• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WAP, GPRS, MMS - Q&A

werepro

Giúp em với.7610 đăng kí GPRS thành công nhưng vào mạng báo lối Unble to connect,check to connect setting.Trước đây vẫn vào bình thường.Em dùng sim sinh viên nên vào mạng miễn phí mà.Thế nhưng giờ không vào được nứa mới uất chư.

DreamLand

Giúp em với.7610 đăng kí GPRS thành công nhưng vào mạng báo lối Unble to connect,check to connect setting.Trước đây vẫn vào bình thường.Em dùng sim sinh viên nên vào mạng miễn phí mà.Thế nhưng giờ không vào được nứa mới uất chư.
Bạn đang dùng mạng gì ?
Nếu Mobifone, thì mỗi tháng tặng 25 ngàn tiền cước. Trừ tiền ko thông báo trước.
Nếu Viettel thì hàng tháng tặng 30 Mb. Hết dung lượng miễn phí thì bị trừ tiền ở tài khoản chính !
Kiểm tra tài khoản và ĐK lại GPRS xem nha !

werepro

em dúng sim viettel,vẫn còn tiền và còn dung lượng miễn phí.Có khi nào do lỗi phần mềm không bạn???

Lấy sim của em gắn vào máy khác vẫn lướt ầm ầm.Cái này do máy nhưng em không biết nguyên nhân và cách khắc phục ntn.Nếu chay lai phần mềm thì có hết anh?Ở hà nội thì chỗ nào uy tín vậy,em ở tây hồ.

Last edited by a moderator:

DreamLand

em dúng sim viettel,vẫn còn tiền và còn dung lượng miễn phí.Có khi nào do lỗi phần mềm không bạn???

Lấy sim của em gắn vào máy khác vẫn lướt ầm ầm.Cái này do máy nhưng em không biết nguyên nhân và cách khắc phục ntn.Nếu chay lai phần mềm thì có hết anh?Ở hà nội thì chỗ nào uy tín vậy,em ở tây hồ.
Sao lưu dữ liệu rồi format 4 phím xem sao bạn !

Tắt nguồn, sau đó mở nguồn, ấn đồng thời 3 phím [Gọi] + [3] + [*]. Giữ trong khoảng 20 giây .
Chúc thành công !

werepro

Mình cũng format rồi nhưng cũng không được.Bỗng dưng thấy .........
nản

onlylove80

Máy báo "Kết nối thất bại, kiểm tra các cài đặt kết nối" vì thế bạn kiểm tra lại xem, ở phần Netwotk ấy. Biết đâu có aj vô tình thay đổi thì sao?

werepro

uhm` nhưng ai có kinh nghiem chỉ giùm em chứ mò kim đáy biển thế nản lắm.nhớ đâu không phải thì sao

voquoccuong

soạn d n7610 gửi 191, lưu mấy cấu hình đó lại, mã pin là 1111
chọn cấu hình Viettel GPRS là mặc định
restart and enjoy

Vanthu76

Hà hà tớ cũng đang xài 7610,mobi free nè. Thằng 76 này đúng là vay đãy! Bạn cài lại cau hình gprs đi nhé. Dung sim mobi con tiền soan gprs lay cau hinh