• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WINDOWS 7 FANTASY Version 2 (NEW update 20/6/2009)

beli262179

Thanks pác !
Cho em hỏi thêm câu nữa.
Sao em cài cái theme cho fw 3.0 không có biểu tượng windown 7 ở góc trái màn hình pác ơi.

beli262179

1. Cài phần mềm WeatherIcon ( Trong Cydia)
2. Cài phần mềm LiveClock 0.3 (Trong Cydia)
3. Cài phần mềm IBlank (Trong Cydia) và tạo ra 8 Blank icon sau đó di nó ra màn hình SpringBoard
4. Cài phần mềm Spring Jumpt (Trong Cydia) sau đó bố trí các icon nhảy trang như hình minh họa số 10 bên dưới

Em cài hết 4 cái trên hết rồi pác ơi nhưng không biết dung nó ra sao. Mong pác hướng dẫn giúp pác ơi.

ancola66

Super V.I.P
1. Cài phần mềm WeatherIcon ( Trong Cydia)
2. Cài phần mềm LiveClock 0.3 (Trong Cydia)
3. Cài phần mềm IBlank (Trong Cydia) và tạo ra 8 Blank icon sau đó di nó ra màn hình SpringBoard
4. Cài phần mềm Spring Jumpt (Trong Cydia) sau đó bố trí các icon nhảy trang như hình minh họa số 10 bên dưới

Em cài hết 4 cái trên hết rồi pác ơi nhưng không biết dung nó ra sao. Mong pác hướng dẫn giúp pác ơi.
Thế này nhé :
Sau khi cài đầy đủ các phần mềm trên và chép theme vào iphone . Bạn vào Winterboad chọn như mình đã hướng dẫn
Ra màn hình Home bạn sẽ thấy các icon nằm rất lộn xộn
Bạn chí giữ vào một icon bất kì đến khi các icon rung lên
Bạn di các icon không liên quan đến màn hình home ra trang sau và di 8 icon blank (Lúc này nó sẽ hiện lên nhưng bạn chỉ nhìn thấy dấu trừ bởi vì nó là icon trong suốt) với các icon hình My Computer, Setting, Media, Games, Clock, Weather, Calendar, Note ra trang đầu tiên và sắp xếp như hình minh họa số 10
Icon Start và icon Mail bạn tìm ở đâu đó thôi (Vì nó nhỏ :D) rồi bạn di nó xuống Dock (trước khi di nó xuống Dock thì bạn bỏ những icon ở Dock ra trang sau trước để lấy chỗ di các icon kia xuống).
Xong xuôi bạn nhấn nút Home là OK :D

ancola66

Super V.I.P
Bác ancola ơi đã fix cái đồng hồ analog ngoài màn hình lock cho OS 3.0 chưa vậy ?
Chắc là một thời gian nữa :p vì dùng 3.0 chuối quá nên lại tụt xuống 2.2.1 roài :)) Bao giờ 3.0 ra update lại lên thì lúc đó mới sửa được (Mà có lẽ bản update 3.xxx có khi nó lại chạy luôn ấy chứ :p )

hoangnam1002hn

Active Member
Sao cái đồng hồ và Icon thời tiết của em hiển thị giống như hình 5 của anh vậy? Em đã cài đủ 4 phần mềm trên rồi. Anh giúp em trả lời hộ nhé!

Last edited by a moderator:

ancola66

Super V.I.P
Sao cái đồng hồ và Icon thời tiết của em hiển thị giống như hình 5 của anh vậy? Em đã cài đủ 4 phần mềm trên rồi. Anh giúp em trả lời hộ nhé!
Bạn phải cài đúng phiên bản cho FW 2.2.1 hoặc FW 3.0 thì mới hiển thị đúng được

detrey

Cho em hỏi làm sao sửa thời tiết hiển thị location là Adelaide , Australia

monkeymagic

Cách của mình làm cũng okie lắm!
Thế này nhé:
+ Vào var\stash\Theme.XXX\W7_Fantasy_v2\Bundles
+ Xóa com.apple.springboard đi
+ Vào Winterboard sét lại!!
Okie!
Nếu làm như vậy sẽ hiển thị được đồng hồ và icon thời tiết như hình 5 nhưng cái hình Loa cũng vẫn như cũ, ko thay đổi!!
Do em nghĩ xung đột com.apple.springboard cái 3 cái thôi.

Cho hỏi thêm, làm sao để xóa chữ Page 0, Page 1 ở giữa phía trên vậy!?

phongmos

Cách của mình làm cũng okie lắm!
Thế này nhé:
+ Vào var\stash\Theme.XXX\W7_Fantasy_v2\Bundles
+ Xóa com.apple.springboard đi
+ Vào Winterboard sét lại!!
Okie!
Nếu làm như vậy sẽ hiển thị được đồng hồ và icon thời tiết như hình 5 nhưng cái hình Loa cũng vẫn như cũ, ko thay đổi!!
Do em nghĩ xung đột com.apple.springboard cái 3 cái thôi.

Cho hỏi thêm, làm sao để xóa chữ Page 0, Page 1 ở giữa phía trên vậy!?
Hình như cái này dùng cho 3.0 kg êm lắm thì phải?vì mã vùng thời tiết đổi xong rồi mà vẫn cứ hiện HÀ NỘI của bác chủ thớt:))

phongmos

làm sao xóa đi được những page này vậy pro

IPHONE12

bạn phải hide cái spingjum đi thì sẽ mất & tạo thêm mấy spingjum mới .đọc thật kỹ vô sẽ hiểu.đ.giản thôi.

Chỉnh sửa cuối:

bonblue

bạn phải hide cái spingjum đi thì sẽ mất & tạo thêm mấy spingjum mới .đọc thật kỹ vô sẽ hiểu.đ.giản thôi.

p/s.: những theme kiểu ntn cài rất tốn ram & lặng máy

Nặng máy chứ không phải lặng máy Bác iPHone12.
@IPHONE12: Gái Gú không cu :p.VNMaGic chết ngắt =))=))=))

monkeymagic

Hình như cái này dùng cho 3.0 kg êm lắm thì phải?vì mã vùng thời tiết đổi xong rồi mà vẫn cứ hiện HÀ NỘI của bác chủ thớt:))

cách của tui chỉ áp dụng cho 2.x.x thôi! 3.x thì hên xui đi!!!
Còn mã vùng thời tiết thì tốt chứ, mình ở cần thơ, nó hiện cần thơ rõ ràng!
Coi lại cách sét mã vùng đi nhá!! Hehe

Mỗi lần update thời tiết fải vào winterboard sét lại mất time wá! có cách nào autoup ko nhỉ!!?

ancola66

Super V.I.P
cách của tui chỉ áp dụng cho 2.x.x thôi! 3.x thì hên xui đi!!!
Còn mã vùng thời tiết thì tốt chứ, mình ở cần thơ, nó hiện cần thơ rõ ràng!
Coi lại cách sét mã vùng đi nhá!! Hehe

Mỗi lần update thời tiết fải vào winterboard sét lại mất time wá! có cách nào autoup ko nhỉ!!?
Nó tự động update đó bạn, bạn có thể thay đổi khoảng thời gian update của nó trong file configureMe.js

Mã:
...
var updateInterval = 5 //Minutes
Bạn thay đổi khoảng thời gian mà bạn muốn vào chỗ số 5 đó :D

monkeymagic

xài 1 thời gian thấy máy ... chậm hơn thì phải!! hehe
với mình thấy cài này, màng hình chờ ở ngoài khi sạc pin thì vẫn hiện cục pin lên và bị đồng hồ dè phía dưới, nhìn nó hỗn tạp làm sao ấy!!