• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Window Vista Icon - Bản đẹp trọn bộ cho P990i (28/11)

alextran195

Bạn chỉ cần sử dụng Oplogo modder, sau đó chạy chương trình, chọn Select mod sau đó chọn Original là nó sẽ tự nhận mạng di động của bạn ngay. http://pdaviet.net/showthread.php?t=38311
PS: trước khi chạy chương trình nhớ Set Capsswitch về Off nhé bạn!
Cảm ơn bạn CaoHieu, mình đã down về CT Oplogo rồi , minh chưa hiểu bản nào là bản mới , bản ơ chủ đề hay là bản của CongVoi 1.5 .

Son_Nguyen

Cảm ơn bạn CaoHieu, mình đã down về CT Oplogo rồi , minh chưa hiểu bản nào là bản mới , bản ơ chủ đề hay là bản của CongVoi 1.5 .

Bản mà Hiếu đưa link cho bạn là 3.20, bản mới nhất đó. Bạn cứ yên tâm mà xài nhé.:). Down ở bài viết đầu tiên của V.I.P gabika318 ấy.

alextran195

help mình đôi tên mainmenu rồi nhưng uên ấn use icon... giờ nó trở về icon cũ xấu quá. minh dùng themevista cua Caohieu. mình làm sao giờ* mình dùng opolo change name menu

Caohieu88

help mình đôi tên mainmenu rồi nhưng uên ấn use icon... giờ nó trở về icon cũ xấu quá. minh dùng themevista cua Caohieu. mình làm sao giờ* mình dùng opolo change name menu

Bạn chạy lại chương trình rồi chọn Use Icon Pack là được!

alextran195

CaoHieu oi minh làm đủ kiểu rồi mà ko được nên mình đã dùng SE update cài lại FW mình cho chạy lại hết nó báo lỗi tùm lum , rồi mình mua cardreader cho thẻ ngoài mình vào xóa hết các file linh tinh giờ chạy được rồi. Mình làm vậy mà quên ko master reset có sao ko bạn . mình uninstall tất cả đi mà vẫn còn 8MB bo nhớ trong... mình mới hack o C lại giơ` co 9 MB trong phone memory, có gi nhắc mình có sai bước nào ko ? Cảm ơn

Caohieu88

CaoHieu oi minh làm đủ kiểu rồi mà ko được nên mình đã dùng SE update cài lại FW mình cho chạy lại hết nó báo lỗi tùm lum , rồi mình mua cardreader cho thẻ ngoài mình vào xóa hết các file linh tinh giờ chạy được rồi. Mình làm vậy mà quên ko master reset có sao ko bạn . mình uninstall tất cả đi mà vẫn còn 8MB bo nhớ trong... mình mới hack o C lại giơ` co 9 MB trong phone memory, có gi nhắc mình có sai bước nào ko ? Cảm ơn

CDA của bạn là gì vậy, vì thông thường sao khi up firm xong, chưa nghịch gì thì Phone Memory của P9 theo mình nhớ còn khoảng trên 40Mb, chứ còn 9Mb thì chết!! Còn một khi đã up firm rùi thì trước đó cũng ko cần Master làm gì cả!

alextran195

CDA của bạn là gì vậy, vì thông thường sao khi up firm xong, chưa nghịch gì thì Phone Memory của P9 theo mình nhớ còn khoảng trên 40Mb, chứ còn 9Mb thì chết!! Còn một khi đã up firm rùi thì trước đó cũng ko cần Master làm gì cả!

hì hì mình up CDA mới nhất rồi 162007/2 r6e28 mình dùng là 9/62 mb in phone memory mình nghĩ là mình sửa xong rồi . hôm qua 1 công ty chào bán cảd memory 4Gb co 400k mình định dùng nhưn hỏi cho chắc. 4gb máy chạy vẫn ok hả bạn ?
giờ cài lại mod sound và thheme vista lại ^^. mod của bạn hay của CongVoi tốt hơn? CongVoi có bản mod 50% . chỉ giáo ch mình

Caohieu88

hì hì mình up CDA mới nhất rồi 162007/2 r6e28 mình dùng là 9/62 mb in phone memory mình nghĩ là mình sửa xong rồi . hôm qua 1 công ty chào bán cảd memory 4Gb co 400k mình định dùng nhưn hỏi cho chắc. 4gb máy chạy vẫn ok hả bạn ?
giờ cài lại mod sound và thheme vista lại ^^. mod của bạn hay của CongVoi tốt hơn? CongVoi có bản mod 50% . chỉ giáo ch mình

Mod nào của anh CongVoi mà mod nào của mình hả bạn :D , bạn nói thế thì mình ko biết được ^ ^ , nói chung thì là do mình thích thôi, thấy thích thì làm ;)

alextran195

Cảm ơn CaoHieu nhiều . Ở trong diễn đàn mình thích quá được đọc nhiều bài viết hay đến hoa cả mắt , nhiều sự lựa chọn . Cảm ơn các bài viết của các bạn , giờ mình có thể nhanh chóng úp FW mỗi lần bị lỗi ^^ và cài lại toàn phần hehe. Vui quá không biết minh master reset nhiều quá có hỏng máy ko nhỉ ^^

giga_speed85

bác cho em hỏi, lam cách nào để thay các icon bên ngoài decktop. e chi thấy icon trong menu là thay đổi, còn icon bên ngoài vẫn vậy?

Caohieu88

bác cho em hỏi, lam cách nào để thay các icon bên ngoài decktop. e chi thấy icon trong menu là thay đổi, còn icon bên ngoài vẫn vậy?

Thay đổi hết mà bạn, chỉ cần copy đúng và restart lại máy thôi là được!

do_hongquan2003

bạn cho mình hỏi thêm là cái file agenda*** gì đó nó ko cho chép đè. Trc kia mình có cài cái file sis của bộ Neon. Bây giờ không làm cách nào gỡ bỏ đc. Cài file sis của bộ vista thì báo lỗi ko đè đc file agenda gì đó. Mình đã thử master reset rùi mà ko đc luôn. bó tay thật rồi. Thích bộ vista này quá mà không cài đc. Làm sao bây giờ bạn.

ngoisaole

bạn cho mình hỏi thêm là cái file agenda*** gì đó nó ko cho chép đè. Trc kia mình có cài cái file sis của bộ Neon. Bây giờ không làm cách nào gỡ bỏ đc. Cài file sis của bộ vista thì báo lỗi ko đè đc file agenda gì đó. Mình đã thử master reset rùi mà ko đc luôn. bó tay thật rồi. Thích bộ vista này quá mà không cài đc. Làm sao bây giờ bạn.

master reset rùi mà không được thì up FW là xong. máy sẽ về lại tình trạng ban đầu tha hồ mà cài hihi:)):))

Caohieu88

up cũng không đc luôn bạn ơi. Dùng seus up mà nó báo lỗi không nhận đc đt. làm sao đây bạn.

Thường là do lỏng cáp hoặc đầu tiếp xúc bị bẩn, bạn vệ sinh cổng nhận hoặc thử lắc nhẹ xem sao nhé! Căn bệnh kinh niên mà!

khoa123

Posted via Mobile Devicesao anh ko làm cho p990i tiếng việt ấy,mấy cái này là cho pản tiếng anh mà,mới cài lại gõ tiếng việt hihi,làm cho e 1 pản tiếng việt nhá anh tôm mỳ,ấy nhầm,anh hiếu