• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

WINDOWS 7 FANTASY Version 2 (NEW update 20/6/2009)

IPHONE12

xài 1 thời gian thấy máy ... chậm hơn thì phải!! hehe
với mình thấy cài này, màng hình chờ ở ngoài khi sạc pin thì vẫn hiện cục pin lên và bị đồng hồ dè phía dưới, nhìn nó hỗn tạp làm sao ấy!!

bạn muốn vừa xạc vừa hiện đồng hồ á.không có đâu.chậm là đúng vì nó dùng wiget mà

titandng_89

Bạn ơi trong phần chỉnh sửa thời tiết update của fw 3.0 kô giống như 2x bạn ơi. Giờ mình muốn chỉnh update thời tiết của đà nẵng thì phải làm sao bạn ???

fw 3.0 nó như ri nè: // The other available source is 'yahooWeather' which for the 'locale'
// requires a US zip or location code (e.g. UKXX0085 or CHXX0008) from http://weather.yahoo.com
var source = 'yahooWeather' //'appleAccuweatherStolen'|'yahooWeather'

còn 2x thì : Để UPDATE thời tiết theo địa phương của bạn các bạn làm như sau

Mở file configureMe.js (WIN7_BlissAliveWeather\Private) bằng notepad roài sửa đoạn này theo mã vùng thời tiết của bạn (Như của mình Hà nội là VMXX0006) :
Apple/AccuWeather parser (originally from Leopard's Weather.wdgt)
var locale = "VMXX0006"

ancola66

Super V.I.P
Bạn ơi trong phần chỉnh sửa thời tiết update của fw 3.0 kô giống như 2x bạn ơi. Giờ mình muốn chỉnh update thời tiết của đà nẵng thì phải làm sao bạn ???

fw 3.0 nó như ri nè: // The other available source is 'yahooWeather' which for the 'locale'
// requires a US zip or location code (e.g. UKXX0085 or CHXX0008) from http://weather.yahoo.com
Bạn lấy cái đoạn đó ở đâu ra vậy :-?. OS3.0 thì cũng mở cái file ConfigureMe.js rồi sửa như mình hướng dẫn thôi mà :D

soibang

Bạn lấy cái đoạn đó ở đâu ra vậy :-?. OS3.0 thì cũng mở cái file ConfigureMe.js rồi sửa như mình hướng dẫn thôi mà :D
// WeatherWidget.theme
// Produced by Adam Watkins (http://www.stupidpupil.co.uk)

// The location field should be a relatively machine-legible string
// if using the default, Apple/AccuWeather parser (originally from Leopard's Weather.wdgt)
var locale = "VMXX0006" //e.g. 'Los Angeles, CA = 90033'|'Netherlands = NLXX0016' | 'London = UKXX0085'

// Set to 'false' if you'd prefer Farenheit
var isCelsius = true //true|false

// Use 'Real Feel' temperatures where possible, taking into account Wind Chill, Humidity etc.
var useRealFeel = false //true|false

/*––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––*/
//Enable Wallpaper and/or Lock Screen
var enableWallpaper = true; //true|false
var enableLockScreen = false; //true|false [Currently, it is suggested that the lockScreen is disabled.]

// Supplied styles are 'originalBubble', 'myopia', 'iconOnly' and 'split'.
// (Add your own to the CSS folder!)
var stylesheetWall = 'WIN 7_BlissAliveWeather' //'originalBubble'|'myopia'|'iconOnly'|'split'|'oneLine'
var stylesheetLock = 'WIN 7_BlissAliveWeather' //See above.

// The only supplied icon set is 'klear'
// Images must follow the same naming schema as the 'klear' set (borrowed from KWeather)
var iconSetWall = 'WIN 7_BlissAliveWeather' //'klear'|'tango'
var iconExtWall = '.png' //'.png'|.'png' etc.
var iconSetLock = 'WIN 7_BlissAliveWeather' //See above.
var iconExtLock = '.png' //See above.

/*––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––––*/

// The other available source is 'yahooWeather' which for the 'locale'

// Please endeavour to set this to a sensible value if you really must change it...
var updateInterval = 5 //Minutes

thay vô cho ĐN

squalllam

hix hix đã làm theo hướng dẫn của bro rồi nhưng vẫn không đuợc. có ai vui lòng chỉ chi tiết thêm cho mình nữa không? Thanks. YH: the_lam06

ancola66

Super V.I.P
hix hix đã làm theo hướng dẫn của bro rồi nhưng vẫn không đuợc. có ai vui lòng chỉ chi tiết thêm cho mình nữa không? Thanks. YH: the_lam06
Bạn nói không được là nó như thế nào? Nó bị lỗi gì thì mới giúp bạn được chứ :(

ThAngNgO_

mình xài cái Active Weather change code ko đc luôn, và nhân tiện cho mình hỏi cái Zip Code chuẩn của Hanoi, Vietnam là số bao nhiêu vậy mình thấy ng bảo có ng bảo ko :(

ancola66

Super V.I.P
mình xài cái Active Weather change code ko đc luôn, và nhân tiện cho mình hỏi cái Zip Code chuẩn của Hanoi, Vietnam là số bao nhiêu vậy mình thấy ng bảo có ng bảo ko :(
Thì nó là VMXX0007 đó (Cái này là Weather Channel hoặc yahoo Weather dùng). Nhưng nếu dùng accu weather (Nhiều phần mềm thời tiết bây giờ dùng nguồn này) thì nó là ASI|VN|VM017|HANOI|

doremitu

Đại ca ơi sao em cài cái liveclock no toan bao lỗi không à.Em cai từ HHNV thi cai theme đó nó cũng báo lỗi là tại cái liveclock không cài được nên toàn bộ theme không hoàn thành. em đang sử dụng F 2.2.1.
Nhờ bàc giúp em với.

taiphong

Nhà k có wifi thì ta chơi EDGE, máu lắm rồi ,Kết quả thành công mỹ mãn. Thansk!

Chỉnh sửa cuối:

danoikobietma

Theme đẹp thiệt, mà sao vẫn không ẩn được cái text dưới icon. Có cách nào edit hay ẩn mấy cái text dưới icon ko bác. Em đã thử nhìu cách rùi mà không được, hình như nó chỉ có tác dụng trên FW2.x. Em đang xài 3.1.2 :-?

Loiks

Theme rất hay và đẹp. Cám ơn anh ancola. Nhưng em còn thắc mắc. ai giúp em với. Vào buổi tối, sao cái hình mặt trời ở Page 0 vẫn hiện lên ạ. Vậy ngày hay đêm cũng ko phân biệt gì cả hay sao ạ?

misstele

a ancola. e muốn xin cái themes của cái liveclock trong suốt ở mán hình home của a. e down nguyên bộ themes của a rồi mà extract ra ko biết kiếm cái themes đó ở đâu để ssh vô IP của e. a cho e xin và hướng dẫn cho e chép vào đâu luôn nha. cám ơn a trước
Cuối cùng e cũng tìm ra được rồi. themes đẹp lắm.

Chỉnh sửa cuối:

thehung_301

Chào chủ topic theme rất đẹp. Mình cài được rồi nhưng không thấy cái icon weather và icon clock để lắp vào thanh glass. Máy của mình 2G FW 2.2.1

Chính xác là cái icon weather và clock của mình nó vẫn như cũ không thay đổi để vừa với thanh glass

Last edited by a moderator:

Zenki

Super V.I.P
Chào chủ topic theme rất đẹp. Mình cài được rồi nhưng không thấy cái icon weather và icon clock để lắp vào thanh glass. Máy của mình 2G FW 2.2.1

Chính xác là cái icon weather và clock của mình nó vẫn như cũ không thay đổi để vừa với thanh glass
Bạn chụp cái hình lên đây sẽ dễ hiểu hơn? Mình đọc mà không hiểu bạn nói chỗ nào cả?

blackcatdn

Có thể do bạn cài WeatherIconLiveClock nên nó ko thay đổi. Bạn phải gỡ bỏ 2 ứng dụng đó ra. Hoặc bạn cần theme nào đưa tên mình làm giúp cho...

thehung_301

picture.php

Đây la hình của mình đây. icon weather và clock không thay đổi. Theo hướng dẫn là mình phải cài WeatherIcon và LiveClock mà.