• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Window Vista Icon - Bản đẹp trọn bộ cho P990i (28/11)

Son_Nguyen

Bạn Cao Hiếu tôi cài theo cách copy file, khi mở Media play bị lỗi Folder not found mục Media play, có cách gì khắc phục không. Cảm ơn !

Nếu nó báo như vậy thì bạn vào C:\Resource\Apps tìm & xóa file Mediaplayer.r01 xem có khắc phục được ko? Trường hợp này nhiều bạn cũng bị rồi mà.

quang2001

Cám ơn bạn, tôi tìm ra rồi nó bị lỗi file Mediaplayer.rsc, không tìm thấy file Mediaplayer.01, một vấn đề nữa là trong mainmenu chuyển đến Mediaplayer thì chữ ở trên bị lỗi fonts thành Walkman và 5 ô vuông tiếp theo , nhờ CaoHieu và các bạn. Cảm ơn !

Chỉnh sửa cuối:

quang2001

Cám ơn bạn, tôi tìm ra rồi nó bị lỗi file Mediaplayer.rsc, không tìm thấy file Mediaplayer.01, một vấn đề nữa là trong mainmenu chuyển đến Mediaplayer thì chữ ở trên bị lỗi fonts thành Walkman và 5 ô vuông tiếp theo , nhờ CaoHieu và các bạn. Cảm ơn !

Đã sử lý được vấn đề này rồi, CaoHieu có bộ Icon Vita các loại và phần mềm converter đuôi Mask cho xin với, ở phần Icon không down được. Cám ơn !

Caohieu88

Đã sử lý được vấn đề này rồi, CaoHieu có bộ Icon Vita các loại và phần mềm converter đuôi Mask cho xin với, ở phần Icon không down được. Cám ơn !

Mình không hiểu ý bạn lắm, phần mềm convert đuôi Mask để thành mbm thì không có đâu bạn, chỉ có thể tự làm bằng MbmTools thôi, phần Icon nào không download được thì bạn đưa link cho mình fix lại nhé! ;)

theluan

hix hix..buồn wa!ai cũng làm được hết!nhưng em làm mà cái icon today đóng nắp hay mở nắp đều là cái mặt người đáng ghét hết!!dùng ologo 3.20 rui nhưng cũng không thay đổi được chút nào!!hix hix..:((

Son_Do

Well-Known Member
hix hix..buồn wa!ai cũng làm được hết!nhưng em làm mà cái icon today đóng nắp hay mở nắp đều là cái mặt người đáng ghét hết!!dùng ologo 3.20 rui nhưng cũng không thay đổi được chút nào!!hix hix..:((

Bạn đang dùng máy gì vậy?

Caohieu88

Bạn đang dùng máy gì vậy?

Bạn ấy dùng P9 anh ạ.
Mình hỏi bạn theluan chút xem có phải máy bạn thuộc CDA R6E28 không nhỉ?:-/

theluan

anh Hiêu ơi!máy em đang dùng có cấu hình như vầy ne!!
phone:CXC162037 R9GA001
Bluetooth:CXC162058 R5A01
Organizer:CXC162036 R6E28
CDA:CDA162007/2 R6E28
anh xem dùm em nhé!!thank!!

Caohieu88

Phần mền Convert từ ảnh thường ra ảnh đuôi Mask, link đây: http://www.123viet.net/pdaviet/caohieu88/XP_Icon_PV.zip.

PM convert từ ảnh thường sang đuôi Mask thì có nhiều lắm, bạn có thể search trên Google đơn giản như Right Click Image Converter hoặc Image Converter Plus: http://www.4shared.com/file/80934111/20c4e6f/Tools.html chẳng hạn!!

anh Hiêu ơi!máy em đang dùng có cấu hình như vầy ne!!
phone:CXC162037 R9GA001
Bluetooth:CXC162058 R5A01
Organizer:CXC162036 R6E28
CDA:CDA162007/2 R6E28
anh xem dùm em nhé!!thank!!

Phone của em chuẩn GW2 rùi, firm cũng mới nhất rồi không hiểu tại sao lại không dùng Oplogo Modder được nhỉ?

theluan

hjj..bó tay!!thui để em sài icon mặc định!!tuy ko đẹp nhưng cũng phải sài thui!!cám ơn anh hiếu nha!!chúc anh khỏe!!:|

duchan2020

Thêm mấy cái ảnh nữa cho hoành tráng:​
=))

Hiếu hướng dẫn giúp cách thay đổi ảnh nền của iPhoneLock nhé, như của Hiếu ấy, bản cũ mặc định khó nhìn quá. Hiện tại mình vẫn đang sử dụng bản New Iphone của Hiếu.
Thanks

Caohieu88

Hiếu hướng dẫn giúp cách thay đổi ảnh nền của iPhoneLock nhé, như của Hiếu ấy, bản cũ mặc định khó nhìn quá. Hiện tại mình vẫn đang sử dụng bản New Iphone của Hiếu.
Thanks
Anh đọc và làm theo bài này là OK, đợt vừa rùi em bận ôn thi nên không trả lời, sorry anh: http://pdaviet.net/showpost.php?p=516823&postcount=1

Thanks Caohieu nhé! Mình cài thử xem sao?=D>=D>=D>

Không có gì đâu bạn, anh em UIQ-PV mà ;)

Lamborghini77

Tình hình là máy mình sau khi cài bộ này bằng file.sis thì ổn nhưng cái icon có hình 4 cái khối vuông(hình như là Activity menu thì phải) không thay đổi như trong hình được. Có cách nào khắc phục không vậy Caohieu? Bạn giúp mình xem thử nhé! Thanks bạn nhiều!

Caohieu88

Tình hình là máy mình sau khi cài bộ này bằng file.sis thì ổn nhưng cái icon có hình 4 cái khối vuông(hình như là Activity menu thì phải) không thay đổi như trong hình được. Có cách nào khắc phục không vậy Caohieu? Bạn giúp mình xem thử nhé! Thanks bạn nhiều!

Bạn nói vậy mình cũng chịu - ko hình dung được, bạn dùng soft chụp ảnh màn hình cái icon bị lỗi cho mình nhé!

alextran195

Cảm ơn bạn CongHieu mình đã thành công chuyển sang Theme Vista

Mình rất thích Theme này , nhưng Ko biết chữ VietTel của Minh đâu nữa thay vào đó la MainMenu . Minh có xem qua cách sửa minh thích viết tên nào thì viết nhưng thấy khó quá.... Có cách nào đơn giản hơn cho Sim nào vào thì nhận Tên Sim đó ko bạn like : VietTell, Mobile, Vina.... Cảm ơn bạn

Chỉnh sửa cuối:

Caohieu88

Mình rất thích Theme này , nhưng Ko biết chữ VietTel của Minh đâu nữa thay vào đó la MainMenu . Minh có xem qua cách sửa minh thích viết tên nào thì viết nhưng thấy khó quá.... Có cách nào đơn giản hơn cho Sim nào vào thì nhận Tên Sim đó ko bạn like : VietTell, Mobile, Vina.... Cảm ơn bạn

Bạn chỉ cần sử dụng Oplogo modder, sau đó chạy chương trình, chọn Select mod sau đó chọn Original là nó sẽ tự nhận mạng di động của bạn ngay. http://pdaviet.net/showthread.php?t=38311
PS: trước khi chạy chương trình nhớ Set Capsswitch về Off nhé bạn!