• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Window Vista Icon - Bản đẹp trọn bộ cho P990i (28/11)

linhhon0007

bạn thử chép lại 2 file này xem. đây là 2 file trên máy của mình! Mình nghĩ cái này không có gì phải xem trong ổ C đâu, các file được quy định rõ ràng mà ;)

bác caohieu ơi!sau khi up firmware mới,em mod tiếp icon vista nhưng vẫn bị tình trạng vào media các biểu tượng không đổi ạ,em chép 2 file bác gửi vào thì bị báo là not found như trước khi vào media,không hiểu máy em bệnh gì?bác giúp em lại cái biểu tượng này http://s825.photobucket.com/albums/...ew&current=ScreenDump_2008_12_30_20_2_331.jpg với,còn đây là resource ổ C của máy em mong bác xem giúp emthanks bác nhiều.em không biết cách gửi file .rar cho bác được bác ơi,hic.

linhhon0007

8-|bác caohieu oi!em up firmware mới rồi.giờ hack bình thường rồi cài lại mod icon vista bình thường hả bác.bác làm ơn giúp em với,máy em úp 3 lần rồi giờ nhát thật luôn ấy bác,bác làm ơn hướng dẫn dùm em là cài trình tự cái nào trước cái nào sau để được như máy bác ý(chỉ phần icon thôi ạ),với bác giúp em cái bản ppowerMP3 với,em cài cái đó vào toàn update nhạc không được gì cả,hic.làm phiền bác hoài em ngại vô cùng nhưng không nhờ bác và mọi người trên PDA thì em chẳng còn biết nhờ hay hỏi ai giúp cả,hichic.mong bác thông cảm cho em.giờ em chỉ cần cài Power MP3 và mod sound để tai nghe hay hơn thôi chứ không cần loa ngoài lớn,vì em thích nge nhạc thôi.em tính chỉ mod sound lite 1.2 là đủ,mong sớm nhận được sự giúp đỡ của bác.

Chỉnh sửa cuối:

linhhon0007

hihi :))em làm được rồi bác CAOHIEU88 ơi!vui quá haha...sau 3 lần úpfirmware liên tục(2 lần bị lỗi,lần chót rất ok,2 lần trước lo teo em yêu P990i may mà không sao) giờ em đã cài được các icon giống của bác,tuy không phải mình làm được nhưng cái làm mình thích và vui là nhất hehe...thank bác CAOHIEU88 rất nhiều,giờ máy em có icon giống như trên hình của bác ý,haha vui quá.à nhờ bác chỉ giúp em cài bản powerMP3 nào vì tình hình em cài vào thường xuyên không update được nhạc,mong được sự giúp đỡ của bác,thanks................thanks!:D

toan_bsb

Window Vista Icon​

Bản của tác giả Davood với hầu hết các Icon mang phong cách Vista từ đầu đến cuối cho P990i của bạn. Có 2 cách để bạn lựa chọn, file chép thông thường mình đã tách thành từng phần nhỏ cho từng mục của máy và file SIS sẽ cài đặt toàn bộ ( gồm cả theme luôn ). Trong bộ này các bạn sẽ có:

- Icon Vista cực đẹp.
- Theme Vista Grass
- MediaPlayer Skin Vista
- Ilock Vista
- Statusbar

Bản Vista khá đẹp và hoàn chỉnh, hi vọng các bạn sẽ thích!

PS: File chép các bạn Download từng mục ở dưới, file SIS thì ở đây nhé: http://www.4shared.com/file/73796782/7c316145/Windows_Vista_Pack_By_Davood_FIX.html

PS2: Các bạn nào dùng IE click vào ko download được thì dùng Save Target As nhé, hơi bất tiện chút xíu!

help me! mình cài cái giao diện file sis vô rùi nhưng giờ remove kô được. huynh nào biết chỉ mình với. kể cả master reset cũng vẫn còn cái Windows_Vista_Pack_By_Davood đó.

toan_bsb

Icon pin sóng có sẵn trong file chép rồi đó bạn. Nó nằm trong C\Resource!

Không thích thì bạn Uninstall nó đi là xong, vì bộ này cũng ko có file hệ thống nào ảnh hưởng nhiều cả!

thông báo tình hình cài file sis vô thì khi remove kô được. mình đã làm hết cách rùi kể cả master reset mà vẩn còn cái đó. huynh nào biết remove cho cái P990i của mình trở về trạng thái ban đầu với. thank

vnyelsea

thông báo tình hình cài file sis vô thì khi remove kô được. mình đã làm hết cách rùi kể cả master reset mà vẩn còn cái đó. huynh nào biết remove cho cái P990i của mình trở về trạng thái ban đầu với. thank

- Giải phóng Ram mức 03 với Swiss Mgr Pro
- Dùng Popupmenu mở Control Panel, uninstal bình thường
Theo cách này mà không được thì hoặc bạn xóa file thủ công, hoặc bạn format ổ C:

Chúc vui!

toan_bsb

mình làm theo bạn thì remove được rùi nhưng bây giờ thì vô phần tn không được. nó bào lỗi thế này Z:\Resource\Apps\Qmapp.mbm Unexpected and of file

vnyelsea

mình làm theo bạn thì remove được rùi nhưng bây giờ thì vô phần tn không được. nó bào lỗi thế này Z:\Resource\Apps\Qmapp.mbm Unexpected and of file

Nếu bạn đã từng mod messange thì mod lại. Hoặc xóa hết những file đã mod thì okie.
Mod messange bản Final gồm những files sau:
1. QMapp.mbm
2. QMapp.RSC
3. SmedQ.MBM
4. SmedQ.RSC

Nguyen_Minh

Anh Hiếu oi, anh chỉnh cho dùng đc cả tv đi, thỉnh thoảng đổi cái mới tí
Posted via Mobile Device

thdh

Tình hình máy của em nó bị như thế này:
- Em có cài bản icon_iphone FULL_ Fix của Bá Caohieu88 mọi cái đề ổn cae duy nhất có cái Icon hình mặt người xấu xí thì chưa khắc phục được.
- Hôm qua em cài lại bản này chỉ copy 51 file .mbm vào c\resource\apps thì thay đổi các icon bình thường và cái mặt người đáng ghét vãn còn như vậy
Em có tải file semc_default về và định copy theo đường dẫn để thay cái mặt người kia nhưng khi copy thì nó ko cho copy đè lên file cũ. Em xóa file cũ đi nó cũng ko cho xóa
Em dùng swiss để thực hiện các thao tác trên và bản swiss em cài trong phần setting nó lại chỉ có đến level 2 thôi.
Vậy các Bác giúp em với xem cách khắc phục như thế nào vì em muốn ẩn cả logo mạng nữa. Em có dow cả file có Bác nào đó đã làm đổi tên mạng thành Vodafone rồi nhưng điều quan trọng là em ko thể copy đè lên file cũ được.
Mong được các Bác hướng dẫn

Nguyen_Minh

Tình hình máy của em nó bị như thế này:
- Em có cài bản icon_iphone FULL_ Fix của Bá Caohieu88 mọi cái đề ổn cae duy nhất có cái Icon hình mặt người xấu xí thì chưa khắc phục được.
- Hôm qua em cài lại bản này chỉ copy 51 file .mbm vào c\resource\apps thì thay đổi các icon bình thường và cái mặt người đáng ghét vãn còn như vậy
Em có tải file semc_default về và định copy theo đường dẫn để thay cái mặt người kia nhưng khi copy thì nó ko cho copy đè lên file cũ. Em xóa file cũ đi nó cũng ko cho xóa
Em dùng swiss để thực hiện các thao tác trên và bản swiss em cài trong phần setting nó lại chỉ có đến level 2 thôi.
Vậy các Bác giúp em với xem cách khắc phục như thế nào vì em muốn ẩn cả logo mạng nữa. Em có dow cả file có Bác nào đó đã làm đổi tên mạng thành Vodafone rồi nhưng điều quan trọng là em ko thể copy đè lên file cũ được.
Mong được các Bác hướng dẫn

Anh dùng bản smf nên chỉ có level 2. Anh dùng smp nhé. Recalm memory đi để tắt activity menu rồi mới chép dc semc default nhé.

Posted via Mobile Device

ugly_benny

cong voi hay bạn nào biết cho mình hỏi cái, muốn chép bộ themes víta nay vào máy làm như thế nào, phone mình đẵ hack xong, mình xài p990i

Nguyen_Minh

cong voi hay bạn nào biết cho mình hỏi cái, muốn chép bộ themes víta nay vào máy làm như thế nào, phone mình đẵ hack xong, mình xài p990i

A load file utz dzô dt, chọn file đó, chọn apply là đc

Posted via Mobile Device

dzain

a e nào biết chỉ mình với, không hiểu sao cài bản này ngon, nhưng riêng cái icon Go_pannel lại k thấy xuất hiện, vẫn là icon go_pannel mặc định của máy. Mình kiểm tra trong D/resoure/activitymenu/cus... thì có icon go pannel như hình giới thiệu nhưng không hiện thị trên màn hình máy là sao? mình cũng thử chép mấy cái icon go pannel khác theo đường dẫn D/resoure/activitymenu/cus... nhưng cũng không thấy hiển thị được. Thanks!

Nguyen_Minh

chép vào ổ đĩa C mục nào hả Minh?

Theme thi anh cho vào ổ nào cũng đc. Rồi ấn vào cái theme đó, chọn apply. Còn icon thì phải cho vào c:resource. Có các thư mục như apps,zsbconlib,zsblib anh cứ chép các file có trong thư mục tương ứng vừa giải nén vào. Xong restart lại máy là đc

Posted via Mobile Device

ugly_benny

Theme thi anh cho vào ổ nào cũng đc. Rồi ấn vào cái theme đó, chọn apply. Còn icon thì phải cho vào c:resource. Có các thư mục như apps,zsbconlib,zsblib anh cứ chép các file có trong thư mục tương ứng vừa giải nén vào. Xong restart lại máy là đc

Posted via Mobile Device

hiếu post 5 file zip, file vista theme thì chép vào đâu cũng dc rồi đúng ko, 4 file còn lại chép vào ổ C: source? còn trên cùng có 1 file mà Hiếu gửi link anh tai về hơn 1MB, file đó có tác dụng gì? anh hơi gà mờ vụ này

Nguyen_Minh

hiếu post 5 file zip, file vista theme thì chép vào đâu cũng dc rồi đúng ko, 4 file còn lại chép vào ổ C: source? còn trên cùng có 1 file mà Hiếu gửi link anh tai về hơn 1MB, file đó có tác dụng gì? anh hơi gà mờ vụ này

File hơn 1 mb đó là file sis anh à. Dùng file này như cài đặt 1 pm bình thường. Nghĩa là cho vào thẻ nhớ. Chọc vào chọn cài đặt. Cài xong restart lại máy. Ko phải chép chiếc gì nữa. Tr khi cài tắt cap và recalm memory level 3. Đỡ mất nhiều time. Tiện lợi hơn chép rất nhiều

Posted via Mobile Device