• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Window Vista Icon - Bản đẹp trọn bộ cho P990i (28/11)

ugly_benny

File hơn 1 mb đó là file sis anh à. Dùng file này như cài đặt 1 pm bình thường. Nghĩa là cho vào thẻ nhớ. Chọc vào chọn cài đặt. Cài xong restart lại máy. Ko phải chép chiếc gì nữa. Tr khi cài tắt cap và recalm memory level 3. Đỡ mất nhiều time. Tiện lợi hơn chép rất nhiều

Posted via Mobile Device

để anh làm thử, thanks nhiều
anh lam dc roi, còn muốn khóa dt như iphone thì lam sao

Chỉnh sửa cuối:

Son_Nguyen

để anh làm thử, thanks nhiều
anh lam dc roi, còn muốn khóa dt như iphone thì lam sao

Muốn khóa như iPhone thì bạn kiếm pm iPhone Lock cài vào thôi nhưng khuyên bạn là ko nên dùng vì xài tốn ram & lúc nó tắt mà bạn chạm nhẹ vào màn hình nó lại sáng lên bực lắm! Mình xài P1i ram khỏe mà còn ko dùng đến nữa là P9.

ugly_benny

Muốn khóa như iPhone thì bạn kiếm pm iPhone Lock cài vào thôi nhưng khuyên bạn là ko nên dùng vì xài tốn ram & lúc nó tắt mà bạn chạm nhẹ vào màn hình nó lại sáng lên bực lắm! Mình xài P1i ram khỏe mà còn ko dùng đến nữa là P9.

thanks nhiều, mình dùng phần mềm giao diện giống win vista nhìn thích thật. cảm ơn
hiếu ơi, có thể viết tiếp giao diện win 7 ko
ah cho mình hỏi thêm, muốn xóa đi cái giao diện vista thì vào đâu xóa, mình cảm giác như xài nhanh hết pin hơn

Chỉnh sửa cuối:

Joker2Go

bó tay.sử dụng mấy cái icon thì ảnh hưởng j tới pin đâu bạn.nếu thấy nhah hết pin wá thì bạn chình ánh sáng màn hình xuốg còn 20% thôi :p chịu khó 1 tí xài lâu hơn

linhhon0007

thanks nhiều, mình dùng phần mềm giao diện giống win vista nhìn thích thật. cảm ơn
hiếu ơi, có thể viết tiếp giao diện win 7 ko
ah cho mình hỏi thêm, muốn xóa đi cái giao diện vista thì vào đâu xóa, mình cảm giác như xài nhanh hết pin hơn

Cả winvista và win7 Hiếu đã làm cho mọi người hết rồi đó,bạn chịu khó tìm tý nha,còn khi mod bản mod winvista của hiếu mà thấy nhanh hết pin thì chưa nghe ai nói.có lẽ đúng như bạn Joker2 nói có lẽ bạn để độ sáng cao quá nên mau hết pin thôi.

Còn nếu bạn muốn xóa thì tìm những file bạn đã chép vào,xóa nó đi là xong(lưu ý nếu bạn chép có những file đè lên thì vào ổ Z lấy file gốc chép đè lên lại là ok).Nếu cài bản đuôi .sis thì unintall nó đi là ok.
chúc bạn thành công!=D>

vichou

mọi người ơi cho mình hỏi tại seo mình ko copy cái này vô C: dc
Windows_Vista_Pack_CHEP.zip‎
mấy cái kia copy dc hết rùi, có cái này là ko copy dc T_T, mình hack phone lâu rùi nghen, đã thử cách đổi tên để copy mà vẫn ko dc ( có cái nó ko cho sửa tên, có cái nó ko cho copy)
Anh em giúp mình với

Nguyen_Minh

mọi người ơi cho mình hỏi tại seo mình ko copy cái này vô C: dc
Windows_Vista_Pack_CHEP.zip‎
mấy cái kia copy dc hết rùi, có cái này là ko copy dc T_T, mình hack phone lâu rùi nghen, đã thử cách đổi tên để copy mà vẫn ko dc ( có cái nó ko cho sửa tên, có cái nó ko cho copy)
Anh em giúp mình với

Anh sửa tên file coi như vô nghĩa. Anh dùng bộ sis cho nhanh, chép chậm lắm. Tắt caps, recalm level 3 tr khi mod

Posted via Mobile Device

vichou

ko xài file sis dc rùi, do themes mình đang xài là themes tự làm, mình chỉ cần icon thui, chứ cài file sis thì nó thay themes luôn rùi. Mình cũng có tắt caps mà, ko tắt seo mấy file kia copy dc ( chỉ còn cái này là chưa copy dc thui )

vichou

ok, em làm dc rùi, nhưng bây giờ thì 1 lỗi xảy ra , em lỡ xóa mất vài file của pdf+ trong C Resoure App, bây giờ chỉ còn pdfplus_loc.rsc và pdfplus.mbm, mở PDF báo lỗi, vậy là thiếu file gì của pdf vậy anh em? mong up lên giùm mình , công nhận icon đẹp thật ^^

Nguyen_Minh

ok, em làm dc rùi, nhưng bây giờ thì 1 lỗi xảy ra , em lỡ xóa mất vài file của pdf+ trong C Resoure App, bây giờ chỉ còn pdfplus_loc.rsc và pdfplus.mbm, mở PDF báo lỗi, vậy là thiếu file gì của pdf vậy anh em? mong up lên giùm mình , công nhận icon đẹp thật ^^

Anh lại down 1 bản mới trên kia xuống cài lại là ok thui. Nó sẽ include cả gile anh xóa ấy mà

Posted via Mobile Device

hjeuhjeuhjeu

xin chào! bộ icon này rất đẹp mắt,mình rất thích. Caohiếu cho mình hỏi: khi mình cài bộ Window Vista Icon của hiếu thì trong main menu túc là phần ứng dụng thì icon nghe nhìn, icon tin nhắn, icon lịch, icon danh bạ vẫn giữ nguyên như gốc,4 cái đó k đổi icon như hình minh họa ở trên gì cả. cả 4 cái icon khi mình mở cái flip ra cũng k đổi luôn. hiếu có thể hướng dãn cụ thể cho mình sửa được k? mình đang dùng p990i. cảm ơn...!:)

anhtuan206

bạn dùng bộ icon chép à?bạn xem chép đã đúng đường dẫn chưa?nếu đúng rồi thì bạn phải khởi động lại máy nhé.

hjeuhjeuhjeu

Bạn yên tâm đi mình chép rất đúng mà. Mình còn chép thêm cả phần Fix_thêm_6icon rồi mà vẫn k dc. Bạn nào có kinh nghiệm thì chỉ giúp mình nhé!cảm ơn nhiều...!

Nguyen_Minh

Chắc a hjeuhjeuhjeu dùng TV đúng hok? Anh tìm một bộ icon dành cho TV (new iphone của anh CH88 mà vip smiler đã sửa), chép các *.mbm của bộ này đè lên bộ đó rồi chép vào máy là ok
Posted via Mobile Device

hjeuhjeuhjeu

oh cảm ơn nha!mình biết vì sao rồi. Bởi vì mình dùng tiếng việt đây mà. vậy đổi wa tiếng anh dùng vậy.hihi

heronie

anh ơi của em sao chạy xong không được 100% như hình vậy ?
chỉ được 80% thui còn 1 số thì như defaults

theminhbk

Member
Window Vista Icon​

Bản của tác giả Davood với hầu hết các Icon mang phong cách Vista từ đầu đến cuối cho P990i của bạn. Có 2 cách để bạn lựa chọn, file chép thông thường mình đã tách thành từng phần nhỏ cho từng mục của máy và file SIS sẽ cài đặt toàn bộ ( gồm cả theme luôn ). Trong bộ này các bạn sẽ có:

- Icon Vista cực đẹp.
- Theme Vista Grass
- MediaPlayer Skin Vista
- Ilock Vista
- Statusbar

Bản Vista khá đẹp và hoàn chỉnh, hi vọng các bạn sẽ thích!

PS: File chép các bạn Download từng mục ở dưới, file SIS thì ở đây nhé: http://www.4shared.com/file/73796782/7c316145/Windows_Vista_Pack_By_Davood_FIX.html

PS2: Các bạn nào dùng IE click vào ko download được thì dùng Save Target As nhé, hơi bất tiện chút xíu!

Em mới dùng nên mong bác chủ chỉ rỏ cách dùng cho em nha. em muốn thay dổi mổi bộ Icon pin và sóng. với lại cái Iphone unlock thui thì làm sao mong bác chỉ dùm.
cho mình xin luon bộ font cua máy bạn nha. máy mình bộ font xấu wa chừng

Chỉnh sửa cuối:

phamxuanphucuong

Em mới dùng nên mong bác chủ chỉ rỏ cách dùng cho em nha. em muốn thay dổi mổi bộ Icon pin và sóng. với lại cái Iphone unlock thui thì làm sao mong bác chỉ dùm.
cho mình xin luon bộ font cua máy bạn nha. máy mình bộ font xấu wa chừng
bạn có bộ nào cho G900 không cho mình xin đi chứ mình chạy mấy bộ này vô thì office của mình chạy không đc nó cứ báo lỗi không à