• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WIN: NÂNG CẤP LÊN FIRMWARE 2.2 VÀ FIX LỖI

choitoisang

sao kỳ vậy ta, em đã up lên 2.2 thành công đến bước fix lỗi, em vào Cydia để cài openssh, BossPref tất cả đều ko dc, nó nhấn install sau đó đợi 1 chút để Cydia cài, 1 lúc sau thông báo cài đăt thành công, máy yêu cầu nhấn Return Cydia thì lúc này quay lại cái trang openssh hay BossPref thì góc phải vẫn còn chữ Install, potay? Các bác bik ko chỉ giùm em với, cài 2 cái đó hoài ko dc

Từ từ đi bạn bây giờ ai cũng tải hai cái đó nó nghẽn mạng giống như nghẽn mạng di động đó mà, để mai cài lại là ok hết

bodyguard

mình cũng nghĩ như bạn, cám ơn bạn nhiều. Mình dùng cái PCsuite để cài openSSh và cái BossPref lun rùi, tất cả đều Ok

tanviet

CỨU MÌNH VỚI

Giao diện Tiếng Việt cho iPhone 2.X và 3G

Xin mấy bạn vui lòng giúp mình với.Mình mới mua IP 3G (dạng đã unlock) về mới biết sử dụng nên tập cài tiếng Việt.Nhưng khi cài thì bị treo ở màn hình quả táo.thấy vậy mình đã Shift + Restore lên fw 2.2 và đã làm theo hướng dẫn của bác Hoack.nhưng khi chạy QuickPwn22 để unlock,nhưng mình chỉ có 2 mục để mình chọn là Add Cidya và Add Intaller thôi (không có unlock Phone để chọn) nên mình vẫn làm tiếp.sau khi làm song,máy chạy bình thường,nhưng bây giờ IP KHÔNG CÓ SÓNG ĐỂ GỌI.MONG MẤY CAO THỦ HƯỚNG DẪN DÙM...VÔ CÙNG CÁM ƠN

Last edited by a moderator:

HoaCK

Xin mấy bạn vui lòng giúp mình với.Mình mới mua IP 3G (dạng đã unlock) về mới biết sử dụng nên tập cài tiếng Việt.Nhưng khi cài thì bị treo ở màn hình quả táo.thấy vậy mình đã Shift + Restore lên fw 2.2 và đã làm theo hướng dẫn của bác Hoack.nhưng khi chạy QuickPwn22 để unlock,nhưng mình chỉ có 2 mục để mình chọn là Add Cidya và Add Intaller thôi (không có unlock Phone để chọn) nên mình vẫn làm tiếp.sau khi làm song,máy chạy bình thường,nhưng bây giờ IP KHÔNG CÓ SÓNG ĐỂ GỌI.MONG MẤY CAO THỦ HƯỚNG DẪN DÙM...VÔ CÙNG CÁM ƠN

Trời ạ, đã có chú ý ở đầu bài rồi mà bạn vẫn dùng QuickPwn để chạy cho iPhone 3G Lock thì thật là dũng cảm. Bạn phải đợi FW custom để restore mới được.:-?

choitoisang

Bạn đã ko chịu đọc hướng dẫn trước khi làm. Bác hoack đã cảnh báo iphone 3g lock bằng xsim ko được lên 2.2 gốc mà là 2.2 custom,hãy tìm bác sonpham1102 để giải quyết vấn đề nhé

Last edited by a moderator:

mikang

hôm qua vừa mới up lên 2.1, hôm nay vô thì đọc được bài này, chắc phải ên 2.2 luôn quá, mà 2.2 có gì hay hơn 2.1 không vậy?, mà chưa fix đuợc lỗi không hiện tên trong SMS, thôi để khi nào fix xong thì up luôn.

Chỉnh sửa cuối:

O2 Atom

Sao mình xài 3G Lock mà vẫn cài được firmware 2.2 gốc nhỉ ????:| Vậy có vấn đề gì sau này xảy ra cho máy mình hok mấy bạn:(

mlxx_1977

hôm qua vừa mới up lên 2.1, hôm nay vô thì đọc được bài này, chắc phải ên 2.2 luôn quá, mà 2.2 có gì hay hơn 2.1 không vậy?, mà chưa fix đuợc lỗi không hiện tên trong SMS, thôi để khi nào fix xong thì up luôn.

dùng biteSMS vẫn hiện tên trong tin nhắn bình thường

tanviet

Trời ạ, đã có chú ý ở đầu bài rồi mà bạn vẫn dùng QuickPwn để chạy cho iPhone 3G Lock thì thật là dũng cảm. Bạn phải đợi FW custom để restore mới được.:-?

Anh Hoack oi,ANh chỉ cụ thể hơn cho em dc không?tình trạng máy em bây giờ đã vào được màn hình Home,nhưng không có sóng mạng.Lúc thì báo là no sim,lúc thì báo là no service.lúc thì gạch ngan (...) mà không có sóng gì cả.wifi sử dụng bình thường.xin Aanh Hoack vui lòng hướng dẫn cụ thể dùm em.xin chân thành cảm ơn anh.

bodyguard

mình đang dùng BiteSMS nè, chỉ hiện tên khi vào tin nhắn thui. Còn màn hình chính mỗi khi nhận tin, vẫn hiện số....chờ và chờ tiếp

vtp9x

Anh Hoack oi,ANh chỉ cụ thể hơn cho em dc không?tình trạng máy em bây giờ đã vào được màn hình Home,nhưng không có sóng mạng.Lúc thì báo là no sim,lúc thì báo là no service.lúc thì gạch ngan (...) mà không có sóng gì cả.wifi sử dụng bình thường.xin Aanh Hoack vui lòng hướng dẫn cụ thể dùm em.xin chân thành cảm ơn anh.

- 3G bản lock muốn xài được thì phải ghép sim và có 2 cách :
+ Ghép sim trong ( tạm gọi là unlock phần cứng :D ) tức là phải bung máy
+ Ghép sim ngoài
- Máy bạn báo "no sevice" hoặc gạch ngan (...) bạn lần lượt thử theo thứ tự (làm được ở bước nào thì dừng lại bước đó đừng thử tiếp:D ) :
1. vào network off 3G và reboot lại máy
2. Thay miếng ghép sim khác ( khỏi mua tìm bạn mình có xài ghép sim mượn thử cũng được :)) ) - ghép sim trong thì bước này thua:(
3.restore lại máy và không JB giữ nguyên bản nhé, nếu màn hình lock thì active bằng sim at&t
4. sử dụng Fw2.2 custome 3Glock của anh "sonpham"
5.hồi hộp và chờ đợi ...." vũ như cẳng" thì xách ra tiệm :p
Good luck

HoaCK

e da lam thanh cong nhung sao khi MobileInstallation xong restart lai iphone ma sao no cu boot lien tuc den gio no cung ko len nua giup e voi

Bạn đã set 0775 cho file đó chưa? Nếu chưa thì bạn ssh vào IP rồi set cho nó là xong nhé.

5610z

Mấy cái ứng dụng trên handheld cái vào được cái ko vào được là sao vậy anh Hoack

HoaCK

Mấy cái ứng dụng trên handheld cái vào được cái ko vào được là sao vậy anh Hoack

Tốt nhất là bạn cài vào từ iTunes, những app cài từ Cydia chưa chạy được có thể nó chưa kịp nâng cấp cho FW 2.2.

sonpham1102

Chua fix dc lỗi tin nhắn các Bro oi ..........buồn nhìn mua roi

Đã Fix xong rồi nhé và đây là giải pháp cho 2G và 3G World nè:

Mời các Bạn Down file zip này về và giải nén lấy 2 file rồi sau đó Copy vào đúng đường dẫn rồi Respring hoặc Restart lại máy là OK!

File 1 vào: UIDefaultFormat.phoneformat

System/Library/Frameworks/UIKit.framework/PhoneFormat/

File 2 vào: Default.phoneformat

System/Library/PrivateFrameworks/AppSupport.framework/

==============================================

Hình đây...hình đây:
Mình lưu trong Danh Bạ là dạng 0XXXXXXXXXX:

Và khi gọi tới:

Còn đây là nhắn tin tới:

==============================================

Riêng 3G LOCK mời làm thêm:

Các Bác Download file ZIP này về và giải nén ra lấy 2 file .plist và copy vào theo đúng đường dẫn là OK!

File 1: com.apple.AppSupport.plist
Vào đường dẫn:

/private/var/mobile/Library/Preferences/
File 2: UIMobileCountryCodes.plist
Vào đường dẫn:

System/Library/Frameworks/UIKit.framework/PhoneFormats/

Giờ thì mới các Bác Respring lại là OK rồi đó! :D

Chỉnh sửa cuối:

HoaCK

Bổ sung thêm một chút cho hoàn thiện nhé, nếu bạn nào muốn số điện thoại hiển thị theo dạng (090) 000 9999 thì chỉ việc vào Settings-General-International-Region Format chọn Ireland là xong.

Chúc vui vẻ.

Chỉnh sửa cuối:

bonblue

Bác chủ topic chú ý một điều giúp cho các menber mới nhá. Cái hình trên kia là dùng 3G thì hình dưới lấy gì có cái unlock đc :-? ? Bác kiếm cái hình kẻo new member mò đến topic thấy vậy tưởng thật đó ???:-??

mikang

hay quá có cách fix hiện tên trong SMS cho firmware 2.2 rùi, tối nay chắc up lên 2.2 luôn quá.

TaQuangDuc

đọc xong bài này thấy mà mê, nhưng quyết hứa là không mày mò iPhone và PV cho đến sau Tết mất rồi! :(( hẹn 2.2 sau vậy