• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WIN: NÂNG CẤP LÊN FIRMWARE 2.2 VÀ FIX LỖI

vtp9x

Chú ý: Với bản 3G Lock thì không được dùng cách này các bạn nhé, phải dùng FW custom mới xử được.mình chưa hiểu đc !xin nó rỏ hơn đc không mình cám ơn!

-3G FW2.1 có BB: 2.11.17 với BB này thì việc sử dụng sim ghép dễ dàng hơn ( dễ ở đây là : dễ tìm sim ghép, giá sim rẻ, và dễ unlock sau này nếu có công cụ )
-3G FW 2.2 có BB: 2.28.00 phải sử dụng sim ghép cho FW2.2 mới ok. nhưng sim ghép loại này hiện nay khó tìm và chưa ổn định lắm đôi khi mất sóng
- Nên tốt nhất cho 3G lock là nên dừng lại ở FW2.1.
- FW2.2 custom của "NHT" hay "SonPham" đều có BB là 2.11.17 có thể hiểu nôn na giống như ta cook rom ở PPC vậy chỉ thay đổi phần images chứ không thay đổi radio...( không biết nói như vậy có đúng không nữa :( )
Tóm lại : FW2.1 gốc = FW2.2custom và đều ổn cho 3G lock:))

khanhhung1

vậy nếu máy e là 3G lock thì chạy fw 2.1 và theo hướng dẫn của hoack thì máy unlock phải không hay sau khi chạy xong thì phải dùng sim ghép nữa !hic chỉ giáo dùm vẫn chưa thông đc !thank u!

HoaCK

vậy nếu máy e là 3G lock thì chạy fw 2.1 và theo hướng dẫn của hoack thì máy unlock phải không hay sau khi chạy xong thì phải dùng sim ghép nữa !hic chỉ giáo dùm vẫn chưa thông đc !thank u!

Máy 3G bản lock thì chạy FW nào bạn vẫn phải dùng SIM ghép, đợi một thời gian nữa mới có tools unlock phần mềm bạn ạ.

nguyenkhoi117

Bước 2
+ Mở iTunes, chọn iPhone và chọn Shift+Restore, chọn Firmware 2.2 vừa down về. Ngồi đợi cho iTunes restore xong xuôi (Khoảng hơn 20 phút)
Cho em hỏi lúc này đã cắm iphone vào chưa vậy, ở iTunes chọn mục Iphone ở đâu vậy bro? có thể cho em cái hình để tham khảo với. thank

XuanTruong

Super V.I.P
Bước 2
+ Mở iTunes, chọn iPhone và chọn Shift+Restore, chọn Firmware 2.2 vừa down về. Ngồi đợi cho iTunes restore xong xuôi (Khoảng hơn 20 phút)
Cho em hỏi lúc này đã cắm iphone vào chưa vậy, ở iTunes chọn mục Iphone ở đâu vậy bro? có thể cho em cái hình để tham khảo với. thank

iPhone đã kết nối nhé! Trên iTunes chọn tên của máy iPhone hiện ra đó (Ở khung bên trái iTunes).

killerman911

cho mình hỏi nếu up từ FW 1.1.4 len FW 2.2 mà không muốn bị mất hết dữ liệu trong máy (contacts,sms,nhạc,fim...) thì mình cần phải làm như thế nào?
nếu cắm máy vào itunes thi no se sync làm mất hết dữ liệu thì sao?
Mình dùng IP 2G
Thanks

Cucci_9x

Cho mình hỏi với mình đã update phiên bản 2.2 ở itunes mình muốn làm từ bước 3 luôn thì có đc ko?

cocolili

các bro cho em hỏi, khi em đang chạy restore thi tự dưng báo lỗi : the iphone could not be restored.An uknown error occurred(13) , vậy là sao ạ ??

HoaCK

các bro cho em hỏi, khi em đang chạy restore thi tự dưng báo lỗi : the iphone could not be restored.An uknown error occurred(13) , vậy là sao ạ ??

Bạn restart lại máy tính rồi làm lại xem có được không nhé.

BomAtom

Em đã down QickPWN2.2 về rồi, bung nén ra được luôn rồi nhưng khi nhấp vô để chạy thì nó báo lỗi (ko mở đc file ...) nên bây giờ em ko Unlock đc. Các bác có cách nào xử lý ko? Lúc trước em chạy QuickPWN 2.1 vẫn ngon lành. P/s: Em xài Win chứ ko phải Mac.

XuanTruong

Super V.I.P
lúc tôi Chọn Browse và chọn đến firmware 2.2 sao toàn không đc??

Bạn phải chỉ đúng bản FW 2.2 mà QuickPwn cần Unlock và cùng với bản FW mà trên iPhone đang dùng nhé!

Em đã down QickPWN2.2 về rồi, bung nén ra được luôn rồi nhưng khi nhấp vô để chạy thì nó báo lỗi (ko mở đc file ...) nên bây giờ em ko Unlock đc. Các bác có cách nào xử lý ko? Lúc trước em chạy QuickPWN 2.1 vẫn ngon lành. P/s: Em xài Win chứ ko phải Mac.

Bạn tải đúng phiên bản ở bài đầu tiên của Topic nhé, Mình chạy cả chục lần rồi đều OK đấy!

BomAtom

em đã tải đúng bản QuickPWN 22-1 rồi MOD ơi. Tải luôn .NET Framework 2.0 rồi luôn, FW 2.2 gốc nữa. Nhưng mở lên thì nó báo có 3 file chạy ko đc nên ko thể chạy tiếp. Em pó tay với máy em luôn ...

cocolili

thanks bro hoaCK nhé , em làm được rồi ạ , nhưng còn cái này nữa, khi up fw xong em vào phần ipod và photos thi ko co file nao hết mặc dù em đã sync qua itunes, như vậy có phải lỗi fw ko ạ ?

Cucci_9x

Các đồng chí giúp mình cái mình đã dowload FW 2.2 cho iPhone 3G
lúc browse thì iphone 1,2_2.2_5G77_Restore và ko next đc là sao :(:(:(

00906421608

8-| cho em hỏi em có cái máy JB 301 ... thì làm theo cách nâng cấp và fix lỗi như thế được hok ????8-|