• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Warelex Mobiola Web Camera v2.5.21 UIQ3 Bản Full

CongVoi

Super V.I.P
Warelex Mobiola Web Camera v2.5.21 UIQ3 Bản Full

Cách đây khá lâu mình đã post bài về chương trình này rồi nhưng chỉ dùng được có 3 ngày thôi.Nay xin giới thiệu với các bạn bản Full này bởi tác giả HTGPDA
Chức năng chính của chương trình này là: Biến máy điện thoại của bạn thành WC thông qua Wifi,Bluetooth ..Liên kết với máy tính =D>=D>

Turn your camera phone into a high quality wireless (WiFi or Bluetooth) or wired (USB) web camera.

Whenever you need a high-quality web camera, just take your Symbian phone from a pocket! With Mobiola Web Camera software you can throw away your bulky USB webcam. It works with most Windows applications and online services, very simple to install and easy to use.

Main Features:

- Transforms your mobile phone into high-quality PC webcamera.
- Works through WiFi (NEW!), Bluetooth or USB.
- Screen Capture functionality, when device screen can be demonstrated on PC real-time.
- Cool video effects, to have fun with your friends. - NEW!
- Works with Skype, Yahoo, YouTube, MSN, AOL IM, ICQ and many others.
- Compatible with Windows Vista/XP/2003/2000.

Carry your webcam with you wherever you go and connect it to your laptop at anytime. Try it now!

* Installation Guide:
* -----------------
* Unpack, Install.
* Copy and ovewrite the content from the 'Cr@ck' dir to the installation
dir on your PC.

Download Here

sau khi giải nén xong,cài file.exe tồi copy file trong mục cr@ck vào thư mục đã cài trong C:\Program Files\Mobiola Web Camera for UIQ 3,xong phần 1,cài tiếp fie.sis trên phone,nếu PC có bluetooth thì mở nó lên ,bật Btooth trên Phone cho kết nối với nhau,chú ý có dòng thông tin phía cuối màn hình hiện báo kết nối cỏng COM mấy(ví dụ của mình là 12)coi lại hình ở trang trước,luc đó điền ngay cổng COM tương ứng vào ô chọn cỏng COM của Mobiola^^.vào phone mở mobiola lên chọn connect to last connect,lúc này máy bạn trở thành một Webcam hay camera theo dõi rồi đó^^

Mình đã test thành công PM này (thông wa kết nối Bluetooth + USB),có một số nhận xét sau

***Ưu điểm;;)
+Kết nối nhanh thông qua Bluetooth or USB
+Cho hình ảnh ổn định,dù bạn có rung camera đi chăng nữa:))
+Trực quan,dễ sử dụng
+Free (do đã được c***k):p
+Có thể lưu lại ảnh chụp

***Nhược điểm
+Chỉ cho hiện khung hình là 320x240 hơi nhỏ:-?
+Hoạt động kém trong điều kiện thiếu ánh sáng
+Không ghi hình lại được

***Tóm lại đây là một phần mềm rất hay,có thể giúp bạn "chữa cháy" trong những tình huống khi cần Webcam hay camera theo dỏi trong bán kính ngắn 10m=))

***Một số hình ảnh mình chụp lại từ soft này,để a e coi thử ,do phòng mình thiếu ánh sáng nên ảnh không được đẹp,nếu ánh sáng tốt thì ảnh chắc rõ nét hơn

Last edited by a moderator:

vietDuck

Hình như muốn sài cái này Phải kết nối với máy tính = 1 USB blutood anh CongVoi nhỉ :)

at007

Mình đã test thành công PM này (thông wa kết nối Bluetooth + USB),có một số nhận xét sau

***Ưu điểm;;)
+Kết nối nhanh thông qua Bluetooth or USB
+Cho hình ảnh ổn định,dù bạn có rung camera đi chăng nữa:))
+Trực quan,dễ sử dụng
+Free (do đã được c***k):p
+Có thể lưu lại ảnh chụp

***Nhược điểm
+Chỉ cho hiện khung hình là 320x240 hơi nhỏ:-?
+Hoạt động kém trong điều kiện thiếu ánh sáng
+Không ghi hình lại được

***Tóm lại đây là một phần mềm rất hay,có thể giúp bạn "chữa cháy" trong những tình huống khi cần Webcam hay camera theo dỏi trong bán kính ngắn 10m=))

***Một số hình ảnh mình chụp lại từ soft này,để a e coi thử ,do phòng mình thiếu ánh sáng nên ảnh không được đẹp,nếu ánh sáng tốt thì ảnh chắc rõ nét hơn

Chỉnh sửa cuối:

luhuongduong

da test thành công. Tuy chất lượng có hơi kém nhưng có còn hơn không :p. Thx anh nhiều lắm. =D>

tmk234

cái này dùng dc cho tất cả các máy UIQ 3.0 hay chỉ dùng đc cho P990i hả các bác ???? P!i đã có ai test chưa ?

at007

at007 hướng dẫn anh em kết nối cái :( Mù mờ quá

đúng đấy , hướng dẫn cho ae sử dụng với , mình chưa xài PM này bao giờ, he

sau khi giải nén xong,cài file.exe tồi copy file trong mục crack vào thư mục đã cài trong C:\Program Files\Mobiola Web Camera for UIQ 3,xong phần 1,cài tiếp fie.sis trên phone,nếu PC có bluetooth thì mở nó lên ,bật Btooth trên Phone cho kết nối với nhau,chú ý có dòng thông tin phía cuối màn hình hiện báo kết nối cỏng COM mấy(ví dụ của mình là 12)coi lại hình ở trang trước,luc đó điền ngay cổng COM tương ứng vào ô chọn cỏng COM của Mobiola^^.vào phone mở mobiola lên chọn connect to last connect,lúc này máy bạn trở thành một Webcam hay camera theo dõi rồi đó^^

Consuming

đã test thành công .các bác phải cài pcsuite thì soft mới nhận được cổng COM .

tmk234

ko cần cài PC soft , chọn kết nối USB phone mode trên điện thoại, và chọn kết nối qua usb trên PC là đc, chạy ầm ầm, nhưng có điều không sao c*r*a*c*k đc, copy đè 2 file trong thư mục xxxx vào thì phần mềm ko chạy đc ? làm sao hả các bác

at007

ko cần cài PC soft , chọn kết nối USB phone mode trên điện thoại, và chọn kết nối qua usb trên PC là đc, chạy ầm ầm, nhưng có điều không sao c*r*a*c*k đc, copy đè 2 file trong thư mục xxxx vào thì phần mềm ko chạy đc ? làm sao hả các bác

bác nói hay nhĩ ko cài soft mobiola trên pc sao connect được:)),mấy bữa các cao thủ tìm mọi cách c**k file chạy trên PC để xài chứ không cài thì làm sao mà xài hoài được nó chỉ cho xài 3 day thôi

sibulabu

Tuyệt vời, đỡ tốn tiền mua WC ghê, thanks bác CongVoi
A e kết nối bằng usb cứ cắm vào, chọn trên đt là connection/USB, e nó sẽ tự chọn cổng Com cho mình (quên, trên soft của PC cũng chọn USB lun)