• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Windows 7 Ultimate Final 32bit & 64bit

Status
Không mở trả lời sau này.

tinh_la_gi

Administrator
Nhìn ID là biết down ko đúng bản gòi :p
Mà chú có phải tên Hồng Sơn đâu =)) hỏi dzum ai hay sao thế :))

tuankiet

ÔI download tới 4h mới xong cài vào phát dc luôn, đang dùng thấy rất hay. Thank chủ topic nha.

chaopac

huhu bác chủ thớt ơi, em down link torrent của bác thì cao nhất là 50kb/s :( pó hands luôn :(( down đến bao h mới xong đây......

XuanTruong

Super V.I.P
huhu bác chủ thớt ơi, em down link torrent của bác thì cao nhất là 50kb/s :( pó hands luôn :(( down đến bao h mới xong đây......

Có lúc nhanh lúc chậm chứ không phải chỉ có 50Kb đâu? Có lúc cả gần 200Kb đó!;)

chaopac

các chú cho cháu hỏi, có lẽ câu hỏi này hơi gà :p nhưng vì cháu chưa cài Win bao h nên kô biết, có fải là khi down win này về rồi burn ra đĩa sau đó nhét đĩa vào là cài win như bt fải kô ạh, vì truớc h cháu chỉ cài win qua đĩa cài sẵn ngoài tiệm thôi, chứ chưa down bao h ạh, cháu cám ơn :D

MinhTien

Well-Known Member
các chú cho cháu hỏi, có lẽ câu hỏi này hơi gà :p nhưng vì cháu chưa cài Win bao h nên kô biết, có fải là khi down win này về rồi burn ra đĩa sau đó nhét đĩa vào là cài win như bt fải kô ạh, vì truớc h cháu chỉ cài win qua đĩa cài sẵn ngoài tiệm thôi, chứ chưa down bao h ạh, cháu cám ơn :D

Bạn down đầy đủ về rồi burn ra theo dạng đĩa boot là cài vô tư :D

chaopac

mod cho em hỏi dĩa dạng boot là làm sao hở mod :D? em truớc h chả vọc cái máy tính bao h, toàn chơi vs em Touch Pro, bây h thấy Win Vista bèo quá nên mới muốn nâng cấp thôi :D

blackdoor

Manager
mod cho em hỏi dĩa dạng boot là làm sao hở mod :D? em truớc h chả vọc cái máy tính bao h, toàn chơi vs em Touch Pro, bây h thấy Win Vista bèo quá nên mới muốn nâng cấp thôi :D

Đĩa boot nôm na là đĩa có khả năng khởi động được. Bạn tải windows 7 ở topic này về giải nén (nếu cần) mà có file ISO rồi thì chỉ việc dùng một chương trình ghi đĩa (Ultra ISO chẳng hạn) burn tệp ISO đó ra đĩa DVD rồi cài từ đĩa đó thôi. Nếu giải nén không được tệp ISO mà được thư mục chứa bộ cài win 7 thì khi đó phải xử lý theo cách khác phức tạp hơn một chút.
Tuy nhiên đại đa số các bản windows khi được post lên thì đã là tệp ISO rồi.:D

ahojmimi

có thể ép con dell latitude x300 với 2 chip petium M ( 600mHZ x 2 ) chạy cái win 7 này được không nhỉ? cũng muốn trải nghiệm một tí mà chỉ sợ không quay lại XP được, giống vụ vista thì khổ. :-/:-/:-/

tinh_la_gi

Administrator
Ép thì vẩn được .. nhưng tốc độ sẽ rùa xí ... con x300 theo máy RAM là 512 nên sẽ lại càng rùa ... nhưng nếu muốn trải nghiệm thì 512 vẩn chạy w7 được !

Còn nếu dùng luôn thì nên nâng cấp RAM

Máy mình 2G DDR3 mà chạy được nửa tháng tốc độ xử lý chậm hẳn, Fifi Fox + CAD ngốn đến 1,6 Gb Ram, cuối cùng lại quay về XP .

blackdoor

Manager
muốn dùng Windows 7 tốt chạy nhanh nên dùng RAM 4G , 2G chạy chậm lắm.

Không nhất thiết phải có RAM 4G, máy mình RAM chỉ có 2G + chip E6750 chạy Windows 7 Ultimate 32 bit đã thấy lướt lắm rồi.

XuanTruong

Super V.I.P
Máy mình 2G DDR3 mà chạy được nửa tháng tốc độ xử lý chậm hẳn, Fifi Fox + CAD ngốn đến 1,6 Gb Ram, cuối cùng lại quay về XP .

muốn dùng Windows 7 tốt chạy nhanh nên dùng RAM 4G , 2G chạy chậm lắm.

Mình chạy trên cả Laptop vẫn thấy vèo vèo chỉ với 2GB Ram DDR2, mà thằng 32 bit này cũng chỉ nhận tối đa 3.25 GB Ram thui mà (Giống XP)!:D

chaopac

Đĩa boot nôm na là đĩa có khả năng khởi động được. Bạn tải windows 7 ở topic này về giải nén (nếu cần) mà có file ISO rồi thì chỉ việc dùng một chương trình ghi đĩa (Ultra ISO chẳng hạn) burn tệp ISO đó ra đĩa DVD rồi cài từ đĩa đó thôi. Nếu giải nén không được tệp ISO mà được thư mục chứa bộ cài win 7 thì khi đó phải xử lý theo cách khác phức tạp hơn một chút.
Tuy nhiên đại đa số các bản windows khi được post lên thì đã là tệp ISO rồi.:D

hehe cám ơn mod, vậy đơn giản em chỉ mua đĩa DVD về rồi burn ra thôi ạh, bằng pm Ultra ISO j đó :D, cũng kô fức tạp lắm như em tưởng nhỉ :D

alphabet

Down file ISO về nhét vào ổ ảo hoặc giải nén chạy setup rồi cài ngay trên win.Mọi ng toàn làm thế thôi bạn à,cài DVD làm j nữa :)

NhatToai

Super V.I.P
Down file ISO về nhét vào ổ ảo hoặc giải nén chạy setup rồi cài ngay trên win.Mọi ng toàn làm thế thôi bạn à,cài DVD làm j nữa :)
Như thế chỉ cài upgrade tôi bạn à,thậm chí trên một số máy còn chẳng cài được.
Vì vậy tốt nhất vẫn phải ghi ra đĩa mà cài.

MinhTien

Well-Known Member

Cách này chỉ sử dụng khi bạn muốn cài song song 2 HĐH và phải cài trên một phân vùng hoặc ổ khác .

Có cách nào chạy bộ cài trên ổ D nhưng vẫn có thể format ổ C trong quá trình cài đặt ko các bác ? Em thấy chỉ cài từ đĩa mới có thể format ổ C được.

AndyCuong

Supper Moderators
Có cách nào chạy bộ cài trên ổ D nhưng vẫn có thể format ổ C trong quá trình cài đặt ko các bác ? Em thấy chỉ cài từ đĩa mới có thể format ổ C được.

hình như là không được , chỉ có thẻ cài trên DVD với USB thoi àh.

Status
Không mở trả lời sau này.