• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Warelex Mobiola Web Camera v2.5.21 UIQ3 Bản Full

tixunym

Không phù hợp cổng COM rùi.

Em cài vào máy tính rồi thì khi bật Mobiola lên nó báo là Incorrect COM port in used, or wrong COM port configuration. Please verify and change your settings thì có nghĩa e làm sai chỗ nào nhỉ?mà e kết nối qua USB thì khi cắm cáp vào máy tính lại không thấy trong phone hiện Werelex đâu cả. Bác at007 hướng dẫn chi tiết giúp em cách kết nối qua cổng USB một chút. Thank bác nhiều

Tớ cũng từng bị y choang nè.
Cậu chạy Mobiola Web, rồi chọn lại cổng COM (thường có rất nhiều cổng COM theo danh sách liệt kê như COM1, COM2,..... tùy máy) và sẽ có 1 cổng COM phù hợp thôi cho máy điện thoại kết nối với máy tính (như tớ là COM14 chẳng hạn).
Chúc may mắn.

tri_etech2008

Vấn đề là chạy Mobila Web rồi thì chỗ chọn cổng COM mình không chọn được vì không thấy báo cổng nào cả. Mà khi cắm cáp USB thì máy lại không chạy được Webcamera, toàn báo lỗi connect thôi.:-??

tri_etech2008

Các bác hướng dẫn cho em với, e thấy máy tính báo chỉ có 1 cổng COM1 thôi chứ không thấy có nhiều cổng như các bác thấy. Tiếp theo là khi mở Mobiola thì thấy báo USB cable not connected. Chắc do máy e không chọn đúng cổng COM rồi nhưng máy chỉ báo có COM 1 thôi thì làm thế nào được?

smiler

Well-Known Member
cho mình hỏi bạn nói kết nối thông qua wifi là như thế nào???

có lẽ là kết nối với PC thông qua wifi của PC.
nhưng mình mò mãi mà kô được. có ai kết nối được thông qua wifi chưa ? chỉ dùm mình với

Posted via Mobile Device

tixunym

Các bác hướng dẫn cho em với, e thấy máy tính báo chỉ có 1 cổng COM1 thôi chứ không thấy có nhiều cổng như các bác thấy. Tiếp theo là khi mở Mobiola thì thấy báo USB cable not connected. Chắc do máy e không chọn đúng cổng COM rồi nhưng máy chỉ báo có COM 1 thôi thì làm thế nào được?
Cậu là tuần tự thế này nhé:
1. Chạy chương trình PC Suite for SE trên computer (nếu chưa có thì vô trang chủ SE down về cài vào nhé)
2. Vào thanh tiêu đề Tools\m-Router configuration: sẽ hiện ra cửa sổ m-Router.
3. Chọn thanh Advanced Setting. Trong phần Additional COM Ports chọn View
4. Add tất cả các cổng COM trong cửa sổ Additional COM Ports . Xong click OK.

Giờ cậu ra ngoài, chạy Mobiola trên computer se 4 thấy có rất nhiều cổng COM (đã phía trên), tha hồ chọn 1 cổng phù hợp với điện thoại để kết nối nhé.

Lưu ý là mỗi lần chọn cổng COM, Mobiola Web Cam sẽ có thông báo cho cậu biết cổng COM này có phù hợp hay không (Nếu phù hợp thì hình đại diện sẽ có màu xanh, còn ngược lại sẽ có màu xám)
Chúc cậu may mắn.

Nếu thành công, nhớ Thanks cái nhé! ke...ke...ke...

Chỉnh sửa cuối:

tri_etech2008

Mình vào m-Router được rồi nhưng khi chọn thanh Advanced Setting thì phần Connectivity Methods thì phần Serial Cable và Infrared đều báo Errors là An operation was attempted on something that is not s socket - Error 0x80072736 cho nên vào View thì báo Error Retrieving COM port information. Reason: the system can not find the file specified cho nên chẳng thấy có cổng COM nào để add cả. Khắc phục như thế nào các bác hướng dẫn cho em với

tixunym

Mình vào m-Router được rồi nhưng khi chọn thanh Advanced Setting thì phần Connectivity Methods thì phần Serial Cable và Infrared đều báo Errors là An operation was attempted on something that is not s socket - Error 0x80072736 cho nên vào View thì báo Error Retrieving COM port information. Reason: the system can not find the file specified cho nên chẳng thấy có cổng COM nào để add cả. Khắc phục như thế nào các bác hướng dẫn cho em với

Vậy là được, cậu đang đi đúng hướng rồi đấy.
Bỏ qua các thông báo error đó, không sao đâu. Điều quan trọng là cậu phải check vào tất cả các mục trong Connectivity Methods ấy. Sau đó, chạy Mobiola, nó vẫn sẽ thông báo "seri al port is lock by the system or other application", click OK và thực hiện việc chọn cổng COM cho phù hợp (lưu ý là nếu mobiola báo cổng COM đó correct (màu xanh) nhưng máy tính và mobi vẫn không kết nối được thì cứ tiếp tục chọn cổng khác trong danh sách nhe, đừng nản.):D
Chúc thành công.
À, nhắn thêm là em mobi của cậu phải được PC suite thấy nhe (tức là có thể backup và sync ấy).

Chỉnh sửa cuối:

tri_etech2008

Cái vấn đề là máy mình chỉ báo có 1 cổng COM trong danh sách thôi cho nên mình không lựa chọn được cổng COM nào cho phù hợp cả.mình cần cài thêm chương trình nào cho máy không nhỉ?chứ không chọn được cổng COM phù hợp làm sao có thể kết nối được chứ

tixunym

Cái vấn đề là máy mình chỉ báo có 1 cổng COM trong danh sách thôi cho nên mình không lựa chọn được cổng COM nào cho phù hợp cả.mình cần cài thêm chương trình nào cho máy không nhỉ?chứ không chọn được cổng COM phù hợp làm sao có thể kết nối được chứ

:-??
Vậy cậu có thể chụp màn hình cài đặt của m-Router rồi post lên đây hoặc email cho tớ (tixunym@yahoo.com) để anh em PDAVIET góp ý thêm được không nhỉ?
:-??

tixunym

Xem thêm ở đây, không biết có giúp gì được cậu không.
(Tớ chưa rành up hình lắm, ráng xem đỡ nhe :p)

Cậu xem đấy, mặc dù m-Router co báo Errors ở Additional COM Ports và Infrared, nhưng tớ vẫn kết nối vô tư mà.
(Dòng connet qua USB đã nhận ra SonyErricsson Mobile)

tri_etech2008

Uh, mình đã kết nối được rồi, lọ mọ mãi mới mò ra được. Cảm ơn anh em đã hướng dẫn mình:D

buratino1703

sau khi giải nén xong,cài file.exe tồi copy file trong mục cr@ck vào thư mục đã cài trong C:\Program Files\Mobiola Web Camera for UIQ 3,xong phần 1,cài tiếp fie.sis trên phone,nếu PC có bluetooth thì mở nó lên ,bật Btooth trên Phone cho kết nối với nhau,chú ý có dòng thông tin phía cuối màn hình hiện báo kết nối cỏng COM mấy(ví dụ của mình là 12)coi lại hình ở trang trước,luc đó điền ngay cổng COM tương ứng vào ô chọn cỏng COM của Mobiola^^.vào phone mở mobiola lên chọn connect to last connect,lúc này máy bạn trở thành một Webcam hay camera theo dõi rồi đó^^

Bạn đã làm theo hướng dẫn chưa? Như hình là bạn chưa crack được đâu.

brandymai

ặc, mất hết cả buổi tối, làm được rồi xiexie ni.

Chỉnh sửa cuối:

P990i123

Các bác ơi dow về xong setup 1 five thôi dúng ko còn các five khác và crack coppy vào đâu hả các bác em gà quá . giúp em với