vào mobi đã đăng ký kích hoạt xài GPRS rùi mà

Anhtoitb

mình đã làm theo cách của bạn,nhưng ko connect được,nó bảo kiểm tra kết nối GPRS đi,mình vào mobi đã đăng ký kích hoạt xài GPRS rùi mà

Để kiểm tra tốt nhất là để nguyên cấu hình cài đặt ban đầu và chú ý kiểm tra xem chỗ bạn đứng có được phủ sóng GPRS không? Mobi bây giờ chuyển sang ED... rùi!